Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   สงสัยจะได้กินแกลบละ หม่อมแม่ให้ตังค์มาเรียนพิเศษแค่วันละ 200 กำแท้!!แถวสยามด้วย (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=21331)

popreaw 16 กรกฎาคม 2014 10:47

สงสัยจะได้กินแกลบละ หม่อมแม่ให้ตังค์มาเรียนพิเศษแค่วันละ 200 กำแท้!!แถวสยามด้วย

เนื่องจากผมได้เงินไปเรียนพิเศษวันละ 200 บาท และผมต้องการเก็บเงินส่วนหนึ่งเป็นเงินออม แต่ว่าเวลาพักกลางวันผมก็จะไปกินข้าวกับเพื่อนๆ ครับแล้วเพื่อนก็ชอบไปกินพวก เชสเตอร์กริล เจฟเฟอร์แล้วมันราคาก็ปริ่มมมากเลยครับ แค่ค่ากินข้าวก็ไม่เหลือเงินซื้อขนมกับน้ำแล้ว เลยอยากรู้ว่านอกจากร้านพวกนี้ในสยามมันมีร้านอาหารถูกๆอร่อยๆที่ผมลากเพื่อนไปกินแล้วมันจะโอเคบ้างไหมครับ? แหะๆ เรียนอยู่ตรงโอพลัส ขอบริเวณใกล้เคียงกับตึกศูนย์หนังสือจุฬา นะครับ :wacko::cry:

batsu 16 กรกฎาคม 2014 10:56

ห่อข้าวไปกินก็ได้ครับ หรือเเถวๆช่องใกล้ๆ7-11ตรงข้างล่างbts หรือใต้ศูนย์หนังสือจุฬาก็ได้ครับ ของผมเเม่สั่งให้ห่อข้าวไปเงิน30บาทค่ารถเมล์บัตรbts(ที่ยังไม่หมด)อีกใบหนึ่งครับ

gon 16 กรกฎาคม 2014 17:55

กินในศูนย์อาหารมาบุญครองก็ได้นี่ครับ. ไม่เกิน 100

Scylla_Shadow 17 กรกฎาคม 2014 01:03

มีรสดีเด็ด ตรงสยามซอย 2 นิ่ (ถ้าจำไม่ผิด) อาหารไม่แพงมาก

เอกสิทธิ์ 17 กรกฎาคม 2014 22:50

เด็กสมัยนี้ได้ตังไปเรียนพิเศษวันละ 200 บาทเลยหรือครับ
ผมมีลูกทำไงดีวะ

polsk133 20 กรกฎาคม 2014 13:18

กินอินเตอร์สิครับ ไม่น่าเกิน 100

เชสเตอร์กริลอะไรแบบนี้อย่าไปกินเลยครับ นานๆกินทีก็พอ น้ำมันเยอะ พลังงงานสูง แถมแพงอีก

Form 23 กรกฎาคม 2014 20:26

ซอยตรงหลังแบงค์กรุงเทพอะครับ 30-50 วันละ 200 นี้ผมเหลือชิวๆเลยครับ
เซเว่นก็ได้ครับแล้วเอาเข้าไปนั่งกินในกวดวิชา (บางที่ที่ให้เอาเข้าไปนะครับ)

lord_bem 29 กรกฎาคม 2014 13:42

ขอแม่ให้ทำข้าวกล่อง แบกไปกินดิ ในโอพลัสก็มีที่พอให้ทานได้นะ เราเคยทำ แบบไปหมกตัวในออนดีมาน ฮ่าๆ สิงก่อนสอบเลยแหล่ะ

lui.bankk 30 กรกฎาคม 2014 10:20

แถวๆโอพลัส ไม่ค่อยมีที่กินถูกๆเลยอ่า สองร้อยจะพออ่อ หรือตรงใต้ศูนย์หนังสือ ฬ ดิ ถูกดดี ไม่ไกลเท่าไหร่ จากโอพลัสนะ

nooonuii 30 กรกฎาคม 2014 10:42

ชีวิตในกรุงเทพนี่อยู่ยากแท้ 200 บาทนี่ผมกินได้ 3 มื้อเลยนะ

Puriwatt 09 สิงหาคม 2014 22:25

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ (ข้อความที่ 172245)
เด็กสมัยนี้ได้ตังไปเรียนพิเศษวันละ 200 บาทเลยหรือครับ
ผมมีลูกทำไงดีวะ

คุณเอกสิทธิ์ต้องทำใจ การศึกษาสมัยนี้ใช้เงินมากจริงๆ เรียนกันจนอานเลย
สมัยผมยืนอ่านที่ร้านหนังสือ อ่านไป คิดไป ประหยัดดีมากเลยครับ
เพื่อนลูกผมเฉพาะค่าเรียนพิเศษก็หลักหมื่นแล้วครับ ค่าอาหาร ต่างหาก
เด็กต่างจังหวัดก็มีการเดินทางเข้ามาเรียนพิเศษในกรุงเทพฯ จำนวนมาก
สังคมไทยกำลังปรับตัวไปสู่ยุค ใช้เงินซื้อหาความรู้ เพื่อสร้างอนาคต(จริงหรือ? )

Scylla_Shadow 10 สิงหาคม 2014 00:35

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Puriwatt (ข้อความที่ 172726)
คุณเอกสิทธิ์ต้องทำใจ การศึกษาสมัยนี้ใช้เงินมากจริงๆ เรียนกันจนอานเลย
สมัยผมยืนอ่านที่ร้านหนังสือ อ่านไป คิดไป ประหยัดดีมากเลยครับ
เพื่อนลูกผมเฉพาะค่าเรียนพิเศษก็หลักหมื่นแล้วครับ ค่าอาหาร ต่างหาก
เด็กต่างจังหวัดก็มีการเดินทางเข้ามาเรียนพิเศษในกรุงเทพฯ จำนวนมาก
สังคมไทยกำลังปรับตัวไปสู่ยุค ใช้เงินซื้อหาความรู้ เพื่อสร้างอนาคต(จริงหรือ? )

สวัสดีค่ะ (จะพูดในสิ่งที่เหน็บแนมสังคมนิดหน่อยนะคะ)
เปล่าค่ะ เงินใช้สร้างอนาคตค่ะ ไม่ได้ใช้หาความรู้
หลักหมื่นนั่นยังดีนะคะ ยังถือว่าปกติ
จริงๆค่ะ เงินเอาไว้ใช้สร้างอนาคต ส่วนความรู้แค่เป็นผลพลอยได้ค่ะ
สวัสดีค่ะ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 18:33