PDA

View Full Version : ขอความเห็นหน่อยครับ..

Sir Isac Mewton
03 เมษายน 2006, 22:22
ครือ อยากจะขอคำแนะนำเรื่อง o-net a-net หน่อยอ่ะครับ คือว่า อยากได้วิศวะอ่ะครับ แต่ไม่รุ้ว่าจะเลือกที่ไหนดี ครือมองๆว่าอยากได้จุฬา แต่กัวว่าคะแนนจะไปสู้เขาไม่ได้ เรยกะว่าเปนเกษตร หรือไม่ก้อลาดกระบังอ่าครับ เรยอยากให้พวกพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ครือเหนบอกว่าคะแนนสูงสุด อยู่ประมาน 9000 อ่ะครับ ส่วนผมได้ประมาน 7000 กว่าๆ เรยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำนิดนึงอ่ะครับ ตอนนี้คิดไม่ตกซะแล้ว ว่าจะเสี่ยงยื่นจุฬา หรือเอาเกษตรดี

M@gpie
03 เมษายน 2006, 23:00
อ่า ช่วงนี้การคิดคะแนนยังแปรปรวนอยู่มากเลยครับ ประกาศคะแนนไม่มี mean กับ sd ??? ก็เลยงงๆ
ต้องรอทางสกอ. ประกาศข้อมูลเพิ่มเติมมาอีกน่ะแหละครับ ถึงจะตัดสินใจได้ ยังไงมีข้อสงสัยอยากถามก็คุยกันได้ครับถ้าตอบได้จาตอบนะคับ แหะๆ ที่ msn : ee_magpie@hotmail.com

03 เมษายน 2006, 23:12
ขอบคุนมั่กๆเรยคร้าบ แต่จะมาดูบ่อยๆ เพราะหาข้อมูลตัดสินใจอยู่ครับ

gon
04 เมษายน 2006, 13:31
ถ้าลองแปลงเป็นคะแนนดิบ หรือ ถ้ารู้ T-score สูงสุด ก็ลองคำนวณที่ประมาณ 60% จะเป็นระดับที่ต่ำสุดที่เข้าวิศวะจุฬาฯ ได้ครับ :cool:

04 เมษายน 2006, 15:00
ครับพี่ gon ตอนนี้รอประกาศคะแนนใหม่อยู่น่ะครับ ขอบคุนมั่กๆเรยครับ :happy:

R-Tummykung de Lamar
13 เมษายน 2006, 17:37
$$T-Score (X) \ =\ 50+ 10\bigg(\frac{X-\overline X}{S.D}\bigg)$$
(Thx..Mahidol for sorce)

T-Score เลยพุ่งเกิน 100 หรือ ติดลบได้
ก็ ที่สอบเตรียม วิชาคณิตศาสตร์ปีนี้คิดว่าง่ายกว่าปีก่อนอะคับ T-Score จึงลดลงมาเหลือที่ 1 แค่ 90 เองครับ :D

เมื่อเช้าได้ดูรายการนึง เกี่ยวกับ O-net A-net ที ได้ 0 กัน เพราะกรอกเลขประจำตัวผิดอะครับ ไม่ทราบมัใครได้ดูรึเปล่า :D

น้องเดียร์
14 เมษายน 2006, 13:56
ตามความคิดเราเกี่ยวกับคณะวิศวะ น่าจะเข้าลาดกระบังมากกว่านะ
เพราะเคยได้ยินมาว่าถ้าเรียนวิศวะต้องเรียนลาดกระบัง