PDA

View Full Version : อยากทราบหนังสือที่ศูนย์หนังสือจุฬาครับ

CmKaN
25 มีนาคม 2008, 17:16
พอดีว่านานๆทีเด็กต่างจังหวัดจะได้เข้ากรุงเทพสักทีนึงครับ:kiki:
เลยอยากทราบว่ามีหนังสือเล่มไหนที่แนะนำบ้างครับเกี่ยวกับคณิตศาสตร์
ระดับสอวน.-โอลิมปิกครับ เนื่องจากผมมีเวลาน้อยครับที่จะได้ไปศูนย์หนัังสือจุฬา
กลัวว่าเวลาจะไม่พอถ้าไปเลือกอยู่ครับก็อยากให้แนะนำสักหน่อยก็ได้ครับ:please:

ปล.จะเป็นครั้งแรกที่ได้ไปด้วยครับ

M@gpie
25 มีนาคม 2008, 17:55
ตำราสอวน. ยกชุด เลยเป็นไงครับ

CmKaN
25 มีนาคม 2008, 18:19
:p บังเอิยมีแล้วอ่ะครับ อยากให้แนะนำแบบหนังสือที่ไม่มีขายทั่วไปอ่ะครับ อย่างเช่นหนังสือคณิตศาสตร์ของโรงเรียนเตรียมอุดม เป็นต้นครับ เป็นภาษาอังกฤษก็ได้ครับ:please:

bell18
25 มีนาคม 2008, 20:15
AVISO ของโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์, Eximius ของโรงเรียนเตรียมอุดม, โลกตรีโกณมิติ ของ รศ.ดำรงค์ ทิพย์โยธา
แต่ผมว่าไปดูด้วยตัวเองน่าจะดีกว่านะครับ ตื่นเต้นดี

CmKaN
25 มีนาคม 2008, 22:45
อืมครับขอบคุณพี่ๆทั้งสองคนมากครับ

RoSe-JoKer
25 มีนาคม 2008, 23:46
Eximius ของโรงเรียนเตรียมอุดม <<< แนะนำมากๆๆเลยครับตอนนี้เห็นลดเหลือเล่มละ 127 บาทจาก 149 บาท วางขายอยู่ตรงแผนกหนังสือเรียน ม.ต้น
(ซึ่งก็จะมีโจทย์แนวโอลิมปิคแฝงอยู่ด้วย ยิ่งชุดที่ 7 นิโหดสุดๆไปเลย) แนะนำให้ซื้อมากๆครับ

kanakon
27 มีนาคม 2008, 19:48
ขอสร้างกระแส (โปรโมตเพื่อความตื่นเต้น) ในเร็วๆนี้เพื่อนๆจะได้พบกับ AVISO2 ครับสำเร็จไป 80% - 90% แล้วครับเขียนโดย
นักเรียนโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ผู้รักคณิตศาสตร์(เป็นส่วนมาก) ในเล่มนนี้จะเป็นเรื่องของ algebra, number theory และ inequality หากเสร็จตอนไหนผมจะนำมาโพสท์ทันทีครับ :kiki::):kaka:

M@gpie
27 มีนาคม 2008, 19:59
ถ้า สั่งจองล่วงหน้ามีของแถมไหมครับ น้อง kanakon อิอิ

MoDErN_SnC
27 มีนาคม 2008, 20:40
AVISO2 รอมานานแล้ววว ถามจากน้อง R-Tummykung ตอนเดือนตุลาคมเห็นว่าเกือบจะเสร็จแล้ว

รออยู่นะครับ 555

kanakon
27 มีนาคม 2008, 21:02
ถ้า สั่งจองล่วงหน้ามีของแถมไหมครับ น้อง kanakon อิอิ

พี่ M@gpie ไม่ต้องรีบจองหรอกคร้าบ เล่มที่ผ่านมาเพิ่งขายหมดไปตอนเดือนมกราคมปีนี้เอง :blood::blood:
ส่วนของแถมนั้นมีอยู่ท้ายเล่มครับ :wacko::wacko:

CmKaN
29 มีนาคม 2008, 16:03
อยากได้เหมือนกันครับ แล้วเล่มแรกยังมีขายอยู่ไหมครับ :)

ปล.เล่มสองนี่เห็นทำนานแล้วนิครับ สงสัยเนื้อหาข้างในคงดีมากๆ:Dว่าแต่สั่งซื้อได้ไหมครับ

อยากทราบว่ามีหนังสืออสมการดีๆที่อ่านไม่ยากมากไหมครับ ผมอ่านของสอวน.ผมว่าโจทย์มันยากไปครับทำความเข้าใจค่อนข้างนานครับ:please:

passer-by
29 มีนาคม 2008, 18:29
อยากได้เหมือนกันครับ แล้วเล่มแรกยังมีขายอยู่ไหมครับ :)

สำหรับ AVISO I ที่ CU book สยามสแควร์ ยังมีขายอยู่ครับ จะวางอยู่ตรง shelf ของคณิตศาสตร์นะครับ ไม่ใช่ shelf หนังสือ ม.ต้น ม.ปลาย

p.s. ขอให้ AVISO II เสร็จสมบูรณ์ เร็วๆนะครับ:great: