Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=5)
-   -   เตรียมสอบ สพฐ. รอบ3 ชิงตัวแทนประเทศไทย 36 คน ประถมศึกษา 2556 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=19010)

พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง 10 เมษายน 2013 11:49

เตรียมสอบ สพฐ. รอบ3 ชิงตัวแทนประเทศไทย 36 คน ประถมศึกษา 2556

พี่ๆครับ ทุกคนเลย ช่วยผมหน่อยนะครับ คือ วันที่ 29 เมษายน - 3 พฤษภาคมนี้ จะมีสอบ สพฐ. รอบค่ายแล้วครับ แต่ผมยังหาโจทย์เตรียมสอบของปีก่อนไม่เจอเลย ( 2555 ) :(:(:(:confused::confused::unsure::unsure::huh::huh::tired::tired::sweat::sweat::cry::cry:ขอความกรุณาพี่ๆทุกคน :please::please::please:ไม่ว่าจะ คุณ banker sck nongtum หรือพี่ๆคนอื่นๆที่ไม่ได้บอกชื่อ อยากถามว่า พี่มีโทย์ปีที่แล้ว หรือ โจทย์ที่พอจะเป็นแนวทางในการสอบปีนี้ครับ ถ้ามี ช่วยลงให้หน่อยนะครับ ผมอยากไปแข่งที่บัลแกเรีย ช่วยผมด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :):):kaka::kaka::great::great:

Guntitat Gun 10 เมษายน 2013 12:54

อยากได้เช่นเดียวกันครับ แต่ดูท่าไม่น่าจะมีนะขอรับ คงต้องปฏิบัติตามที่คุณ gon แนะนำไว้น่ะครับ
ขอให้คุณ พีท ได้ไปแข่งถึงรอบสุดท้ายครับ ^^

gon 10 เมษายน 2013 21:55

สูตรที่ผมบอกไว้ผ่านการทดสอบมาหลายรุ่นแล้วครับ. :great:

รับประกันได้ว่าถ้าทำได้ตามที่ผมเขียนไว้ในนี้

ผลสพฐ.2556 รอบสองระดับประเทศประกาศแล้ว! โอกาสที่เป็นตัวแทนประเทศ 99.99% ครับ.

แต่ต้องระวังนิดนึงถ้าทำได้มากไป จะได้ไปฮ่องกงแทน :haha:

โดยเฉพาะน้องที่เข้าค่ายมาครั้งแรกแบบไม่รู้ตัว และจนถึงตอนนี้ยังไม่เคยฝึกทำโจทย์นานาชาติเลย

บอกตรง ๆ โอกาสปิ๋วมีสูงมากราว ๆ 80% ครับ :o

(ความน่าจะเป็นยังไม่เป็นศูนย์)

สูตรนี้รับประกันถึงตอนไปสอบแข่งนานาชาติด้วยครับ การันตีเหรียญทองแดงเป็นขั้นต่ำ ไม่แห้วกลับบ้านมือเปล่า

น้องบางคนได้เป็นตัวแทนประเทศครั้งแรกแล้วประมาท ไม่เคร่งครัดฝึกหัด นึกว่าได้เหรียญง่าย

อย่างปีที่แล้วเจอ EMIC ออกยากกว่าเดิมมาก ชวดกันเกือบหมด :laugh:

computer 11 เมษายน 2013 06:42

http://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=18085
ข้อสอบคัดปีที่แล้ว (1 ข้อ) :p

พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง 11 เมษายน 2013 13:00

ขอบคุณครับ แต่อยากไปบัลแกเรียมาก ทำยังไง

ขอบคุณครับ แล้วอยากไปบัลแกเรียทำยังไง

Guntitat Gun 12 เมษายน 2013 13:40

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159752)
สูตรที่ผมบอกไว้ผ่านการทดสอบมาหลายรุ่นแล้วครับ. :great:

รับประกันได้ว่าถ้าทำได้ตามที่ผมเขียนไว้ในนี้

ผลสพฐ.2556 รอบสองระดับประเทศประกาศแล้ว! โอกาสที่เป็นตัวแทนประเทศ 99.99% ครับ.

