PDA

View Full Version : สอบถามเกี่ยวกับ Computer algebra system ครับ

veerapatyok
10 พฤษภาคม 2017, 23:46
ช่วยแนะนำหนังสือหรือบทความเกี่ยวหรือเว็บกับ Computer algebra system ที่เน้นตรง Symbolic computation ด้วยครับ อยากจะรู้ว่าลึกๆ แล้วโปรแกรมคำนวณต่างๆ สามารถคำนวณโจทย์ที่ติดตัวแปรหรือสัญลักษณ์ได้ยังไงนะครับ ส่วนตัวมีพื้นฐานเขียนโปรแกรมมาบ้าง

ของคุณครับ

kongp
05 กันยายน 2017, 14:46
ทำไม่สำเร็จหรอกครับ แม้เกมส์สามมิติสมัย Counter Strike ถูกถ่ายทอดให้คนอีสาน(จีน+ ญี่ปุ่น) ด้วยเพราะเหตุหลายๆ อย่าง ที่คนกรุงเทพพยายามยังไงก็ไม่มีทางสำเร็จ ฝรั่งด้วย

คนทำสำเร็จ เป็นเทวดา !? ก็ไม่ใช่ ทำบุญมาตลอดชีวิต ก็ว่าได้ นั่นเอง .