PDA

View Full Version : พี่กรสอนเลขที่ไหนงะคับ

m.3kid
21 มิถุนายน 2005, 19:58
ผมอยากเรียนกับพี่มั่งอะครับ เพราะคิดว่า พี่น่าจะสอนแบบเข้าใจง่ายๆอะคับ ไม่ทราบว่าพี่สอนยังไงหรือที่ไหนบ้างคับ

gon
21 มิถุนายน 2005, 23:49
ตอนนี้พี่ยังสอนเป็นระบบตัวต่อตัวเกือบทั้ังหมดครับ. ก็วนเวียนอยู่แถว ๆ จุฬา มาบุญครอง แต่ดูจากที่อยู่ของน้อง ซึ่งอยู่ นนทบุรี คงไกลเกินไปจะมาแถวนี้มั้งครับ. :)

m.3kid
22 มิถุนายน 2005, 17:41
อ่อ ไม่หรอกครับ ผมไปได้สะดวกครับ แต่อยากทราบเรื่องเวลาไรทำนองนี้น่ะครับ ไม่ทราบจะติดต่อพี่ได้ยังไงบ้างครับ

gon
23 มิถุนายน 2005, 10:26
ตอนนี้พี่จะว่างวันอาทิตย์ประมาณ 15.20 น. เป็นต้นไป ยังไงถ้าจะคุยต่อ เรื่องอื่น ๆ น้องติดต่อพี่ได้ 3 ทางครับ. 1. เมลล์ 2. Pm 3. โทรมาหาพี่ที่เบอร์ : 09-7024133 ครับ.

m.3kid
27 มิถุนายน 2005, 22:12
เดี๋ยวผมโทรไปหาพี่ละกันครับ ซํก 1 -2 วันนี้นะครับ

m.3kid
24 สิงหาคม 2005, 18:42
เมื่อคืนก่อนที่โทรไปขอโทษด้วยครับ ลืมถามว่าพี่ว่างอยู่หรือเปล่า แหะๆ คือ
ผมสนใจเรียนกับพี่กรมากๆอะครับ อยากขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยอะครับพี่ เช่นเรื่อง สไตล์การสอน ครับ อ่อแล้วก็สุดท้ายครับ ขอรบกวนหน่อยครับ คือไม่ทราบพี่พอมีเวลาว่างเวลาอื่นบ้างไหมครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกหน่อยครับ ถึงจะเป้นเช้ามากๆผมก็ยินดีแหกขี้ตาตื่นไปเรียนครับ^^" ขอบคุณครับ

gon
24 สิงหาคม 2005, 22:12
ปกติ 4 ทุ่มตรงพี่จะปิดมือถือครับ. เมื่อวานลืมปิด สำหรับคำตอบเดี๋ยวพี่จะมาตอบคืนพรุ่งนี้อีกทีครับ.ตอนนี้ต้องขอพักรบก่อน คือ จากนี้ไปอีก 5 เดือน ทุก ๆ วันที่ 9-10 กับ 24-25 ของแต่ละเดือน จะเป็นวันที่พี่ต้องอ่านนิยายจีน เรื่อง "เืทพมารสะท้านภพ" ครับ. คืนนี้คงต้องปล่อยวางทุกอย่างหมดก่อน เดี๋ยวมาครับ. :)

gon
25 สิงหาคม 2005, 22:47
วิธีการสอนของพี่ไม่ตายตัวครับ ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างมาก ๆๆๆๆ แบบการสอนกว้าง ๆ ก็จะเป็นพี่จะหยิบกระดาษออกมาแผ่นหนึ่งแล้วก็พับครึ่ง ส่วนน้องก็มีสมุดเล่มหนึ่ง จากนั้นก็พี่ก็เริ่มนึกว่าจะสอนอะไรก่อนดี แล้วค่อย ๆ พูดพร้อม ๆ เขียนออกมา ส่วนน้องก็ค่อย ๆ จดตามไปตามที่พี่เขียนครับ จะจดมากหรือน้อยไม่สำคัญ แต่อันไหนที่สำคัญแล้วน้องไม่จดวันหลังพี่กล่าวถึง น้องต้องจำได้อยู่นะครับ เพราะพี่จะจำได้แทบทุกตัวอักษรว่าเคยสอนเรื่องไหน ๆ ไปแล้วบ้าง ตัวอย่างไหนพูดไปแล้ว

