Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=25)
-   -   สสวท. 2552 ประกาศผลแล้ว (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=10111)

Tanat 24 กุมภาพันธ์ 2010 14:19

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กระบี่บูรพา (ข้อความที่ 80100)
ลูกผม ได้ 6 ข้อ ก็ไม่ได้ครับ tanat แล้วข้าวปั้นได้หรือเปล่าครับ

ไม่เป็นไรครับ คุณกระบี่บูรพา คนที่ยังไม่ประสพความสำเร็จต้องกลับไปฝึกทำข้อสอบแบบอัตนัย ให้มากขึ้นครับ :)

ปล.) คุณลุง Banker ครับ ผมแปลกใจว่า มือวางอันดับต้นๆ ที่คุณลุง Banker เคยคาดการณ์ไว้อย่าง คุณกฤตเมต เล้งรักษา ทำไมไม่มีชื่ออยู่ในคณิต แต่กลับไปมีชื่ออยู่ในวิทย์อย่างเดียว :confused:

ดิน น้ำ ลม ไฟ 24 กุมภาพันธ์ 2010 15:10

ยินดีด้วยนะครับทุกคนที่ได้เหรียญ ใครพลาดปีหน้าเอาใหม่นะครับ
ผ่านมา ก็ 3 ปีและผมก็เคยได้เหรียญเงินอยู่ 2 เหรียญอะ
ตอนนี้ม.ต้น เหมือนความรู้ลดจากป.6 เยอะเลยแหะ

banker 24 กุมภาพันธ์ 2010 15:21

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 80110)
ไม่เป็นไรครับ คุณกระบี่บูรพา คนที่ยังไม่ประสพความสำเร็จต้องกลับไปฝึกทำข้อสอบแบบอัตนัย ให้มากขึ้นครับ :)

ปล.) คุณลุง Banker ครับ ผมแปลกใจว่า มือวางอันดับต้นๆ ที่คุณลุง Banker เคยคาดการณ์ไว้อย่าง คุณกฤตเมต เล้งรักษา ทำไมไม่มีชื่ออยู่ในคณิต แต่กลับไปมีชื่ออยู่ในวิทย์อย่างเดียว :confused:

นั่นเขาเก่งแบบทูอินวัน แต่ไม่อยากจับปลาสองมือ ก็เลยหันไปเอาดีทางวิทย์ :haha:

Tanat 24 กุมภาพันธ์ 2010 16:18

คุณลุง Banker วันนี้ผมมีคนให้รางวัลปลอบใจแล้ว เพิ่งประกาศเมื่อกี้นี้เอง (หมึกยังไม่แห้งเลยม้ังครับ) " Pretest Gifted ม1. โรงเรียนบดินทรเดชา"

อันดับที่ 1 คะแนน 94/120 ครับ :p

ปล.) สอบแค่ 3 วิชา คณิต วิทย์ และอังกฤษ (นี่ถ้ามีสังคมกับภาษาไทย ก็คง.... :haha::haha:)

banker 24 กุมภาพันธ์ 2010 16:33

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 80117)
คุณลุง Banker วันนี้ผมมีคนให้รางวัลปลอบใจแล้ว เพิ่งประกาศเมื่อกี้นี้เอง (หมึกยังไม่แห้งเลยม้ังครับ) " Pretest Gifted ม1. โรงเรียนบดินทรเดชา"

อันดับที่ 1 คะแนน 94/100 ครับ :p

ปล.) สอบแค่ 3 วิชา คณิต วิทย์ และอังกฤษ (นี่ถ้ามีสังคมกับภาษาไทย ก็คง.... :haha::haha:)

ยินดีกับหลานTanatด้วยครับ (ผลพวงจากความมานะ อุสาหะ ... ไม่ได้เพราะโชคช่วย) :D

หลานTanat สอบเข้าที่ไหนก็ได้อยู่แล้ว ไม่มีอะไรต้องห่วง :D

ห่วงแต่ว่า จะเลือกเข้าที่ไหนดีเท่านั้นแหละ :haha:

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 24 กุมภาพันธ์ 2010 17:26

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 80117)

อันดับที่ 1 คะแนน 94/100 ครับ :p

ผมได้ 72/120 เอง:nooo:

Tanat 24 กุมภาพันธ์ 2010 17:53

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง (ข้อความที่ 80127)
ผมได้ 72/100 เอง:nooo:

คุณเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง เลขรหัสผู้สอบอะไรหรือครับ ?

