Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   Games and Puzzles (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=29)
-   -   คิดกันสนุกๆ นะครับ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=7590)

phoenixs 29 มิถุนายน 2009 22:38

ไช้เเค่ความรู้ ม ต้น ก็ได้นะครับ

Puriwatt 29 มิถุนายน 2009 23:49

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ phoenixs (ข้อความที่ 59927)
ไช้เเค่ความรู้ ม ต้น ก็ได้นะครับ

แบบว่าคิดกันสนุกๆ นะครับ นึกอะไรได้ก็ตอบไป ไม่ได้ตีกรอบว่าใช้ความรู้ระดับอะไร :D

ตอบคุณหยินหยาง ที่ชอบแซว:haha:คุณ banker แต่ชอบดุ:mad:หนูปลาทูทอด

ถ้าใช้ 18 คน ตามตาราง 10 คูณ 10 (แบบประถม) ละก้อ ผมขอรับรองตายไม่เกิน 2 คนหรอกครับ (ยกเว้นเหตุสุดวิสัยครับ) :p

banker 30 มิถุนายน 2009 08:36

ขอบคุณคุณPuriwatt ครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ phoenixs (ข้อความที่ 59927)

ช่วยเฉลยให้หน่อยครับ

หยินหยาง 30 มิถุนายน 2009 19:38

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Puriwatt (ข้อความที่ 59929)
แบบว่าคิดกันสนุกๆ นะครับ นึกอะไรได้ก็ตอบไป ไม่ได้ตีกรอบว่าใช้ความรู้ระดับอะไร :D

ตอบคุณหยินหยาง ที่ชอบแซว:haha:คุณ banker แต่ชอบดุ:mad:หนูปลาทูทอด

ถ้าใช้ 18 คน ตามตาราง 10 คูณ 10 (แบบประถม) ละก้อ ผมขอรับรองตายไม่เกิน 2 คนหรอกครับ (ยกเว้นเหตุสุดวิสัยครับ) :p

ขอตอบส่วนที่พาดพิงและความคิดเห็นต่างครับ
1. ผมมีความเห็นที่ว่า นึกอะไรได้ก็ตอบไปไม่ได้ตีกรอบ ผมว่าไม่น่าจะจริงครับเพราะไปมุ่งหวังที่กรอบว่าจะต้องหาคนตายอยู่เรื่อย จริงมั้ยครับ:haha::haha:
2.ผมไม่บังอาจแซว คุณ banker หรอกครับ เพียงแต่คุณ banker เค้าปิดรูไม่มิด มีช่องไว้ให้ผมคอยแทรกได้ก็แค่นั้นเองครับ :p อีกอย่างช่วงนี้ไม่เห็นคุณ Puriwatt เข้ามาตอบเลย แถมพอมาตอบก็ขึงขังซะงั้น เลยลองเสวนากับคุณ banker ดูครับ มุกเค้าเยอะดีครับ แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมเลือกตอบบางกระทู้เท่านั้น แต่ดูแทบทุกกระทู้ ส่วนเรื่องคุณปลาทูทอดนั้น ผมไม่เคยดุครับ ลองกลับไปดูกระทู้เก่าๆ ได้ เพียงแต่แสดงความคิดเห็นอีกมุมหนึ่งให้เค้ามองก็แค่นั้นเองทั้งนี้ด้วยเจตนาและความตั้งใจดี และนี่ก็อีกเช่นกันผมก็ไม่ใช่จะแสดงความคิดเห็นทุกกระทู้ที่ถามนะครับ

ปล. เห็นว่าช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย ขอให้หายเร็วๆนะครับ ด้วยความเป็นห่วงครับ (เป็นไข้ top hit หรือเปล่าครับ 2009!)

banker 01 กรกฎาคม 2009 08:50

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 59952)
ขอตอบส่วนที่พาดพิงและความคิดเห็นต่างครับ
1. ผมมีความเห็นที่ว่า นึกอะไรได้ก็ตอบไปไม่ได้ตีกรอบ ผมว่าไม่น่าจะจริงครับเพราะไปมุ่งหวังที่กรอบว่าจะต้องหาคนตายอยู่เรื่อย จริงมั้ยครับ:haha::haha:
2.ผมไม่บังอาจแซว คุณ banker หรอกครับ เพียงแต่คุณ banker เค้าปิดรูไม่มิด มีช่องไว้ให้ผมคอยแทรกได้ก็แค่นั้นเองครับ :p อีกอย่างช่วงนี้ไม่เห็นคุณ Puriwatt เข้ามาตอบเลย แถมพอมาตอบก็ขึงขังซะงั้น เลยลองเสวนากับคุณ banker ดูครับ มุกเค้าเยอะดีครับ แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมเลือกตอบบางกระทู้เท่านั้น แต่ดูแทบทุกกระทู้ ส่วนเรื่องคุณปลาทูทอดนั้น ผมไม่เคยดุครับ ลองกลับไปดูกระทู้เก่าๆ ได้ เพียงแต่แสดงความคิดเห็นอีกมุมหนึ่งให้เค้ามองก็แค่นั้นเองทั้งนี้ด้วยเจตนาและความตั้งใจดี และนี่ก็อีกเช่นกันผมก็ไม่ใช่จะแสดงความคิดเห็นทุกกระทู้ที่ถามนะครับ

ปล. เห็นว่าช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย ขอให้หายเร็วๆนะครับ ด้วยความเป็นห่วงครับ (เป็นไข้ top hit หรือเปล่าครับ 2009!)

ไม่ใช่ปิดรูไม่มิด แต่หลายๆครั้ง ตั้งใจเปิดไว้ให้แซว ลำพังแค่วิชาการก็เครียดอยู่แล้ว เปิดให้มีการแซวให้เกิดสีสันบ้าง ก็มีแต่คุณหยินหยางนี่แหละที่มาติดกับ :haha:

somza 01 สิงหาคม 2009 14:58

ให้กินไป100คนค่ะ ไม่เสียเวลากินทีละแก้ว

watzabaคณิm(โกหกอะ มั้ง!) 12 สิงหาคม 2009 13:55

ผมว่าใช้นักโทษ 1 คน ก็พอแล้วครับ เพราะว่า ภ้าเอานักโทษมากินน้ำกินเรียงไปเลย พอกินเสร็จ 1 แก้ว ก็จับเวลา พอกินแก้วที่ 2 ก็จับเวลาอีก

Fibonacci 15 สิงหาคม 2009 23:10

...

ขอบคุณสำหรับเฉลยค่ะ

รู้สึกว่าจามีท่านผู้เฒ่าสอง-สามท่านที่มาถกปัญหากันนะเนี่ย ^^

ล้อเล่นค่ะๆ อย่าเครียด

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 04:17