แต่ต้องระวังนิดนึงถ้าทำได้มากไป จะได้ไปฮ่องกงแทน :haha:

โดยเฉพาะน้องที่เข้าค่ายมาครั้งแรกแบบไม่รู้ตัว และจนถึงตอนนี้ยังไม่เคยฝึกทำโจทย์นานาชาติเลย

บอกตรง ๆ โอกาสปิ๋วมีสูงมากราว ๆ 80% ครับ :o

(ความน่าจะเป็นยังไม่เป็นศูนย์)

สูตรนี้รับประกันถึงตอนไปสอบแข่งนานาชาติด้วยครับ การันตีเหรียญทองแดงเป็นขั้นต่ำ ไม่แห้วกลับบ้านมือเปล่า

น้องบางคนได้เป็นตัวแทนประเทศครั้งแรกแล้วประมาท ไม่เคร่งครัดฝึกหัด นึกว่าได้เหรียญง่าย

อย่างปีที่แล้วเจอ EMIC ออกยากกว่าเดิมมาก ชวดกันเกือบหมด :laugh:

ขอบคุณมากขอรับ คุณ gon
--ขอคารวะ--

gon 12 เมษายน 2013 22:42

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง (ข้อความที่ 159764)
แต่อยากไปบัลแกเรียมาก ทำยังไง

ข้อสอบภาคภาษาไทย ควรทำให้คะแนนตัวเองไม่อยู่ในกลุ่ม TOP 8

แต่ควรอยู่ในกลุ่ม TOP 9-24 จะทำได้ไหมนี่ :laugh:

เป็นการสันนิษฐาน เอาเป็นว่าขึ้นอยู่กับชะตาฟ้าลิขิตครับ :great:

Arsene Lupin 13 เมษายน 2013 10:32

เคยลองหาซื้อหนังสือข้อสอบเก่าโปเหลียงก้กมาทำดูมั้ยล่ะครับ หนังสือนี้ผมว่าสพฐ.เอามาออกข้อสอบคัดเยอะนะครับ (ไม่รู้เฉพาะปีผมรึเปล่า555)

Pheng 15 เมษายน 2013 15:55

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 159752)

ขอบคุณครับคุณ gon และช่วยหน่อยครับผมอยากไปฮ่องกงมากครับ:please::please::please::please::please::please:

Pheng 15 เมษายน 2013 16:11

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Arsene Lupin (ข้อความที่ 159811)
เคยลองหาซื้อหนังสือข้อสอบเก่าโปเหลียงก้กมาทำดูมั้ยล่ะครับ หนังสือนี้ผมว่าสพฐ.เอามาออกข้อสอบคัดเยอะนะครับ (ไม่รู้เฉพาะปีผมรึเปล่า555)

ผมหาซื้อแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ:kaka:

พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง 05 พฤษภาคม 2013 20:52

ขอถามครับ สอบมาแล้ว
ชุดภาษไทย 40 ข้อ ทำได้ 32
ภาษาอังกฤษ 40 ข้อ ทำได้ 36
ได้ไปประเทศไหน หรือไม่ได้ไปครับ

tee ratchaphol 06 พฤษภาคม 2013 06:12

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง (ข้อความที่ 160902)
ขอถามครับ สอบมาแล้ว
ชุดภาษไทย 40 ข้อ ทำได้ 32
ภาษาอังกฤษ 40 ข้อ ทำได้ 36
ได้ไปประเทศไหน หรือไม่ได้ไปครับ

ที่ผมดูน่าจะเป็นบัลแกเรียนะครับ(ถ้าผิดขออภัยเป็นอย่างสูงครับ)

vorodom 03 พฤศจิกายน 2013 11:11

อยากรู้แนวข้อสอบจังเลย

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 08:18