Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=33)
-   -   Mwit VS. Triam (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=9964)

pla19 14 กุมภาพันธ์ 2010 07:53

เลือกMWITครับ

SolitudE 14 กุมภาพันธ์ 2010 08:44

:haha:
อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ (ข้อความที่ 78815)
เอาสมมติว่าติดทั้งสองที่อ่าครับ จะเอาที่ไหน ตอนนี้ผมเอนไปทาง Mwit เพราะมีหอ แต่ก็กลัวอยู่ไม่ได้ ส่วนเตรียมก็แน่นทางสังคม ภาษาไทย :cry:
ขอเหตุผลหน่อยครับ ว่าทำไมเลือกอย่างนั้นอ่าครับ

งงตรงนี้อะครับ (ถ้าหมายถึงตอนสอบเข้าคงใช่....)

แต่ดูๆรุ่นพี่ที่เตรียมแล้วก็ไม่ได้แน่นสังคม+ไทยอะไรนิครับ

แต่ห้อง Gifted Math ชวนให้เข้าไปอยู่จริงๆ :haha:

(แต่ผมคงไม่ได้หรอกครับ :cry: )

ถ้าติด 2 ที่ ผมก็เลือกมหิดลฯอะครับ

เพราะฟรี ไม่ต้องลำบากพ่อแม่ เหมือนทดแทนบุญคุณที่ท่านเลี้ยงเรามาไปในตัว (เกี่ยวไหมครับ)

Siren-Of-Step 14 กุมภาพันธ์ 2010 12:50

มหิดลจบมา เป็นวิศวกร ได้ไหมครับ

mamypoko 14 กุมภาพันธ์ 2010 16:49

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step (ข้อความที่ 78862)
มหิดลจบมา เป็นวิศวกร ได้ไหมครับ

ได้ครับ เป็นได้หมดครับ

กระบี่ไร้คม 14 กุมภาพันธ์ 2010 18:36

เอาเตรียมดีกว่า

nong_jae 14 กุมภาพันธ์ 2010 18:46

เลือกเรียนที่ เตรียมอุดมศึกษาอยู่แล้วค่ะ

~king duk kong~ 14 กุมภาพันธ์ 2010 21:17

ผมว่า mwit เมื่อก่อนอ่ะใช่ ที่ให้เรียนเป็นนักวิทยาศาสตร์อย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้เค้าเปิดกว้างครับ เรียนหมอก็ได้ แต่คุณต้องทำวิจัย ศึกษาหายาใหม่ๆ คือเค้าไม่บังคับแล้วครับว่าต้องนักวิทยาศาสตร์เท่านั้น ตอนผมสอบรอบสองmwit ผมเห็นป้ายประกาศเกี่ยวกับการให้ไปดูการผ่าตัดของแพทย์จุฬาด้วยอ่าครับ ถ้าเค้าไม่อยากให้เรียน แล้วทำไมถึงเอามาติดประกาศให้นร.ดูล่ะครับ ผมชอบประเด็นนี้แหละครับ ให้นร.ดูก่อนว่าชอบเรียนอะไรก่อนเอ็นท์เข้าไปเรียนอ่ะครับ

oaty555 14 กุมภาพันธ์ 2010 22:01

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ (ข้อความที่ 78907)
ผมว่า mwit เมื่อก่อนอ่ะใช่ ที่ให้เรียนเป็นนักวิทยาศาสตร์อย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้เค้าเปิดกว้างครับ เรียนหมอก็ได้ แต่คุณต้องทำวิจัย ศึกษาหายาใหม่ๆ คือเค้าไม่บังคับแล้วครับว่าต้องนักวิทยาศาสตร์เท่านั้น ตอนผมสอบรอบสองmwit ผมเห็นป้ายประกาศเกี่ยวกับการให้ไปดูการผ่าตัดของแพทย์จุฬาด้วยอ่าครับ ถ้าเค้าไม่อยากให้เรียน แล้วทำไมถึงเอามาติดประกาศให้นร.ดูล่ะครับ ผมชอบประเด็นนี้แหละครับ ให้นร.ดูก่อนว่าชอบเรียนอะไรก่อนเอ็นท์เข้าไปเรียนอ่ะครับ

เห็นด้วยครับ

ปล เด็กบางคน ที่จบจากโรงเรียนนี้ยังเป็นนักดนตรีเลย

nong_jae 14 กุมภาพันธ์ 2010 22:15

อยากอยู่เตรียม เพราะ จะได้มีเวลาพัก และเรียนพิเศษบ้าง

ส่วนใหญ่ตัวแทน IMO เป็นเด็กเตรียมหนิคะ

SiR ZigZag NeaRton 15 กุมภาพันธ์ 2010 22:25

ตามแนวคิดผมนะ(อย่าติล่ะ:p)

ถ้าต้องการแบบเรียนแล้ว
สามารถนำความรู้(ทางวิทย์)ไปประกอบอาชีพได้
ควรเลือก...MWIT

ถ้าต้องการแบบเรียนเพื่อสอบแข่งขัน
ไม่ว่าจะเป็น ชิงทุน โอลิมปิก เป็นต้น
ควรไป...เตรียม

แต่สำหรับผมแล้วผมเลือก
MWIT เท่านั้นครับ
(ติดแล้วด้วย 55 :sung:)

a.lpha 08 มีนาคม 2010 22:54

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- (ข้อความที่ 78840)
นักเรียนมหิดลเป็นหมอก็เยอะครับ ถ้าทราบมาไม่ผิดมีเป็นนักดนตรีด้วยนะเออ

ได้ข่าวว่านั่นมัน มหิดลดุริยางคศิลป์ (ถูกมั้ยหว่า ?) - -"

A New Hope 15 มีนาคม 2010 19:02

เตรียมเน้นให้กวดวิชาหนิครับ เป็นผมเลือกมหิดล ถ้าติด - -

yonexyy 22 มีนาคม 2010 21:41

ถ้าติด ทั่งคู่เลือก มหิดลครับ เพราะ ไม่อยุ่ในกทม. รถเยอะ

nong_jae 22 มีนาคม 2010 22:47

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SiR ZigZag NeaRton (ข้อความที่ 79083)
ตามแนวคิดผมนะ(อย่าติล่ะ:p)

ถ้าต้องการแบบเรียนแล้ว
สามารถนำความรู้(ทางวิทย์)ไปประกอบอาชีพได้
ควรเลือก...MWIT

ถ้าต้องการแบบเรียนเพื่อสอบแข่งขัน
ไม่ว่าจะเป็น ชิงทุน โอลิมปิก เป็นต้น
ควรไป...เตรียม

แต่สำหรับผมแล้วผมเลือก
MWIT เท่านั้นครับ
(ติดแล้วด้วย 55 :sung:)

ยินดีด้วยนะคะ

คนอยากเก่ง 26 มีนาคม 2010 12:32

เตรียมอุดมศึกษา

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 11:40