PDA

View Full Version : อยากได้โปรแกรมวาดรูปเรขาคณิตในสามมิติ

nooonuii
11 กุมภาพันธ์ 2008, 02:56
ตอนนี้ลองใช้โปรแกรมที่มีชื่อว่า Cabri 3D อยู่แต่ก็ไม่ดีมากครับ
ใครมีโปรแกรมที่น่าสนใจแนะนำบ้างมั้ยครับ :please:
รูปเรขาคณิตสามมิติที่ผมต้องวาดคือรูปทรงสี่หน้าอย่างเดียวครับ

12 กุมภาพันธ์ 2008, 23:00
ปกติผมก็ไม่ได้ใช้โปรแกรมวาดรูปมากนัก โดยเฉพาะ 3D ยิ่งแทบไม่เคยใช้ ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี แต่เท่าที่ไปดูรายละเอียดของโปรแกรม Cabri 3D ก็น่าจะใช้งานได้ดีนี่ครับ คุณ nooonuii ต้องการใช้งาน 3D ในลักษณะไหนหรือครับ แล้วโปรแกรม Cabri 3D มันใช้ลำบากตรงจุดไหน เผื่อมีใครรู้จะได้แนะนำได้ตรงจุดมากขึ้น :)

nooonuii
13 กุมภาพันธ์ 2008, 10:14
ขอบคุณคุณ Top มากครับ :please: ตอนนี้คิดว่า Cabri 3D ก็น่าจะพอแล้วครับ