PDA

View Full Version : ขอคำแนะนำการสร้างเวปบอร์ดที่พิมพ์ LaTeX ได้

mercedesbenz
31 กรกฎาคม 2009, 15:04
คือผมสังเกตเห็นเวปบอร์ดบางเวป สามารถพิมพ์ LaTeX ได้ เช่นเวปนี้เป้นต้น
บางเวปก็พิมพ์ไม่ได้
มีวิธีติดตั้งไหมครับ ให้เวปบอร์ดเราพิมพ์ LaTeX ได้ ตอนนี้ผมมีเวปบอร์ด phpbb2 อยู่ครับ
อยากแสดง LaTeX ได้

หรือผมต้องศึกษาอะไรเพิ่มเติมรึเปล่า
ผมเห็น footer ของเวปนี้มี Powered by vBulletin มันคืออะไรหรอครับ

31 กรกฎาคม 2009, 20:05
ตัว footer ไม่เกี่ยวครับ อันนั้นบอกแค่ว่าใช้เว็บบอร์ดตัวไหน

รายละเอียดเรื่องนี้ลองอ่านที่หัวข้อ อยากได้เวบบอร์ดที่พิมพ์ TeX ได้ :)

mercedesbenz
01 สิงหาคม 2009, 07:30
ขอบคุณมากครับ คุณ TOP ผมได้ไอเดียหลายอย่างจากการอ่าน links ที่ให้มา มีประโยชน์มากคับ:great:

-+-.Bird.+.+
16 ตุลาคม 2009, 08:16
ขอยคุณครับ