Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=31)
-   -   ขอข้อสอบ เตรียมอุดม ปีใก้ลๆ 2553 หน่อยครับ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=10621)

คนอยากเก่ง 19 เมษายน 2010 19:41

ขอข้อสอบ เตรียมอุดม ปีใก้ลๆ 2553 หน่อยครับ

ตามหัวข้อครับ
รบกวนด้วยครับ

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 19 เมษายน 2010 20:15

http://www.pratabong.com/P_web/math/math_m.3.htm

เก่าไปนิด:sweat:

คนอยากเก่ง 19 เมษายน 2010 20:55

มีของปี 51 มั้ยครับ

Siren-Of-Step 19 เมษายน 2010 20:58

คือ เรียน ม ต้น หมดยังครับ ถึงได้มาทำโจทย์เนี่ย - -*

แนะนำว่า เรียน ให้หมดก่อนครับ พวกเนื้อหา แล้ว โจทย์ค่อยฝึกทีหลัง

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 19 เมษายน 2010 21:04

คุณ คนอยากเก่ง ครับ

เปิดเทอมนี้ไปเรียนพิเศษคณิตพร้อมผมไหมครับ:haha:(ที่พระตะบองครับ:))

คusักคณิm 19 เมษายน 2010 21:35

ผมว่าลองทำใน ลิงค์ ที่คุณเทพฯให้ก่อนนะครับ

เพราะปีหลังๆ มันจะยากขึ้น

ไม่ก็ลองทำปี 252x ก่อนก็ได้ เพราะ ผมทำดูมันก็ไม่ยากเลยครับ

ปล . พี่เทพฯพ่วงผมไปด้วยคนได้ป่าว :p

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 19 เมษายน 2010 21:38

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 85470)
ปล . พี่เทพฯพ่วงผมไปด้วยคนได้ป่าว :p

หมายถึงผมหรือเปล่าครับ:haha:

คusักคณิm 19 เมษายน 2010 21:40

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง (ข้อความที่ 85471)
หมายถึงผมหรือเปล่าครับ:haha:

:)ครับผม ...

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 19 เมษายน 2010 21:44

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 85472)
:)ครับผม ...

แล้วพ่วงไปไหนเหรอครับ:haha:

Switchgear 20 เมษายน 2010 06:55

มีหนังสือเฉลยข้อสอบเตรียมฯ ถึงปี 2552 ออกมาขายแล้ว
เมื่อประมาณ กุมภาฯ 53 นี้เอง (จำได้ว่าของ Skybook)
ผมซื้อจากร้านแพร่พิทยา มาสอนหลานที่สอบเตรียมฯ ปีล่าสุด

คิดว่าหาซื้อได้ไม่ยากหรอกครับ ! ลองไปถามศูนย์หนังสือจุฬาฯ

คนอยากเก่ง 20 เมษายน 2010 09:36

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง (ข้อความที่ 85462)
คุณ คนอยากเก่ง ครับ

เปิดเทอมนี้ไปเรียนพิเศษคณิตพร้อมผมไหมครับ:haha:(ที่พระตะบองครับ:))

พระตะบองอยู่ไหนครับ ไปเรียน ด้วย

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step (ข้อความที่ 85459)
คือ เรียน ม ต้น หมดยังครับ ถึงได้มาทำโจทย์เนี่ย - -*

แนะนำว่า เรียน ให้หมดก่อนครับ พวกเนื้อหา แล้ว โจทย์ค่อยฝึกทีหลัง

ผมอยากหาโจทย์มาก่อน ตอนใกล้ๆก็จะได้ไม่ต้องออกไปข้างนอกหาหนังสือ
แล้วจำศีลอยู่ในบ้าน ทำโจทย์อย่างเดียว + เรียน อีกนิดหน่อย - -

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 85470)
ผมว่าลองทำใน ลิงค์ ที่คุณเทพฯให้ก่อนนะครับ

เพราะปีหลังๆ มันจะยากขึ้น

ไม่ก็ลองทำปี 252x ก่อนก็ได้ เพราะ ผมทำดูมันก็ไม่ยากเลยครับ

ขอบคุณครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Switchgear (ข้อความที่ 85485)
มีหนังสือเฉลยข้อสอบเตรียมฯ ถึงปี 2552 ออกมาขายแล้ว
เมื่อประมาณ กุมภาฯ 53 นี้เอง (จำได้ว่าของ Skybook)
ผมซื้อจากร้านแพร่พิทยา มาสอนหลานที่สอบเตรียมฯ ปีล่าสุด

คิดว่าหาซื้อได้ไม่ยากหรอกครับ ! ลองไปถามศูนย์หนังสือจุฬาฯ

ขอบคุณครับ

ผมสอบคราวนี้ห้ามพลาดเหมือน สาธิตแล้ว:cry:

Switchgear 20 เมษายน 2010 18:10

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ! ผมคิดว่าการฝึกทำโจทย์เอง
สำคัญกว่าการเรียนพิเศษมาก แต่ก็ต้องเป็นโจทย์ที่
ค่อนข้างได้คุณภาพหน่อย ...

ผมเองก็ไม่เคยเรียนพิเศษที่ไหนเลย อาศัยยืมจาก
ห้องสมุดโรงเรียน แต่ผมยืมทุกเล่มที่มีในห้องสมุด
ผมถือคติว่า ถ้ามีหนังสือออกจำหน่ายกี่เล่มก็ตาม
ผมอ่านน้อยไป 1 เล่ม ก็แปลว่าผมต่อให้คู่แข่ง
1 เล่ม ถ้าอ่านน้อยไป 20 เล่ม ก็แปลว่าต่อให้
20 เล่ม นั่นคือแนวคิดและวิธีเรียนของผม !
(แค่ใช้เป็นแนวทาง ไม่ต้องไปบ้ากับมันมากนัก)

Siren-Of-Step 20 เมษายน 2010 18:12

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Switchgear (ข้อความที่ 85517)
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ! ผมคิดว่าการฝึกทำโจทย์เอง
สำคัญกว่าการเรียนพิเศษมาก แต่ก็ต้องเป็นโจทย์ที่

ผมเองก็ไม่เคยเรียนพิเศษที่ไหนเลย อาศัยยืมจาก
ห้องสมุดโรงเรียน แต่ผมยืมทุกเล่มที่มีในห้องสมุด
ผมถือคติว่า ถ้ามีหนังสือออกจำหน่ายกี่เล่มก็ตาม
ผมอ่านน้อยไป 1 เล่ม ก็แปลว่าผมต่อให้คู่แข่ง
1 เล่ม ถ้าอ่านน้อยไป 20 เล่ม ก็แปลว่าต่อให้
20 เล่ม นั่นคือแนวคิดและวิธีเรียนของผม !
(แค่ใช้เป็นแนวทาง ไม่ต้องไปบ้ากับมันมากนัก)

คุณ Switchgear ทำงาน กฟผ ที่ไหนหรอครับ หรือมันมีที่เดียว?

Switchgear 20 เมษายน 2010 19:26

ผมอยู่สำนักงานใหญ่ พระราม 7 จ.นนทบุรี
จริงๆ แล้ว กฟผ. มีสำนักงานกระจายทั่วประเทศ
เพื่อดูแลระบบไฟฟ้าในแต่ละภูมิภาคครับ

คนอยากเก่ง 20 เมษายน 2010 20:25

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Switchgear (ข้อความที่ 85517)

ขอบคุณมากครับ

พี่ Siren-Of-Step
ร.ร. เป็นยังไงบ้างครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 01:17