Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   ครบรอบ 10 ปี คุณ BANKER (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=15454)

กระบี่บูรพา 04 กุมภาพันธ์ 2012 09:45

ขออวยพร ให้ลุงBANKER สุขภาพแข็งแรง ครับ ขอบคุณสำหรับหลายสิ่งหลายอย่าง ที่ทำให้กับทุกคนครับ ผมและลูกๆได้ความรู้มากมายเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ

~ToucHUp~ 04 กุมภาพันธ์ 2012 12:21

แฟนคลับเยอะจริงๆ:haha:

puppuff 04 กุมภาพันธ์ 2012 20:17

ขออวยพรด้วยคนครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~ToucHUp~ (ข้อความที่ 132762)
แฟนคลับเยอะจริงๆ:haha:

คุณลุง banker สุดยอดครับ ผมไม่ทราบว่าจะขอบคุณท่านอย่างไรกับบุญคุณอันยิ่งใหญ่ที่ท่านให้แก่ชาวโลกผู้กำลังพัฒนา ผมคิดว่าทุก ๆ คน คงจะขอบคุณคุณลุง จากใจจริง ด้วยความศรัทธา ในความดีของท่านครับขอให้ประชาชนมีคนดี ๆ แบบท่านอีกเยอะ ๆ น่ะครับจะได้ทำให้เด็กไทยมีอนาคตที่ดี ๆ และเก่ง ๆ กันทุกคนครับ

หยินหยาง 04 กุมภาพันธ์ 2012 22:45

เข้ามาอ่านกระทู้อีกทีกำลังสงสัยว่าท่าน สว.มาจากนอกโลกหรือเปล่าหรือว่าผมกำลังดูหนังการ์ตูนญี่ปุ่นอยู่ :D:D

ที่สงสัยก็เพราะว่า "..... สุดยอดครับ ผมไม่ทราบว่าจะขอบคุณท่านอย่างไรกับบุญคุณอันยิ่งใหญ่ที่ท่านให้แก่ชาวโลกผู้กำลังพัฒนา ....

NoTNoT 05 กุมภาพันธ์ 2012 17:10

สอยไม่ถึงครับ
สุดยอด

bell18 05 กุมภาพันธ์ 2012 17:53

ลุง Banker น่าจะเอารูปเงินทั้งหมดนั้น ตั้งเป็นโจทย์คณิตนะครับ ผมขอช่วยตั้งโจทย์ว่า
"จากรูป อยากทราบว่า มีเงินทั้งหมดเป็นจำนวนกี่บาท"

bossktt 05 กุมภาพันธ์ 2012 19:34

ขอขอบคุณ คุณลุง Banker มากๆครับที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมอยากเข้าเว็บนี้ๆบ่อยๆ

September 15 กุมภาพันธ์ 2012 17:47

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ yellow (ข้อความที่ 131373)
ดูจากวันที่สมัครสมาชิก 24 มกราคม 2002 ก็อีก 4 วัน ที่ป๋า BANKER ของ น้องๆ ลูกๆ หลานๆ จะเป็นสมาชิกที่นี่ครบ 10 ปี แล้ว และป๋า BANKER ก็ยังขยันเข้ามาตอบคำถามและให้ความรู้กับทุกคนอยู่ทุกวัน ผมก็ได้ความรู้จากป๋าแกไปเยอะเหมือนกัน

ผมก็ถือโอกาสอวยพรให้ป๋า มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป :please:

แล้วก็ ซินเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดไช้ ด้วยครับ

ขอแถม Happy valentine's Day ย้อนหลังด้วยละกันครับ :please:

mm24 24 กุมภาพันธ์ 2012 15:38

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 131381)
มารอรับแต๊ะเอียครับ. :D