ปล.) อย่าลืม อีกแค่ 2 วัน เรามีนัดกันที่แถวสะพานพุทธน่ะครับ :p

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 24 กุมภาพันธ์ 2010 18:03

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 80130)
คุณเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง เลขรหัสผู้สอบอะไรหรือครับ ?

ปล.) อย่าลืม อีกแค่ 2 วัน เรามีนัดกันที่แถวสะพานพุทธน่ะครับ :p

ผมเลข 10348 ครับ

2วันนี่คืออะไรเหรอครับ (gifted เหรอครับ):confused:

Tanat 24 กุมภาพันธ์ 2010 18:16

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง (ข้อความที่ 80134)
ผมเลข 10348 ครับ

2วันนี่คืออะไรเหรอครับ (giftedเหรอครับ):confused:

แม่นแล้วครับ "ศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงยิ่งนัก" จอมยุทธระดับแนวหน้าคงจะมากันตรึมครับ :p

ผมขออนุญาติจบเรื่องนอกประเด็นของกระทู้ก่อนน่ะครับ และขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยน่ะครับ

ปล.) ได้ข่าวว่าเจ้าของกระทู้ก็ไปสอบ Pretest นี้เหมือนกัน ใช่รึป่าว? :)

หยินหยาง 24 กุมภาพันธ์ 2010 18:51

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 80130)

ผมฟันธงว่าจะต้องไปสอบโรงเรียนศึกษานารี แน่เลย แต่ว่าโรงเรียนผู้หญิงล้วนนี่ครับหรือว่าคุณทั้งสองเป็น...:laugh::laugh:(ล้อเล่นครับ ไม่ต้องเฉลยครับ เดี๋ยวคนเค้ารู้กันหมด)

Tanat 24 กุมภาพันธ์ 2010 19:08

สวัสดีพี่หยินหยาง ที่นับถือ

โรงเรียนสาธิตการไฟฟ้าวัดเลียบคอนแวนต์ครับ :haha:

คusักคณิm 24 กุมภาพันธ์ 2010 19:09

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 80142)
ผมฟันธงว่าจะต้องไปสอบโรงเรียนศึกษานารี แน่เลย แต่ว่าโรงเรียนผู้หญิงล้วนนี่ครับหรือว่าคุณทั้งสองเป็น...:laugh::laugh:(ล้อเล่นครับ ไม่ต้องเฉลยครับ เดี๋ยวคนเค้ารู้กันหมด)

เหอๆ :great: เป็น ผู้หญิง ไงค่ะ(ครับ) :haha:

ไปสวนกุหลาบ GIFTED ใช่ป่าว :)

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 24 กุมภาพันธ์ 2010 19:41

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 80146)
เหอๆ :great: เป็น ผู้หญิง ไงค่ะ(ครับ) :haha:

ไปสวนกุหลาบ GIFTED ใช่ป่าว :)

ใช่ครับ:laugh:

คusักคณิm 24 กุมภาพันธ์ 2010 19:46

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง (ข้อความที่ 80148)
ใช่ครับ:laugh:

เป็นผู้หญิงจริงๆหรอครับ :haha:

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 24 กุมภาพันธ์ 2010 20:00

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 80149)
เป็นผู้หญิงจริงๆหรอครับ :haha:

หมายถึงไปสอบGiftedสวนกุหลาบครับ

ไม่ใช่เป็นผู้หญิง:tired::tired:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 11:50