Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=33)
-   -   Mwit VS. Triam (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=9964)

lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o 01 เมษายน 2013 20:32

ถ้าเลือกตามความขลัง ความเฮี้ยน ก็มีอีกหลายๆ รร ที่ขลังและเฮี้ยนมากกว่า 2 รร นี้ครับ

เหตุผลแปลก,,,....,,,

เทพเวียนเกิด 01 เมษายน 2013 21:44

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o (ข้อความที่ 159226)
ถ้าเลือกตามความขลัง ความเฮี้ยน ก็มีอีกหลายๆ รร ที่ขลังและเฮี้ยนมากกว่า 2 รร นี้ครับ

:haha::haha: แต่ผมก็เลือกมหิดลวิทย์เพราะผมชอบเรียนวิทย์คณิตครับ เรื่องความขลัง เป็นเหตุผลส่วนน้อยครับ:great:

lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o 01 เมษายน 2013 22:04

แล้วตอนนี้ เทพเวียนเกิด อยู่ชั้นไหนละครับ ม.3 ขึ้น ม.4 หรือป่าว

เทพเวียนเกิด 02 เมษายน 2013 13:07

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o (ข้อความที่ 159238)
แล้วตอนนี้ เทพเวียนเกิด อยู่ชั้นไหนละครับ ม.3 ขึ้น ม.4 หรือป่าว

ครับผม ม.3 ขึ้น ม.4 ครับ:D:D

lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o 02 เมษายน 2013 13:35

แล้วได้ที่ไหนบ้างครับ เลือกอะไร

JKhawNeaw 02 เมษายน 2013 18:25

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o (ข้อความที่ 159226)

ผมว่าผมก็เป็นคนที่มีเหตุผลพอนะครับ (หรือไม่?) 'ขลัง' ในความหมายของผมไม่ใช่ 'ขลัง' แบบที่พวกคุณคิดหรือเข้าใจแน่นอน และก็ขอโทษที่ทำให้เข้าใจผิดจากการสื่อสารที่ (ค่อนข้าง) มีปัญหา ๛

#uoyekiltnegilletnitonmihsilgneymrofyrrosdnatahtrofebtiteltsujflesuoykniht...ytpmeohwelpoepehtfollufsifrobbewehtknihtreveni
(Don't translate on keybord bc it's noootttt.)

คusักคณิm 02 เมษายน 2013 21:40

สวัสดีครับ :)
คห บน # เดาไม่ยากเลยนะครับหุๆ ;)
แกรมม่าแปลกๆนิดนึงนะ แฮร่

วันนี้ผมจะมาสารภาพ ... ผมจะขึ้นม.4ละครับ
แอ๊บเด็กไป 1 ปีตั้งนาน

ใครต่อMWITs เราอาจได้เป็นเพื่อนกันครับ
:p

ปล คนไทยใจเย็นๆนะครับ
อากาศร้อนพอแล้วครับ

computer 03 เมษายน 2013 07:33

ถ้าชอบวิทย์คณิต แต่ไม่อยากเป็นหมอ ควรเรียนมหิดลฯมั้ย

คusักคณิm 03 เมษายน 2013 08:02

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ computer (ข้อความที่ 159311)
ถ้าชอบวิทย์คณิต แต่ไม่อยากเป็นหมอ ควรเรียนมหิดลฯมั้ย

ควรอย่างยิ่งครับ

รร ต้องการผลิตจริงๆคือนักวิทย์ นักวิจัยครับ
ไม่ใช่แพทย์ (ถ้าจะเรียนเเพทย์ก็ควรเป็นแพทย์นักวิจัยอ่าครับ)

JKhawNeaw 04 เมษายน 2013 06:54

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 159292)
คห บน # เดาไม่ยากเลยนะครับหุๆ ;)

วันนี้ผมจะมาสารภาพ ... ผมจะขึ้นม.4ละครับ

ใครต่อMWITs เราอาจได้เป็นเพื่อนกันครับ

มีคนทักด้วยแฮะ :P ไม่ค่อยสนใจ Grammar เท่าไหร่ครับ 555 ตอนนี้กำลังลุย Listening กับ Speaking ครับ ไว้สร้างฐาน Natural Grammar (แกรมมาร์ที่มาจากความรู้สึก) ซึ่งดีกว่าการเรียน Grammar แบบที่ครูไทยส่วนใหญ่สอน :(

ปล. สรุปคุณคusักคณิm รุ่นเดียวกัน ว่าแต่ ม.ต้นเรียนที่ไหนครับ?

MJeansM 04 เมษายน 2013 06:58

Mwit โรงเรียนเขาอยากให้เป็นวิทยาศาสตร์ แต่เด็กส่วนใหญ่ก็ได้หมอหมดอะครับ
Triam ก็หมอเกือบทั้งสายครับ

คusักคณิm 04 เมษายน 2013 11:26

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ JKhawNeaw (ข้อความที่ 159372)
มีคนทักด้วยแฮะ :P ไม่ค่อยสนใจ Grammar เท่าไหร่ครับ 555 ตอนนี้กำลังลุย Listening กับ Speaking ครับ ไว้สร้างฐาน Natural Grammar (แกรมมาร์ที่มาจากความรู้สึก) ซึ่งดีกว่าการเรียน Grammar แบบที่ครูไทยส่วนใหญ่สอน :(

ปล. สรุปคุณคusักคณิm รุ่นเดียวกัน ว่าแต่ ม.ต้นเรียนที่ไหนครับ?

รร แห่งหนึ่งที่ไม่ใช่ สมศว สส บด สก ครับ อิอิ

เทพเวียนเกิด 04 เมษายน 2013 11:29

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 159292)

แล้วเจอกันครับ :great::great:

กระบี่บูรพา 04 เมษายน 2013 15:59

คนรักคณิต เห็นรักเตรียม ทำไมไม่เอาเตรียมครับ

คusักคณิm 04 เมษายน 2013 22:18

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพเวียนเกิด (ข้อความที่ 159384)
แล้วเจอกันครับ :great::great:

อยู่ห้องไหนแล้วอย่าลืมบอกนะครับ อิอิ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กระบี่บูรพา (ข้อความที่ 159396)
คนรักคณิต เห็นรักเตรียม ทำไมไม่เอาเตรียมครับ

นั่นสิครับ 5555
ผมอยากอยู่หอมากกว่าครับ ขี้เกียจเดินทางอ่าครับ
อยากได้ประสบการณ์ด้วยครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 19:44