Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   รับทำนายดวงจ้า!!!!!! (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=10855)

passer-by 20 พฤษภาคม 2010 20:09

นี่มันเป็นโหราศาสตร์แขนงไหนเหรอครับ ปกติเคยเห็นแต่ไพ่ Tarot ก็เป็นไพ่ Tarot ไปเลย ดูดวงแบบเลขศาสตร์ก็เป็นเลขศาสตร์ไปเลย ยังไม่เคยเห็นแบบเลือกเลข 1-100 แล้วอ่านจากหน้าไพ่ (หรือว่าเป็นเคล็ดวิชาลับสุดยอดครับคุณ the World)

แต่เท่าที่ผมรู้ ไพ่ Tarot มี Minor arcana ด้วยนะครับ ไม่ได้มีแต่ 22 ใบนี้เท่านั้น

the WoRLD 20 พฤษภาคม 2010 20:13

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 88487)
ช่วยดู โชคให้หน่อยครับ เลข 28 ครับ :p

ได้ไพ่ The Lovers VI ครับ

ไพ่คนรักแสดงให้เห็นว่าคุณมีโชคกำลังจะเจอเนื้อคู่

หรือถ้ามีแฟนแล้วโชคด้านความรักจะยั่งยืน

แต่อย่าลืมว่าคุณต้องมีความพยายามด้วยนะครับ

ไม่งั้นอาจแห้วรับประทาน:kiki:

the WoRLD 20 พฤษภาคม 2010 20:23

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ passer-by (ข้อความที่ 88488)
นี่มันเป็นโหราศาสตร์แขนงไหนเหรอครับ ปกติเคยเห็นแต่ไพ่ Tarot ก็เป็นไพ่ Tarot ไปเลย ดูดวงแบบเลขศาสตร์ก็เป็นเลขศาสตร์ไปเลย ยังไม่เคยเห็นแบบเลือกเลข 1-100 แล้วอ่านจากหน้าไพ่ (หรือว่าเป็นเคล็ดวิชาลับสุดยอดครับคุณ the World)

แต่เท่าที่ผมรู้ ไพ่ Tarot มี Minor arcana ด้วยนะครับ ไม่ได้มีแต่ 22 ใบนี้เท่านั้น

อ้าเป็นคำถามที่ดีครับ

ไพ่ tarot ต้องอาศัยแรงจูงใจและความเชื่อจากผู้ที่ต้องการทำนาย

ดังนั้นจึงต้องมีการกำหนดเลขเพื่อแสดงให้เห็นว่าผู้ที่ต้องการทำนาย

ต้องการได้รับคำทำนายจริงๆและมันก็มีความลับอยู่ด้วย;)

ส่วน minor arcana นั้นฟรั่งเขาเลิกใช้แล้วครับ

เพราะถูกนำไปทำเป็นไพ่สำหรับเล่นพนันจึงไม่ศักดิ์สิทธ์

พวกฟรั่งจึงมักไม่นำมาทำนายกันครับ:great:

Noviceboy 20 พฤษภาคม 2010 20:27

คusักคณิm อยู่โรงเรียนเดียวกับ the WoRLD หรอครับ

the WoRLD 20 พฤษภาคม 2010 20:29

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Noviceboy (ข้อความที่ 88492)
คusักคณิm อยู่โรงเรียนเดียวกับ the WoRLD หรอครับ

ไม่รู้ครับ แต่ อยากทำนายดวงมั้ยละครับ

Noviceboy 20 พฤษภาคม 2010 20:34

งั้น เลข 37 เรื่อง เลข

the WoRLD 20 พฤษภาคม 2010 20:42

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Noviceboy (ข้อความที่ 88497)
งั้น เลข 37 เรื่อง เลข

ได้ไพ่ The Chariot VII ครับ

ไพ่รถศึกในด้านการเรียนหมายถึงความมุ่งมั่น

แปลว่าถ้ามีความมุ่งมั่นในการเรียน อุปสรรคใดๆก็ไม่อาจหยุดคุณได้

แต่ในขณะเดียวกันถ้าคุณไร้ซึ่งความมุ่งมั่น ไม่เอาใจใส่

ก็เหมือนกับรถศึกที่ขึ้นสนิมทำอะไรก็จะเจ็ง

ดังนั้นก็ขอให้มุ่งมั่นและทยานไปข้างหน้าดั่งรถศึกนะครับ;)

Noviceboy 20 พฤษภาคม 2010 20:47

ข้าวปั้น คือใครคับ

the WoRLD 20 พฤษภาคม 2010 20:49

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Noviceboy (ข้อความที่ 88503)
ข้าวปั้น คือใครคับ

ถามผมหรอครับ???:confused:

