Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=31)
-   -   สอบรอบ 2 มหิดล เป็นไงบ้าง (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=9586)

[O]hH..* 12 มกราคม 2010 15:42

ผมก็ ไม่ทราบนะคับ เหนเพื่อนบอกมาอีกที อะ เหอๆ

nooknik 12 มกราคม 2010 16:24

คือ..อยากรู้เกณฑ์ขั้นต่ำของความถนัด เผอิญดิ่งพสุธา(มั่ว)หลายชุดเหมือนกัน

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ 12 มกราคม 2010 17:21

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [O]hH..* (ข้อความที่ 74711)
ถ้าทำคณิต ได้ ราว 20 - 30 คะแนน และ วิทย์ ราว 50 - 60 คะแนน นี่ ติด ป่าว คับ
รู้สึก ปี นี้ จะ ยาก มาก นะ คับ หรือ ว่า ยาก ขึ้นทุกปี อะ

ไม่ติดผมให้ "เตะ" เลยฮะ:haha:
แต่...:cry:

สำหรับผมทำวิชาเลขได้ราวๆ 30 คะแนน:cry::cry:
วิทย์ทำได้ประมาณ ..........10คะแนน(พระเจ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:nooo:)ผิดหวังมากเลยฮะ..:cry::tired:หมดหวังมากเลยฮะ...ลาก่อนMWIT...ล าก่อน...:tired:

(เห็นเพื่อนๆคุยกันแต่ละคนได้วิทย์20upทั้งนั้นเลย:cry::cry:เลขก็ได้เท่าๆกัน:nooo::nooo:)

tatoh 12 มกราคม 2010 20:25

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ (ข้อความที่ 74915)
ไม่ติดผมให้ "เตะ" เลยฮะ:haha:
แต่...:cry:

สำหรับผมทำวิชาเลขได้ราวๆ 30 คะแนน:cry::cry:
วิทย์ทำได้ประมาณ ..........10คะแนน(พระเจ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:nooo:)ผิดหวังมากเลยฮะ..:cry::tired:หมดหวังมากเลยฮะ...ลาก่อนMWIT...ล าก่อน...:tired:

(เห็นเพื่อนๆคุยกันแต่ละคนได้วิทย์20upทั้งนั้นเลย:cry::cry:เลขก็ได้เท่าๆกัน:nooo::nooo:)

10 คะแนนหรือ 10 ข้อครับ
มีคนทำวิทย์ได้แค่ 10 แต้มเองเหรอ? part2 มันไม่ค่อยยากไม่ใช่หรือครับ

nooknik 12 มกราคม 2010 20:36

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tatoh (ข้อความที่ 74956)
มีคนทำวิทย์ได้แค่ 10 แต้มเองเหรอ? part2 มันไม่ค่อยยากไม่ใช่หรือครับ

มันก็ยากอยู่นะ เรายังทำคณิตได้เยอะกว่าซะอีก
ป.ล.บทความของวิทย์partแรก มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับคำถามเลย:unsure:

tatoh 12 มกราคม 2010 20:50

เห็นว่า part แรก ต้องมีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับเรื่อง การสังเคราะห์โปรตีน แล้วก็พวก DNA อะไรแถวนั้นบ้าง
จึงจะวิเคราะห์ได้

เห็นพวกเพื่อนๆ ทำเลขออกมาหน้าเหี่ยวหน้าแห้ง

พอทำวิทย์ออกมา สีหน้าแช่มชื่น ดีอกดีใจกันใหญ่

[O]hH..* 12 มกราคม 2010 21:30

เพื่อนผม ส่วนใหญ่ คณิต 2 ตอน ได้ ตอน ละมากกว่าครึ่งทั้งนั้นเลยอะคับ
มีผมคนเดียวได้น้อยกว่า ครึ่ง งะ

bakured 12 มกราคม 2010 21:44

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [O]hH..* (ข้อความที่ 74984)
เพื่อนผม ส่วนใหญ่ คณิต 2 ตอน ได้ ตอน ละมากกว่าครึ่งทั้งนั้นเลยอะคับ
มีผมคนเดียวได้น้อยกว่า ครึ่ง งะ