ขอด้วยคนค่ะ:D:D

IloveMathPK 03 มีนาคม 2012 17:54

ขอให้แข็งแรงๆครับ

MiNd169 03 มีนาคม 2012 23:16

ช่วงที่เข้ามาแรกลุงเฉลยให้ผมบ่อยๆ

ขอบคุณมากครับ ขอให้ไม่แก่(เร็ว)นะครับ :D

แม่ให้บุญมา 04 มีนาคม 2012 18:51

อวยพรย้อนหลังให้ คุณ Banker อยู่คู่กับบอร์ดนี้ไปนานๆนะครับ ช่วยแก้ปัญหาคณิต ทำประโยชน์ต่อไปนานๆ
สงสัยเงินมากมายที่มาโชว์ได้จากการล่ารางวัลของลุง หรือ หลาน ไม่ทราบครับ
ถ้าเป็นนักคณิตศาสตร์แล้วรวยมีเงินขนาดนี้ ช่วยจูงใจได้มากเลยครับ

นี่ยังมีเหลือให้ผมหยิบฉวยไปอีกหรือเปล่านี่ ก็ยังอยู่ครบเลย แสดงว่าคนเก่งคณิตทั้งหลาย ยังคิดเอาไปไม่ได้

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker (ข้อความที่ 131628)
ขอบคุณทุกๆท่านที่ยังระลึกถึง และให้กำลังใจ

จุดเริ่มต้นที่เข้ามาในเว็บนี้ก็เป็นเรื่องของลูกคนเล็ก

จากประถมที่เคยได้เหรียญ สสวท. (ยุคแรกๆ)

พอขึ้นมัฐยม ก็ติดเกม การเรียนตกต่ำ

จนขึ้นม.2 ดูท่าจะไม่ไหว เกรดไม่พอสอบมหิดล รวมทั้งไม่พอสอบโควต้าเตรียมฯของจังหวัด

เหลือสอบเข้าสนามใหญ่ของเตรียมฯอย่างเดียว คราวนี้ก็ร้อนก้น

เราจึงต้องช่วยติวคณิตฯ (วิชาอื่น ต้องอ่านเอง)

จึงต้องเข้ามารื้อฟื้นเลขที่ทิ้งมา 30 กว่าปี (แล้วก็มาเจอเว็บนี้ ที่ผู้รู้หลายๆท่านให้ความเมตตา ให้ความรู้ ฯลฯ)

โชคดี ... ที่สอบเข้าเตรียมฯได้ และบังเอิญได้อันดับ ร้อยต้นๆ ได้เเข้าห้อง gifted รุ่น 2

เทอมนี้ เป็นเทอมสุดท้าย จะหมดห่วงแล้ว (ซิ่ลจากเกษตรฯ มาเศรษฐศาสตร์จุฬา)

ส่วนหลานรุ่นแรก น้องเมียเอามาฝากติวเลข

ในยุคนั้นสนุกครับ (5-6) ปีที่แล้ว สมัยอยู่ ป.5 - ป.6 นั่งรถไปล่าเงินรางวัล

ทั้งที่โคราช นครปฐม นครสวรรค์ อุบล ศรีสะเกษ ฯลฯ ฮ่องกง บาหลี จากาต้า

หลานรุ่นปัจจบัน เป็นน้องของคนนั้น อยู่ ป4. ท่าจะไม่อยากติวเลขซะแล้ว ก็เลยค่อยๆซาๆไป

เหลือเด็กของลูกน้อง 2 คน อยู่ ป. 6 ก็พอได้รางวัลมาบ้าง

ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

หยิบไปคนละปึกสองปึก ใส่ซอง ใส่กระเป๋า ได้ตามสบายเลยครับ
Attachment 7393
Attachment 7390

Attachment 7392

Attachment 7391

krit 04 มีนาคม 2012 21:04

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bell18 (ข้อความที่ 132852)
ลุง Banker น่าจะเอารูปเงินทั้งหมดนั้น ตั้งเป็นโจทย์คณิตนะครับ ผมขอช่วยตั้งโจทย์ว่า
"จากรูป อยากทราบว่า มีเงินทั้งหมดเป็นจำนวนกี่บาท"

หลายบาทครับ

bell18 11 มิถุนายน 2012 21:39

คุณ krit ตอบผิดนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ
โจทย์ถามว่า เป็น "จำนวน" กี่บาท
"หลายบาท" มันไม่ใช่จำนวนครับ

Euler-Fermat 11 มิถุนายน 2012 22:27

ตอบต่อจาก คุณ bell18 หลาย คือ มากกว่า 1 ฮะ 555+

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 13:44