PDA

View Full Version : ขอสอบถาม matlab

คนไม่เก่งที่ชอบคณิต
27 มกราคม 2013, 03:59
มีใครพอจะทราบไหมครับว่าทำไม่เวลากำหนดตัวแปร
syms x
แล้วมันขึ้น Undefined function or method 'syms' for input arguments of type 'char'.
ไม่ว่าจะเปลี่ยนเป็น sym x หรือ sym 'x' หรือ x = sym('x') มันก็ขึ้น มันขึ้น Undefined function or method '.......' for input arguments of type 'char'. ตลอดเลย :cry:

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคร้บ :please:

Yuranan
27 มกราคม 2013, 16:10
แสดงว่า matlab ที่คุณได้ติดตั้งนั้นไม่มี symbolic tool คับ

คนไม่เก่งที่ชอบคณิต
27 มกราคม 2013, 16:55
ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยครับ:great:
ว่าแต่จะติดตั้ง symbolic tool ยังไงครับ
มันต้องหาลงเพิ่มเติม?

kongp
14 กุมภาพันธ์ 2013, 22:18
ต้องหาแผ่นที่มีชุดนี้ครับ ดีไม่ดีต้องซื้อของแท้ จะได้สบายใจ แล้วแต่คุณครับ