PDA

View Full Version : เมื่อถึงเวลา...

m_Innocent
28 เมษายน 2008, 19:49
ให้คิดเล่นๆคับว่าถ้าไป รร แล้วคิดจาทำไรอย่างเเรกเลย

แล้วถ้าคนที่จบแล้ว ได้ไปอยู่ รร อีกครั้งจาทำไรอย่างเเรกคับ

แก้คิดถึง รร เล่นๆคับ อิๆ:kaka:

ไร้สาระหน่อยแต่ก็ไม่ให้บอร์ดนี้เงียบเหงาคับ :happy:

Lekkoksung
28 เมษายน 2008, 21:13
คนที่จบแล้วอย่างผมก็คงจะไปนั่งรวมกลุ่มเป็นแก้งก์ที่สนามบาสมั้งครับ(ยังไม่เข้าไปหาอาจารย์ทันที) รอไปพร้อมๆกัน

คusักคณิm
28 เมษายน 2008, 21:14
ให้คิดเล่นๆคับว่าถ้าไป รร แล้วคิดจาทำไรอย่างเเรกเลย คุยกะเพื่อนมั้ง

แล้วถ้าคนที่จบแล้ว ได้ไปอยู่ รร อีกครั้งจาทำไรอย่างเเรกคับ มองดูสิ่งต่างๆเพื่อนึกถึงความหลังมั้ง
:happy:

คณิตศาสตร์
29 เมษายน 2008, 10:00
ผมนะครับ ไปโรงเรียนก็ต้องเรียนสิครับ ไม่ก็บางทีมีธุระสำคัญจึงต้องการคุยกับเพื่อน แต่ส่วนใหญ่ในตอนนี้ผมจะคิดเรื่อง "วันนี้มีการบ้านอะไรบ้างนะ?"
ถ้าผมเข้าไปโรงเรียนอีกทั้งๆที่จบแล้วก็คิดซะว่า "มาเพื่อทบทวนเรื่องที่จะเรียนครับ"

m_Innocent
29 เมษายน 2008, 21:34
แหะๆ ถามไม่ได้คิดไรหรอกนะคับ

เพียงแต่

อยากให้ทุกคนให้ความสำคัญกับเวลาที่ผ่านไป

จากประถมเป็นมัธยม

จากมัธยมเป็นมหาลัย

คิดเเล้วมันเร็วจิงๆคับ

อยากให้คิดถึงวันสนุกๆที่ได้อยู่ รร

จบไปคงไม่ได้เจอบบรยากาศยังงี้อีกแน่เเล้วละคับ

งั้นควรลองคิดว่าถ้าเราไปเเล้วเราจาทำไรดี ถ้าไม่มีโอกาสเเล้วยังงี้นะคับ

คusักคณิm
03 พฤษภาคม 2008, 20:09
แหะๆ ถามไม่ได้คิดไรหรอกนะคับ

เพียงแต่

อยากให้ทุกคนให้ความสำคัญกับเวลาที่ผ่านไป

จากประถมเป็นมัธยม

จากมัธยมเป็นมหาลัย

คิดเเล้วมันเร็วจิงๆคับ

อยากให้คิดถึงวันสนุกๆที่ได้อยู่ รร

จบไปคงไม่ได้เจอบบรยากาศยังงี้อีกแน่เเล้วละคับ

งั้นควรลองคิดว่าถ้าเราไปเเล้วเราจาทำไรดี ถ้าไม่มีโอกาสเเล้วยังงี้นะคับ

พูดดีมากๆเลย:please:นะ นับถือๆมาก

Puriwatt
05 พฤษภาคม 2008, 14:26
ยังกับเพลงเลย
" วัน เดือน ปี ที่ผ่านมา โอ้ ต.อ.จ๋า รักยังแจ่มจ้าไม่เลือน
สระน้ำคูบัวตามเตือน สงวนบุญหนุนเลื่อน เสียงครูเสียงเพื่อนแจ่มใจ..."
คิดถึงครู ดี บางกระ, อ.สุรศักดิ์(หวาน) สุวรรณโณดม, อ.บรรจง เจียม., อ.ผล มากๆเลยครับ

คusักคณิm
08 พฤษภาคม 2008, 20:38
ยังกับเพลงเลย
" วัน เดือน ปี ที่ผ่านมา โอ้ ต.อ.จ๋า รักยังแจ่มจ้าไม่เลือน
สระน้ำคูบัวตามเตือน สงวนบุญหนุนเลื่อน เสียงครูเสียงเพื่อนแจ่มใจ..."
คิดถึงครู ดี บางกระ, อ.สุรศักดิ์(หวาน) สุวรรณโณดม, อ.บรรจง เจียม., อ.ผล มากๆเลยครับ

ถึงไม่เคยฟังแต่เนื้อเพลงมันไพเราะสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..............

RETRORIAN_MATH_PHYSICS
09 พฤษภาคม 2008, 02:18
ไปโรงเรียนสิ่งแรกที่ต้องทำครับ คือ เหลือบตาไปมองห้องปกครองว่ามีครูอยู่ไหม 5555555555+
แต่ถ้าผมจบไปแล้วสิ่งที่คิดว่าจะทำสิ่งแรกคือ ก่อนเข้าโรงเรียนหลับตาจินตนาการ ปล่อยใจไปกับอดีตแล้วก็มองสถานที่ตรงหน้าพร้อมด้วยหยดน้ำตาของลูกผู้ชาย

Aermig
11 พฤษภาคม 2008, 00:31
ไปนั่งเล่นห้องปกครอง ฮ่าฮ่าฮ่า

คusักคณิm
11 พฤษภาคม 2008, 08:38
ให้คิดเล่นๆคับว่าถ้าไป รร แล้วคิดจาทำไรอย่างเเรกเลย คุยกะเพื่อนมั้ง

แล้วถ้าคนที่จบแล้ว ได้ไปอยู่ รร อีกครั้งจาทำไรอย่างเเรกคับ มองดูสิ่งต่างๆเพื่อนึกถึงความหลังมั้ง
:happy:

คิดอีกทีก็ได้ว่า
คงไปกวน/แซวครูเล่นมั้ง:p

m_Innocent
18 พฤษภาคม 2008, 20:24
ไปนั่งเล่นห้องปกครอง ฮ่าฮ่าฮ่า

ความคิดดีนะคับ ห้องปกครอง รร ผม แอร์เย็นด้วย อิอิ:laugh:

The Got_SME
23 พฤษภาคม 2008, 18:14
ไปโรงเรียนก็ต้องคุยกับเพื่อนเป็นอย่างแรกครับ
ถ้ากลับมาโรงเรียนอีกครั้งก็ต้องไปทักทายอาจารย์เป็นอย่างแรกครับ

TS_SME
23 พฤษภาคม 2008, 19:02
ลงจากรถ หรือ สวัดดีคุณครูเป็นอันดับแรกครับ 5555

The Got_SME
23 พฤษภาคม 2008, 21:59
เป็นความคิดที่ดีมากครับคุณTS_SME

mathematiiez
24 พฤษภาคม 2008, 10:50
ก็....คุย โม้ๆๆๆ

โม้ๆๆๆ

โม้ๆๆๆ

ให้หายคิดึงไปเลยยยยยย