PDA

View Full Version : ซื้อหนังสือที่ไหนดี

gnopy
01 พฤษภาคม 2006, 18:41
ผมอยากได้หนังสือคณิตศาสตร์ที่มันแอดว๊านหน่อยหนะครับ เช่น หนังสือของ ส.อวน หรือไม่ก้สมาคม ช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่าซื้อกันที่ไหนบ้าง แถวๆกรุงเทพ พอดีผมจะเข้าไปเร็วๆนี้
และก็พี่ๆในเว็บบอร์ดนี้ทำไมเก่งกันมากเลยครับผมเลื่อมใสมาก พี่ๆจบอะไรมาบ้างครับ

M@gpie
01 พฤษภาคม 2006, 19:54
ถ้าเข้ามาถึงกรุงเทพฯ แล้วก็แนะนำที่ศูนย์หนังสือจุฬาฯ ครับ มี สอวน. กับ สมาคม(ปีใหม่ๆ) อย่างที่น้องต้องการ ถ้าต้องการ ขั้นสูงกว่านี้คงต้องเป็น textbook แล้วล่ะครับ

ส่วนจอมยุทธ์ทั้งหลายในบอร์ด ก็มีทุกระดับชั้นเลยครับ ทั้ง ม.ต้น ม.ปลาย ป.ตรี ป.โท และ ป.เอก จนถึงทำงาน
ส่วนใครอยู่ระดับไหน ก็เดาจากที่ การตอบคำถาม และ แนวของคำถามได้เลยครับ อิอิ หรือ PM เอาก็ได้ครับ

thee
18 พฤษภาคม 2006, 17:53
แล้วถ้าเป็น text book มือสองซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

และก็ถ้าเป็น text book ที่ไหนจะมีขายที่มันหลากหลายหน่อยอะครับ เห็นหนังสือที่เว็บนี้แนะนำมาก็หาไม่ค่อยได้เลยอะครับ

M@gpie
18 พฤษภาคม 2006, 20:19
textbook Edition ใหม่ๆ ก็หาซื้อได้ที่ ศูนย์หนังสือจุฬา หรือ ร้าน Kinokuniya และอื่นๆได้ครับ
ถ้าเป็นมือสองก็จะเป็นที่สวนจตุจักร แต่เลือกเนื้อหาและสภาพหนังสือลำบากหน่อย
ส่วนหนังสือที่แนะนำในเวบเป็นหนังสือที่เก่าและแพงครับ บางเล่มเลิกตีพิมพ์ไปแล้ว ก็ต้องอาศัยถ่ายเอกสารจากห้องสมุดครับ