PDA

View Full Version : ช่วยแต่งกลอนให้หนูทีค๊าๆ

KnucKlez
04 พฤศจิกายน 2007, 18:37
มีใครเก่งเรื่องการแต่งกลอนไหมค่ะ ช่วยหนูที
อยากจะให้ช่วยแต่งกลอนเกี่ยวกับคณิตศาสตร์อ่ะค่ะ (เกี่ยวกับอะไรก็ได้ กลอนอะไรก็ได้ค่ะ)
ขอแค่4บทเท่านั้น ช่วยหน่อยนะค่ะ หนูอยู่ม.2ค่ะ
อาจารย์เค้าให้การบ้านมาอ่ะค่ะส่งสิ้นเดือนนี้ ช่วยทีนะค่ะหนูไม่เก่งเรื่องแต่งกลอนซะด้วย ใครชอบแต่งกลอนช่วยทีนะค่ะ

T-T Help Me Please T-T

แล้วก็อยากทราบว่า
จำนวนตรรกยะกับจำนวนอตรรกยะต่างกันอย่างไรหรอค่ะ??

เด๋วจะเข้ามาดูอีกทีอาทิตย์หน้านะค่ะช่วยกันตอบทีนะค่ะอยากรู้มักมาก

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอบคุณมาก

t.B.
04 พฤศจิกายน 2007, 19:02
แล้วก็อยากทราบว่า
จำนวนตรรกยะกับจำนวนอตรรกยะต่างกันอย่างไรหรอค่ะ??
จำนวนตรรกยะคือจำนวนที่่เขียนให้รูปทศนิยม ทศนิยมซ้ำหรือเศษส่วนได้ครับ
ส่วนจำนวนตรรกยะก็ตรงข้ามกันคือไม่สามารถเขียนอยู่ในรูปเศษส่วนได้และพอเขียนเป็นทศนิยมจะไม่มีทศนิยมซ้ำกันเลย
ส่วนเรื่องแต่งกลอนนั้นผมไม่เก่งเอาซะเลยครับ:died:

KnucKlez
04 พฤศจิกายน 2007, 19:43
ขอบคุณมากค่ะ