PDA

View Full Version : ลง LaTeX บน Vista ยังไง

lek_cha
24 สิงหาคม 2008, 16:46
คือ จะต้องใช่งาน Thai LaTeX ครับ

แต่เครื่องที่มีมันใช่ OS Vista ครับ ต้องทำยังไงบ้าง

ถึงจะใช่ LaTeX บน Vista ได้บ้างครับบบ

ใช่ WinShell321 ด้วยได้ไหม

ขอบคุณครับ

lek_cha
03 กันยายน 2008, 16:38
ไม่มีใครตอบให้เลยยย T_T

มันทำไม่ หรอ ครับ หรือ มันท้ำได้อยู่แล้ว ก็ขอให้บอกกันด้วยน้า

ผมไม่รู้จิงๆๆ ว่าจะทำยังไง

หรือจะเขียนตอบอะไรมาก็ได้ๆๆๆๆ

ขอบคุณ

nongtum
04 กันยายน 2008, 02:04
ขั้นตอนไม่น่าจะต่างจากการลง LaTeX บน XP มากครับ แต่ถ้าต่างออกไปยังไงก็ลองบอกมาได้นะครับ
ส่วนขั้นตอนการติดตั้งบน XP ให้พิมพ์ไทยได้นี่ ผมอธิบายเองไม่ถนัด แต่น่าจะกูเกิลหาได้ไม่ยากนักครับ

dektep
24 กันยายน 2008, 13:18
ผมลงไม่ได้เหมือนกันครับ
คือเวลาลงที่ vista มันก็คล้าย ๆ กับ xp แต่ว่ามันลงไม่ได้ครับไม่รู้ทำไม