Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=31)
-   -   ประกาศผลการสอบคัดเลือกนักเรียนเข้าโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ ปีการศึกษา 2552 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=6040)

[SIL] 15 ธันวาคม 2008 20:29

[SIL] คือกระต่ายสีดำในร่างคน เอิ๊ก เซ็งครับ :cry:

เพิ่งเริ่มตั่งไข่ 15 ธันวาคม 2008 21:22

ผมก็ติดค้าบ แต่ ว่า

รอบสองมันมีแนวไงบ้างอ่า ใครรู้บ้างค้าบ

หยินหยาง 15 ธันวาคม 2008 23:37

เท่าที่ดูคนที่ติด ก็มาจากโรงเรียนยอดฮิตเหมืนอปีที่แล้ว
มาจากโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ประมาณ 55 คน มศว.ปทุมวัน ประมาณ 46 คน สถิติปีนี้นี่ใกล้เคียงกับปีที่แล้วเลยครับ แต่รู้สึกว่าปีนี้ รร.บดินทรเดชา ก็มาแรงซัดไป 35 คน
ยินดีด้วยกับทุกคนที่ติด และเป็นกำลังใจให้กับคนที่ยังไม่พร้อมในสนามนี้ครับ

banker 16 ธันวาคม 2008 07:44

LightLucifer 16 ธันวาคม 2008 19:24

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MirRor (ข้อความที่ 45683)
คืออยากทราบว่า
- ได้เข้าค่ายมั้ย
- แนววิทย์จะออกยังไงอ่ะ จะได้เข้าค่ายป่ะ
- ข้อสอบจุฬา กับมหิดลเหมือนกันเปล่า (รอบสอง)
- ได้ยินข่าวว่าปีนี้จะได้ทดลองเหรอ
- แล้วการเรียนของห้องเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณ์ จะเหมือนกับที่เรียนในมหิดลหรือเปล่าอ่ะ
- แค่นี้แหละ อิอิ

ก็นะครับ ผมว่ายังไงๆคาวนี้ก็ต้องมี Lab แน่เลย ผมไม่ค่อยได้ซะด้วย เหอะๆ แล้วคุณ Mirror ไปสอบที่ไหนหรอครับที่ mwit เลยป่าวอ่ะคับ:great::great:

cloudar 16 ธันวาคม 2008 21:21

ผมก็ติดครับฮะๆ

MirRor 16 ธันวาคม 2008 21:25

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 45771)
ก็นะครับ ผมว่ายังไงๆคาวนี้ก็ต้องมี Lab แน่เลย ผมไม่ค่อยได้ซะด้วย เหอะๆ แล้วคุณ Mirror ไปสอบที่ไหนหรอครับที่ mwit เลยป่าวอ่ะคับ:great::great:

เราไปสอบที่จุฬาภรณ์อ่ะครับใกล้บ้านดีเหอๆ ถ้าไปmwit มันไกลไปแล้วก็กลัวความรู้จากหลายๆคนมันกระเด็นออกจากหัวแล้วมาทิ่มตาทำให้ทำข้อสอบไม่ได้อ่ะครับ 55555+
แล้วคุณลูซีเฟอร์ไปสอบ mwit เหรอ ส่วนเราขอแค่ติดอะไรก็ได้ที่เป็นส่วนหนึ่งของ mwit ก็พอใจแล้วฮับ 555555+

~Neighbor~ 16 ธันวาคม 2008 21:47

:cry::cry:ผมก็ไม่ติดครับ และขอแสดงความยินดีคนที่ติดด้วยครับ:great:

LightLucifer 17 ธันวาคม 2008 12:37

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MirRor (ข้อความที่ 45815)
เราไปสอบที่จุฬาภรณ์อ่ะครับใกล้บ้านดีเหอๆ ถ้าไปmwit มันไกลไปแล้วก็กลัวความรู้จากหลายๆคนมันกระเด็นออกจากหัวแล้วมาทิ่มตาทำให้ทำข้อสอบไม่ได้อ่ะครับ 55555+
แล้วคุณลูซีเฟอร์ไปสอบ mwit เหรอ ส่วนเราขอแค่ติดอะไรก็ได้ที่เป็นส่วนหนึ่งของ mwit ก็พอใจแล้วฮับ 555555+

ใช่ครับผมไปที่ mwit เลย จังหวัดผมติด mwitไป 3 คนเอง ดูจังหวัดอื่นแล้ว สท้านเลยครับ:sweat::sweat:

