PDA

View Full Version : my maths

use
27 ตุลาคม 2006, 07:14
........โอ้โห เดี๋ยวนี้คุณ กอน เป็น editor my maths แล้วหรือคราบผมอ่านบทความ
ที่คุณ กอน เขียนแล้วมันจิงๆ ปูเรื่องเข้าสู่เนื้อหาได้เข้มข้นคราบ ทำให้
my maths ยิ่งน่าอ่านเลยละคราบบบ ผมเคยซื้ออ่านตั้งแต่เล่ม แรกๆสะสมไว้
แต่เล่มหลังๆไม่ได้ซื้อคราบ........เมื่อวานมีโอกาสไว้แวะร้านหนังสือในห้าง
เลยเจอพอดีเลยคราบบบ.....เล่มหน้าปกสีชมพูเนื้อหาคุณภาพสมกับราคา 45 บาท จิงๆ
ผมเลยซื้อไว้อีกเล่ม(ถ้ามีโอกาสมจะซื้อต่อทุกๆเล่ม)..........คุณ กอน มาเป็น editor ตั้งแต่เล่มไหนหรือคราบบบบบ.........แล้วคอลัมนิสที่เขียนบทความ เราจะรีเควส ได้มั้ยคราบว่าอยากได้เรื่องไหน
ถ้าได้ ผมว่าถ้าก็จะดีมากๆเลยนะคราบบบบบ........... ส่วนตัวผมแล้วอยากให้ลง
เกี่ยวกับแนวข้อสอบแข่งขันไว้เยอะๆคราบโดยเฉพาะโจทย์แปลกๆที่ไม่เหมือนกับเมืองไทย
.............เพราะเท่าที่ดูหนังสือทุกสำนักพิมพ์ที่เกี่ยวกะคณิตของไทย ก็จะซ้ำๆ แนวเดิมกัน
ไม่ค่อยจะมีโจทย์ หรือ ข้อสอบแปลกๆให้เราได้เห็น ที่เห็น ส่วนใหญ่ก็ คู่มือเตรียมตัวสอบ
แล้วก็ ข้อสอบ entrance.......มันก็ซ้ำๆกันเต็มไปหมด..........ผมว่า my maths นี่แหละ
ที่จะ ทำให้เห็นข้อแตกต่างได้

gon
28 ตุลาคม 2006, 21:46
ผมเริ่มทำตั้งแต่เล่ม 5 ครับ. ส่วนเรื่องราคาเดี๋ยวจะปรับเพิ่มแล้ว เพราะ 45 บาท นั้นไม่ใช่ราคาที่อยู่ได้ครับ. เรื่องบทความตามคำขอ อันนี้คงจะทำโดยตรงไม่ได้ แต่เราก็พยายามหานักเขียนที่หลากหลายด้านออกไป นักเขียนที่หายากที่สุดก็เป็นพวกปรัชญากับบันเทิง ส่วนนักเขียนอื่น ๆ ก็มีอยู่แถวนี้หลายคนครับ.;) ผมเองก็พยายามจะเขียนหลายๆด้านให้ครบให้ได้ :cool:

เรื่องข้อสอบแบบเดิมๆที่ทำกันอยู่ อันนั้นคงเป็นเรื่องการตลาด เพราะอย่างไรมันก็เป็นหนังสือที่ขายได้แน่นอน (ซึ่งอีกไม่นานผมเองก็ตัดใจทำหนังสือน่าเบื่อออกมาก่อนเหมือนกัน:p )

บางทีบ้านเรา อาจจะไม่มีทางทำให้มีนักเขียนเขียนบทความมากถึงขนาดข้ามปีเหมือนของต่างประเทศ หนังสือวิชาการเป็นสิ่งที่คนส่วนมากมองว่าน่าเบื่อ สปอนเซอร์ก็ไม่สน ผมมองว่าถ้าอยู่ได้ถึง 5 ปี ก็เก่งแล้ว :laugh: ถ้าไม่อยากเสียเวลาตามซื้อก็สมัครสมาชิกเลยจะง่ายกว่าครับ ส่งตรงถึงบ้านสบายๆ (จริงๆ) :rolleyes:

M@gpie
28 ตุลาคม 2006, 23:28
ขอถามเพิ่มเติมคร้าบ
ปรับราคาเพิ่ม แล้วปรับรูปแบบกระดาษด้วยรึเปล่าครับ ?
ตอนนี้กระดาษที่เห็นนี่ ยับง่ายสุดๆครับ :died: ผมรักษาสุดชีวิต แต่ชอบที่เป็นสีครับ อิอิ
เรื่องสปอนเซอร์นี่ เห็นด้วยครับ คงไม่ค่อยอยากลงทุน แหงแก๋

แต่ไม่ว่ายังไงก็สนับสนุนต่อไปครับ นิตยสารดีๆ กับทีมงานที่ทุ่มเท ขนาดนี้

gon
30 ตุลาคม 2006, 17:19
คงปรับแต่ราคาครับ. ส่วนเรื่องการเก็บรักษา คงต้องใช้ฝีมือกันหน่อยครับ... :cool:

ปล. ใครยังไม่เคยส่งบทความมา ก็ส่งมานะครับ ใครเคยเขียนแล้วก็เขียนอีกได้ไม่้ต้องเกรงใจไป :rolleyes: คิดว่ามีอะไรเจ๋งๆหรือน่าสนใจก็ฉับ ๆ มาเลย :laugh: