Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   ครบรอบ 10 ปี คุณ BANKER (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=15454)

whatshix 23 มกราคม 2012 15:54

ขอบคุณสำหรับทุกความรู้ที่แบ่งปันครับ =/\=

'' ALGEBRA '' 23 มกราคม 2012 18:21

ผมขออวยพรให้ คุณลุง banker ด้วยนะครับ ให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ อายุยืนยาว
และอยู่กับ MCT ตลอดไปนะคับ :great:

_deer_ 24 มกราคม 2012 20:25

วันนี้ ลุง banker เป็นสมาชิกที่นี้ครบ 10 ปีแล้ว อยากจะขอบคุณคุณลุงที่คอยตอบคำถามปัญหาคณิตศาสตร์ของดิฉันเเละทุกคนตลอดมาค่ะ
เเละขอบคุณทุกความรู้ที่ลุง banker แบ่งปันมาตลอด คุณลุงต้องอยู่คู่ MCT ตลอดไปน่ะค่ะ :)

teamman 24 มกราคม 2012 23:12

ขอบคุณหลายยเด้อคับ!! ขอให้ลุง banker มีความสุขมากก ครับ :)

polsk133 24 มกราคม 2012 23:42

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker (ข้อความที่ 131628)

หลานรุ่นปัจจบัน เป็นน้องของคนนั้น อยู่ ป4. ท่าจะไม่อยากติวเลขซะแล้ว ก็เลยค่อยๆซาๆไป

เสียดายแทนน้องเค้าจังเลยครับ ผมมาเริ่มติวก็ตอน ม.2 ช้าไปแล้ว (ตอนนี้ ม.3) แล้วตอนนี้ก็มัวแต่คิดว่า

น่าจะเริ่มเรียนตั้งแต่ ป.ต้น แลวฝีมือน่าจะดีกว่านี้ อะไรทำนองนี้ครับ

น้องเค้าเพิ่งอยู่ ป.4 ถ้าเริ่มติวตั้งแต่ตอนนี้ และฝึกมาตลอด จน ม.3 ต้องเก่งมากแน่นอนครับ:great:

แต่ก็อย่างว่าครับยังไงก็ต้องมีใจรักการเรียนวิชานี้ถึงจะไปได้ดีแบบติดจรวด:kaka:

PoomVios45 25 มกราคม 2012 05:39

ผมก็ได้เข้ามาเป็นน้องใหม่ไม่นานมานี้เอง ....

ความรู้ งู ๆ ปลา ๆ ที่จะพอสอน นายน้อยของกระผม ...

ก็ได้ความรู้จากที่นี่เกือบ 99% อีก 1% อ่าน และพยายามทำความเข้าใจเอง...

คุณ banker เป็นอีกคนหนึ่งในหลาย ๆ คนที่นี่

ที่คอยแนะนำผม หลาย ๆ ข้อที่ไม่เข้าใจ ก็ได้มาจากคุณ banker เหมือนกัน...

ก็ไม่มีอะไรมากมาย ขออวยพร ย้อนหลังปีใหม่ + ตรุษจีน ไปเลย ... 5555

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มาก ๆ ....... จากใจจริง .....

Kowit Pat. 25 มกราคม 2012 10:00

ขอให้คุณ banker มีสุขภาพแข็งแรง และร่วมเฉลยปัญหาให้กับทุก ๆ ท่านที่เข้ามาหาความรู้ที่นี่ตลอดไปครับ

Puriwatt 26 มกราคม 2012 22:48

ต้องขอขอบคุณในความรู้ที่คุณลุง banker ได้มอบให้แก่ชาว MCT และแขกที่ได้เข้ามาศึกษาฯ

อันการให้ทานแก่ผู้อื่นด้วยการถ่ายทอดความรู้ ถือได้ว่าเป็นการให้ชั้นยอด :great:

สุดท้ายนี้ ขออำนาจความดีนี้ ช่วยคุ้มครองให้คุณลุง banker มีสติและปัญญาที่มั่นคงตลอดไป
อีกทั้งมีสุขภาพกายใจที่แข็งแรงแจ่มใสมีพลัง ปราศจากโรคภัยทั้งปวง ตลอดไป
สาธุ สาธุ สาธุ :please:

ต้องรอให้คุณหยินหยางเข้ามาช่วยอวยพร ด้วยถ้อยคำที่เปี่ยมด้วยหลักปรัชญาอันลึกซึ้ง :D

~ToucHUp~ 27 มกราคม 2012 19:55

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ polsk133 (ข้อความที่ 131742)
เสียดายแทนน้องเค้าจังเลยครับ ผมมาเริ่มติวก็ตอน ม.2 ช้าไปแล้ว (ตอนนี้ ม.3) แล้วตอนนี้ก็มัวแต่คิดว่า

น่าจะเริ่มเรียนตั้งแต่ ป.ต้น แลวฝีมือน่าจะดีกว่านี้ อะไรทำนองนี้ครับ

น้องเค้าเพิ่งอยู่ ป.4 ถ้าเริ่มติวตั้งแต่ตอนนี้ และฝึกมาตลอด จน ม.3 ต้องเก่งมากแน่นอนครับ:great:

แต่ก็อย่างว่าครับยังไงก็ต้องมีใจรักการเรียนวิชานี้ถึงจะไปได้ดีแบบติดจรวด:kaka:

เหมือนกันเลยครับ ก่อน ม.2 ติดเกมมากไม่เอาอะไรซักอย่าง เกือบไม่มีสิทธิ์สอบมหิดล

หยินหยาง 28 มกราคม 2012 23:05

เจ้าของกระทู้เปิดกระทู้ก่อนครบรอบ 10 ปีของท่าน สว. 4 วัน ผมร่วมแสดงความยินดีและอวยพรวันนี้ หลังครบรอบ 10 ปี มาแล้ว 4 วัน ช่วงนี้ยังอยู่ในเทศกาลตรุษจีน ซึ่งเลข 4 ของคนจีนก็ถือเป็นเลขดีเลขหนึ่ง ดูจากคนคลิ๊กอ่านกับคนตอบกระทู้นี้นับว่าท่าน สว.นี่มีแฟนคลับไม่น้อยเลยครับ สาเหตุที่เป็นอย่างนี้ก็คงเป็นเพราะท่านทำหน้าที่เหมือนชื่อที่ใช้ตอบกระทู้ คือเป็นนายธนาคาร (banker) แต่เป็นนายธนาคารคลังความรู้ที่รับฝากและจ่ายดอกเบี้ยสูงอีกต่างหาก เพราะท่านรับฝาก 1 แต่จ่ายคืน 10 ชาว MC เลยสบายไปตามๆกัน นอกจากนี้ยังมีบางบทบาทที่ท่านทำเป็น joker คอยให้ความบันเทิงแก่สมาชิกอีกด้วย ผมคงไม่ต้องอวยพรอะไรมากเพราะหลายท่านก็อวยพรไปหมดแล้ว เรื่องทรัพย์สินเงินทองก็คงไม่ต้องการ เพราะเคยเห็นท่านแจกหนังสือฟรีแบบไม่อั้นถ้าท่านขอ ผมเองก็อยากได้แต่ใจไม่ถึง เพราะท่านกล้าแจก แต่ผมไม่กล้าขอ :D:D
ผมเพียงขอให้ท่านอยู่ฉลองจัดงานแซยิด(ครบรอบ 60 ปี)ที่เป็นสมาชิก MC แค่นั้นก็พอ กะคร่าวๆ ตอนนั้นท่านก็น่าจะอายุราวๆ 110 ปี ก็ไม่มากเท่าไร:laugh::laugh:

การให้ความรู้นับว่าเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่อย่างหนึ่งที่ให้เท่าไรก็ไม่หมดแถมยังเพิ่มพูนอีกต่างหาก ถ้าไม่เชื่อก็ลองทำกันดูครับ