MirRor 17 ธันวาคม 2008 18:35

อืม....
จังหวัดเราไม่มีใครติดอ่ะ คนเก่งๆเข้าก็ไปสอบโครงการพสวท. คือเราติดแต่จุฬาภรณ์อ่ะครับ 555555+
แล้วสุดท้ายก็เป็นไปอย่างที่คิดจริงๆ ให้คนเก่งๆเค้าแข่งกันไป ส่วนเราก็ดีหน่อยที่ไม่ติดมหิดล เพราะจะได้ไม่ต้องไปแข่งกับมหาเทพที่ติดmwitอย่างลูสิเฟอเป็นต้นอ่ะ
เหอๆๆๆๆๆ

Athrun Zala 17 ธันวาคม 2008 19:58

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MirRor (ข้อความที่ 45855)
อืม....
จังหวัดเราไม่มีใครติดอ่ะ คนเก่งๆเข้าก็ไปสอบโครงการพสวท. คือเราติดแต่จุฬาภรณ์อ่ะครับ 555555+
แล้วสุดท้ายก็เป็นไปอย่างที่คิดจริงๆ ให้คนเก่งๆเค้าแข่งกันไป ส่วนเราก็ดีหน่อยที่ไม่ติดมหิดล เพราะจะได้ไม่ต้องไปแข่งกับมหาเทพที่ติดmwitอย่างลูสิเฟอเป็นต้นอ่ะ
เหอๆๆๆๆๆ

ใช่ครับถูกต้องที่สุดแล้วครับ
ผมก็ติดจุฬาภรณ์ครับ เพื่อนผมติดมหิดลแค่ 8 คนเอง
แต่ดีหน่อยที่ติดจุฬาภรณ์กัน 21 คน จะได้มีเพื่อนไปสอบเยอะๆไม่งั้นเหงาแย่เลย :kaka:

LightLucifer 17 ธันวาคม 2008 20:37

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Athrun Zala (ข้อความที่ 45865)
ใช่ครับถูกต้องที่สุดแล้วครับ
ผมก็ติดจุฬาภรณ์ครับ เพื่อนผมติดมหิดลแค่ 8 คนเอง
แต่ดีหน่อยที่ติดจุฬาภรณ์กัน 21 คน จะได้มีเพื่อนไปสอบเยอะๆไม่งั้นเหงาแย่เลย :kaka:

โห เบญจะมะ เก่งจะตายครับ ผมเคยไปแข่ง open house ของ EP. รู้สึกจะได้เจอเบญจะมะด้วยมั้งเก่งมากเลย (ถ้าคนละเบญจะมะกันก็ขอโทษด้วยนะครับ) โรงเรียนผมติดจุฬาภรณ์ไป 17 คนมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

@deknaew@หัดคิด@ 17 ธันวาคม 2008 22:18

เอ่อโทษนะครับ
ครือว่าคุณ ไลท์ลูซิเฟอร์ชื่อจริงว่า พชร นิลธรกุล รึเปล่าครับ
อิอิ
ตอบด้วย

LightLucifer 17 ธันวาคม 2008 22:28

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ @deknaew@หัดคิด@ (ข้อความที่ 45884)
เอ่อโทษนะครับ
ครือว่าคุณ ไลท์ลูซิเฟอร์ชื่อจริงว่า พชร นิลธรกุล รึเปล่าครับ
อิอิ
ตอบด้วย

ป่าวครับ คนนั้นเพื่อนผม อยู่โรงเรียนผู้ชายเยอะ
ผม ด.ช.สุเจตน์ จีระจิตตสัมพันธ์ อยู่โรงเรียน ผู้หญิงเยอะกว่าผู้ชาย 20 กว่า เท่า แต่เป็นชายแท้ครับ:haha::haha:

Athrun Zala 18 ธันวาคม 2008 13:24

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 45875)
โห เบญจะมะ เก่งจะตายครับ ผมเคยไปแข่ง open house ของ EP. รู้สึกจะได้เจอเบญจะมะด้วยมั้งเก่งมากเลย (ถ้าคนละเบญจะมะกันก็ขอโทษด้วยนะครับ) โรงเรียนผมติดจุฬาภรณ์ไป 17 คนมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

โรงเรียนผมก็เคยไปสอบนะ แต่ไม่รู้ว่าใช่ที่คุณลูซิเฟอร์เจอรึเปล่า ?? อิอิ

ปล.รอบ 2 เจอกันที่มหิดลนะฮับ :rolleyes:

ปล.คุณคิระฝากมาบอกว่า หน้าคุณลูซิเฟอร์เหมือนเพื่อนผมเลย (แต่สมองเพื่อนผมก็.....นะ :happy:)

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 14:07