PDA

View Full Version : Fast Fourier Transform

quetaro
04 สิงหาคม 2008, 21:20
อยากได้ code อะครับใครมี ช่วย post ไว้ให้ได้ปล่้าวครับ

อีกอย่างคือ..สมมุติผมload wave file มา เป็น array of byte 16 bit
แล้วก็เปลี่ยน data ที่ได้เป็น int(sample) แล้วเอาค่าsample นี้ส่งเข้า FFT
อย่างงี้ถูกปล่าวครับ หรือว่าต้องเอาค่าsample ไปเปลี่ยนเป็นamplitubeก่อน

แล้วอีกเรื่องคือ complex numberครับ งงมากๆ ถ้า array = 1D imaginary = 0 เลย?

ช่วยทีครับ งง มาก

kongp
10 สิงหาคม 2008, 18:15
ลองหาดูได้จากเวป www.mathworks.com ดูครับ หากเค้ายังเก็บไว้ให้ศึกษา