โหย...เทพแระแบบนั้น--*...
ผมว่าก็ทำไม่ได้พอๆกันแหละครับ อย่าคิดมากเลย--*...
ข้อสอบเลขยากเอามากๆๆๆ...ผมเองก็คงได้ไม่ถึงครึ่งหละ--*..
เหนว่าประกาศวันวาเลนไทน์เลยนิครับ...เตรียมตัวเตรียมใจรับความเศร้าจากวันแห่งความสุข--*

CoDeKunGz 13 มกราคม 2010 00:41

เกณฑ์ผ่านปีนี้มันจะสูงขึ้นไม๊ง่ะ -*-

twelveQoneA+ 13 มกราคม 2010 16:01

เต๊าะถามพี่มาน่ะ

...คะแนนความถนัดที่เราได้ จะตีเป็น IQ ของเรา โดยใช้เกณฑ์อะไรซักกะอย่าง

ถ้า IQ ถึง 110 ทางกรรมการท่านจะตรวจวิทย์กับคณิตต่อ แล้วเรียงอันดับ 240 คน กว่าๆ ค่ะ

อันนี้ก็ไม่แน่ใจอีกล่ะเน้ออ

(ไปสอบที่ MWIT มาก เด็กค่ายคณิตโอลิมปิกทั้งน้านน...)

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ 13 มกราคม 2010 21:38

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tatoh (ข้อความที่ 74956)

พอดีผมค่อนข้าง "โง่" "วิทย์" :mellow:และก็ติดรอบ1ได้เพราะว่าฟลุ๊คครับ เท่านี้คุณtatohก็คงกระจ่างเนาะครับ:mellow:

SolitudE 13 มกราคม 2010 21:42

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ (ข้อความที่ 75087)
พอดีผมค่อนข้าง "โง่" "วิทย์" :mellow:และก็ติดรอบ1ได้เพราะว่าฟลุ๊คครับ เท่านี้คุณtatohก็คงกระจ่างเนาะครับ:mellow:

จะยังไงก็อวยพรให้ได้นะครับ

ปิดเทอม(มีนา)จะได้ว่างไปตีปิงปองที่ค่าย :haha:

~king duk kong~ 13 มกราคม 2010 21:50

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE (ข้อความที่ 75089)
จะยังไงก็อวยพรให้ได้นะครับ

ปิดเทอม(มีนา)จะได้ว่างไปตีปิงปองที่ค่าย :haha:

ไปเล่น Dot ดีกว่าครับ 555+(Dragon---)

คุณ SolitudE ได้ค่ายสองป่ะครับ

คuรักlaข 13 มกราคม 2010 22:08

จากที่อ่านมาท่าทางจะยากมากน่าดู เฮอๆ

ผมอยู่โคราช ที่หนึ่งของจังหวัดยังหืดขึ้นคอเลย

อีก 3 วัน วมว.มทส. สู้ๆๆ

SolitudE 13 มกราคม 2010 22:19

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ (ข้อความที่ 75096)
ไปเล่น Dot ดีกว่าครับ 555+(Dragon---)

คุณ SolitudE ได้ค่ายสองป่ะครับ

รู้สึกจะไม่ได้ :cry:

ส่วนนึงมาจากเจตนาที่จะไม่ไป (ตอนนั้นบ้าๆบอๆ)

หวังว่าคุณ ~king duk kong~ คงไม่โดดค่าย แล้วโผล่มาอีกที ค่าย 3 นะครับ :haha:

***Dot ผมเล่นตอน ม.2 ตอนนี้ฝีมือคงตก สู้ใครมิได้ไปเสียแล้ว***

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 02:33