PoomVios45 29 มกราคม 2012 04:53

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 132004)
เจ้าของกระทู้เปิดกระทู้ก่อนครบรอบ 10 ปีของท่าน สว. 4 วัน ผมร่วมแสดงความยินดีและอวยพรวันนี้ หลังครบรอบ 10 ปี มาแล้ว 4 วัน ช่วงนี้ยังอยู่ในเทศกาลตรุษจีน ซึ่งเลข 4 ของคนจีนก็ถือเป็นเลขดีเลขหนึ่ง ดูจากคนคลิ๊กอ่านกับคนตอบกระทู้นี้นับว่าท่าน สว.นี่มีแฟนคลับไม่น้อยเลยครับ สาเหตุที่เป็นอย่างนี้ก็คงเป็นเพราะท่านทำหน้าที่เหมือนชื่อที่ใช้ตอบกระทู้ คือเป็นนายธนาคาร (banker) แต่เป็นนายธนาคารคลังความรู้ที่รับฝากและจ่ายดอกเบี้ยสูงอีกต่างหาก เพราะท่านรับฝาก 1 แต่จ่ายคืน 10 ชาว MC เลยสบายไปตามๆกัน นอกจากนี้ยังมีบางบทบาทที่ท่านทำเป็น joker คอยให้ความบันเทิงแก่สมาชิกอีกด้วย ผมคงไม่ต้องอวยพรอะไรมากเพราะหลายท่านก็อวยพรไปหมดแล้ว เรื่องทรัพย์สินเงินทองก็คงไม่ต้องการ เพราะเคยเห็นท่านแจกหนังสือฟรีแบบไม่อั้นถ้าท่านขอ ผมเองก็อยากได้แต่ใจไม่ถึง เพราะท่านกล้าแจก แต่ผมไม่กล้าขอ :D:D
ผมเพียงขอให้ท่านอยู่ฉลองจัดงานแซยิด(ครบรอบ 60 ปี)ที่เป็นสมาชิก MC แค่นั้นก็พอ กะคร่าวๆ ตอนนั้นท่านก็น่าจะอายุราวๆ 110 ปี ก็ไม่มากเท่าไร:laugh::laugh:

การให้ความรู้นับว่าเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่อย่างหนึ่งที่ให้เท่าไรก็ไม่หมดแถมยังเพิ่มพูนอีกต่างหาก ถ้าไม่เชื่อก็ลองทำกันดูครับ

+ 1

เห็นด้วยครับ :great::wub:

Memphis 30 มกราคม 2012 19:10

มาอวยพรกะเค้าด้วย^^ ขอให้คุณลุงbankerมีความสุขมากๆนะคะ ลูกๆหลานๆของคุณลุงก็เก่งกันทุกคนเลย^^ ยังไงก็ได้ติดตามผลงานที่ผ่านมาของคุณลุงพอสมควรตั้งแต่ประมาณ2-3สามปีที่แล้วก่อนที่จะตัดสินใจมาสมัครสมาชิก ไม่ผิดหวังกับผลงานของคุณลุงเลยค่ะ

วะฮ่ะฮ่า03 30 มกราคม 2012 21:22

แม้ผมจะพึ่งรู้จัก mathcenter เว็บดีๆนี้แต่ผมก็เห็นชัดเลยครับว่าคุณ BANKER ได้ตอบโจทย์มากมาย ให้ความรู้ต่างๆแก่ชาว mathcenter ขอบคุณมากครับ ขอให้คุณ BANKER ได้ให้ความรู้ๆชาว mathcenter ตลอดอีกนับสหสวรรษ(เขียนไม่เป็น)เลยครับ

NoTNoT 31 มกราคม 2012 19:24

ขอบคุณ มากครับคุณลุง
ผมได้พัฒนาตนเองก็เพราะเมตตาขของท่าน
น่านับถือจริงๆครับ

OLYMATHS 02 กุมภาพันธ์ 2012 08:54

สุขขีมั่นเสมอมั่นเครือใหม่...ใจประสงค์ใด๋แล้ว...จิตประสงค์ได๋แล้ว...ขอให้สมมิ่งแก้ว...สมมาตรปรารถนา...! สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับผม...

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 06:11