PDA

View Full Version : ต้องการความช่วยเหลือ Mathtype & LaTeX อย่างด่วนเลยครับ

suan123
03 พฤษภาคม 2010, 01:10
คือผมโหลดโปรแกรม Mathtype มาใช้ใน Ms. Word อะครับ ที่นี้ผมก็พิมพวก equations ต่างๆโดยใช้คำสั่ง LaTeX ที่นี้หลังพิมเสร็จผมต้องส่งไปให้อาจารย์ตรวจในสกุล .tex or .lyx คืออาจารย์จะเขียน comments กลับมาอะครับ ผมต้องทำไงดีครับ ไม่รู้จะ save file เป็น .tex or lyx ยังไงครับ เค้าไม่ให้ save เป็น .docx ส่งไปด้วยอะครับ คือท่านผู้รู้ช่วยบอกหนทางหน่อยนะครับ ผมต้องส่ง draft ให้กับอาจาน มีเวลาแค่ไม่กี่วันหลังสอบ final เสร็จ LaTex ก็ไม่เคยใช้ ยังดีที่ได้รับส่วนบุญจากพวกพี่ๆ ในกระทู้ รู้จัก LaTeX เบื้องต้น ไม่งั้นคงนั่งร้องไห้แน่ๆ รบกวนด้วนะครับ

ขอบคุณครับ

yttur
17 พฤษภาคม 2010, 11:18
ขอถามหน่อยค่ะ
การตั้งค่าขอบบนของหน้ากระดาษในโปรแกรม Latex
ให้แต่ละหน้ามีขอบบนต่างกันทำยังไงค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