เรื่องวิธีการสอนอย่างละเอียดถ้าจะพูดตรงนี้มันจะยาวมาก ๆ ครับ พิมพ์คงไม่ไหว ปกติแล้วครั้งแรกที่เจอกันที่จะถามทุกอย่างเกี่ยวกับตัวน้อง ทัศนคติ แนวคิดค่านิยม วิธีการคิด การปฏิบัติ สิ่งที่ชอบไม่ชอบ การใช้ชีวิตปกติ ข้อคิดเห็นในเรื่องต่าง ๆ ฯลฯ เรียกได้ว่าพี่จะซักไซร้ไล่เลียงจนหมดน่ะครับ เพราะพี่ต้องวิเคราะห์เห็นเป็นภาพให้ออกว่าน้องเป็นคนแบบไหน ลักษณะวิธีคิดหรือนิสัยแบบน้องนี่ควรจะเรียนแบบไหน หรือ จะคาดหวังอะไรมากน้อยได้แค่ไหน

ปกติทุกครั้งที่เรียนเสร็จ พี่จะให้การบ้านไปทุกครั้ง และการบ้านนี่ล่ะจะเป็นตัวบ่งบอกพฤติกรรม ลักษณะนิสัยอะไรหลาย ๆ อย่างของน้องออกมาครับ ซึ่งถ้าน้องขยันพี่ก็จะขยันตาม ถ้าน้องขี้เกียจพี่ก็จะดูเหมือนขี้เกียจตามบ้าง เรื่องแบบฝึกหัดไม่ต้องเป็นห่วงว่าจะมีไม่จุใจ อยากได้ไปทำทีละ 100 ข้อก็มีให้ได้ครับ แต่เท่าที่สอนมาปีนี้ปีที่ 10 มีเพียงประมาณ 1% เท่านั้นที่ขยันจริง

สำหรับเรื่องเวลา ตอนนี้ถ้าเป็นช่วงเช้าคงยังไม่ได้ครับ เพราะเสาร์ 8.00 น. - 18.00 น. พี่จะสอนอยู่ทั้งวันครับ ส่วนวันอาทิตย์ปกติก็ 8.00 - 15.00 น. บางทีอาจจะต้องเป็นช่วงปิดเทอม หรือเทอมหน้าซึ่งก็จะจัดเวลาใหม่อีกครั้งครับ. :)

m.3kid
26 สิงหาคม 2005, 19:07
อ๋อ เข้าใจครับ เอาเปนว่า เริ่มเรียนช่วงปิดเทอมหรือเทอมหน้าก็ได้ครับ จะได้จบเป็นเทอมๆไปก่อน แต่คาดว่าน่าจะเป็นช่วงปิดเทอมครับ จะติดต่อพี่อีกทีละกันครับ ประมาณก่อนปิดเทอมครับ ขอบคุณมากครับ

m.3kid
22 กันยายน 2005, 17:51
พี่กรครับ ช่วงปิดเทอมนี้ ไม่ทราบพี่ว่างช่วงไหนบ้างครับ

gon
23 กันยายน 2005, 07:07
น้องโทรมาคุยกับจะสะดวกกว่าครับ. :)

prachya
26 กันยายน 2005, 12:41
อยากเรียนเหมือนกัน แต่สงสัยจามะรอดคับ เพราะผมเปงประเภทแอบขี้เกียจเปงพักๆ เด๋วพี่ขี้เกียจสอนผมมั่งแหงมๆ เลยว่าอย่าเรียนเร้ยย - -" หุหุ

จารย์พิเศษผมเค้ารู้จักกลุ่มพี่ๆด้วยแหละ ตอนที่ผมเอาเนื้อหา my math บางส่วนที่ไม่เข้าใจไปถาม คริคริ
เค้าก้อชมๆพี่มาเหมือนกันนะครับ ^o^ (แอบปลื้มแทนพี่ๆไปด้วย)

wateria
05 มกราคม 2006, 19:10
:confused: พี่กรงับ แล้วค่าเรียน ชั่วโมงละเท่าไรละงับ (ไม่รุเสียมารยาทหรือเปล่า จะไม่บอกก็ได้นะงับ) คือที่ จ.ตรัง เขาสอน ช.ม.ละ 100-150 บางอะงับ ไม่รุคนกรุงเทพเขาคิดค่าเรียนยังไงงับ
ป.ล. ปี่หน้าผมก็กะจะไม่อยู่ที่ตรังแล้ว กะไปเรียนที่กรุงเทพงับ

gon
06 มกราคม 2006, 20:21
ค่าครองชีพที่ กทม. นี่แพงครับ ค่าสอนขั้นต่ำพี่สูงกว่านั้นนิดหน่อย คือมีหลายเรท แล้วแต่หลาย ๆ อย่าง
สำหรับเรื่องเรียนต่อของน้องนั้นที่จริงพี่ก็มีข้อแนะนำครับ แต่เดี๋ยวจะมาเขียนตอนหลัง :cool:

Crossfire
28 เมษายน 2007, 15:11
แล้วตอนนี้ ว่าช่วงไหนอะคับ แล้วเรียนครั้งนึงประมาณกี่ ชม. ครับ

gon
29 เมษายน 2007, 22:15
ดู pm นะครับ.