คusักคณิm 20 พฤษภาคม 2010 21:07

ข้าวปั้น คือชื่อ ที่ผมตั้งมาเป็นนามปากกา ครับ
เพราะความจริงก็ไม่ใช่ชื่อผมหรอกครับ

ความฝัน 20 พฤษภาคม 2010 21:31

ขอด้วยคนครับ
การเรียน 69

โชคชะตา 47

ความรัก 9

the WoRLD 20 พฤษภาคม 2010 21:52

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ความฝัน (ข้อความที่ 88509)
ขอด้วยคนครับ
การเรียน 69

โชคชะตา 47

ความรัก 9

การเรียนได้ไพ่ The Lovers VI ครับ

ในด้านการเรียนไพ่คนรักแปลว่าจะเจอสิ่งที่ชื่นชอบ

ยกตัวอย่างเช่นเจอครูที่สอนดี,บทเรียนที่ชอบ หรือ

ข้อสอบที่ใช่เป็นต้น:laugh:

ด้านโชคชะตาได้ไพ่ The Death XIII ครับ

อย่าเพิ่งตกใจที่ได้ไพ่ยมทูตนะครับเพราะความหมายดีทีเดียว

แปลว่าการยอมเสียสละสิ่งใดๆจะช่วยให้คุณเป็นที่เคารพ

ยกตัวอย่างเช่นการยอมสละเวลามาช่วยเหลือรุ่นน้อง

จะทำให้รุ่นน้องหลายๆคนยกย่องคุณ และที่สำคัญนะครับ

ห้าม หยิ่งยโสเป็นอันขาดมิฉะนั้นจะต้องอยู่เดียวดายในสังคมครับ:happy:

ด้านความรักได้ไพ่ The Star XVII นะครับ

ไพ่แห่งดวงดาราในด้านความรักแสดงถึงความโรแมนติก

ช่วงนี้หากมีแฟนแล้วก็ให้สวีทกันเยอะๆความรักจะยั่งยืน

หากยังไม่มีก็ให้มองหาคนใกล้ตัวนั่นแหละครับ:wub:

Siren-Of-Step 20 พฤษภาคม 2010 22:14

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ the WoRLD (ข้อความที่ 88409)
การเรียนได้ไพ่ The justice XI นะครับ

ไพ่แห่งความยุติธรรมจะแสดงถึงการที่คุณพบเห็นผู้ทุจริต

หรือการตัดสินอย่างเป็นธรรม:great:

โชคชะตาได้ไพ่ The wheel of fortune X นะครับ

ไพ่กงล้อแห่งโชคชะตาแสดงให้เห็นว่าโชคของคุณไม่คงที่

ยามจะดีก็ดีเลย ยามจะซวยก็ซวยเลย

ดังนั้นอย่าหลงระเริงไปกับความสุขชั่ววูบ นะครับ;)

โอ้ววว ถ้าโชคชะตา + การเรียน รวม ๆ กันผมก็ :nooo: จะไหวไหมน้อ :sweat::cry:

passer-by 21 พฤษภาคม 2010 04:26

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ the WoRLD (ข้อความที่ 88491)

ไพ่ tarot ต้องอาศัยแรงจูงใจและความเชื่อจากผู้ที่ต้องการทำนาย

ดังนั้นจึงต้องมีการกำหนดเลขเพื่อแสดงให้เห็นว่าผู้ที่ต้องการทำนาย

ต้องการได้รับคำทำนายจริงๆและมันก็มีความลับอยู่ด้วย;)

ส่วน minor arcana นั้นฝรั่งเขาเลิกใช้แล้วครับ

เพราะถูกนำไปทำเป็นไพ่สำหรับเล่นพนันจึงไม่ศักดิ์สิทธ์

พวกฝรั่งจึงมักไม่นำมาทำนายกันครับ:great:

ผมเห็นด้วยกับบรรทัดที่บอกว่า ไพ่ tarot อาศัยแรงจูงใจและความเชื่อจากผู้ที่ต้องการทำนาย และจริงๆมันเป็นเรื่องของ inner คนเปิดไพ่ กับคนมาให้ดูดวง ต้องมั่นคงแน่วแน่ด้วย ผลถึงจะออกมาแม่นยำมากๆ

ส่วนเรื่อง ที่บอกว่าฝรั่งเลิกใช้ minor arcana ผมว่า น่าจะเป็นความเชื่อเฉพาะบุคคล และ ความถูกโฉลกของแต่ละคนมากกว่าครับ ผมเองก็เคยเปิดไพ่พวกนี้ มาแล้วทั้งสำรับที่เป็น major arcana อย่างเดียว กับแบบที่เป็น major+minor arcana ซึ่งแบบหลัง ผมว่าก็ยัง แม่น อยู่นะครับ

Slurpee 21 พฤษภาคม 2010 09:33

เล่นมั่งนะครับ การเรียน เลข 9 ครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 20:57