Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   คอร์สเรียนพิเศษ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=5746)

-InnoXenT- 26 ตุลาคม 2008 22:19

คอร์สเรียนพิเศษ

- -a หลังจากลองได้เข้ามาอยู่ในเว็บบอร์ดนี้แล้ว รู้สึกว่า ตัวเอง ด้อยฝีมือ :( ยังไงไม่รู้ ฮ่าๆ

เลยกะจะลองหาเรียนพิเศษดูอ่ะคับ ไงๆช่วงนี้ผมว่างอยู่แล้ว เพิ่งติด SIIT ไป ==a เทอม 2 เลยว่าง

มันมีที่ไหนมีคอร์สพวกตะลุยโจทย์ สอวน. โอลิมปิก หรือโจทย์ยากๆพอจะแนะนำมั๊ยคับ - -a

ปล. สังเกตว่า คนที่เก่งกว่าผม อายุน้อยกว่าผมทั้งนั้นเลย :sweat:

ตอนนี้ฝึกวรยุทธ์จากโจทย์โอลิมปิก สอวน. ฯลฯ จากเว็บพระตะบองอยู่อ่ะ (โจทย์ฟรี อิอิ)

mongravirna 27 ตุลาคม 2008 14:17

ลองทำโจทย์ยากๆให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ติดกันซักหนึ่งปีดูครับ

อาจจะพบอะไรบางอย่างก็ได้...

(ซัก 5-19 ชั่วโมงต่อวัน)

LightLucifer 27 ตุลาคม 2008 14:40

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -InnoXenT- (ข้อความที่ 42397)
- -a หลังจากลองได้เข้ามาอยู่ในเว็บบอร์ดนี้แล้ว รู้สึกว่า ตัวเอง ด้อยฝีมือ :( ยังไงไม่รู้ ฮ่าๆ

เลยกะจะลองหาเรียนพิเศษดูอ่ะคับ ไงๆช่วงนี้ผมว่างอยู่แล้ว เพิ่งติด SIIT ไป ==a เทอม 2 เลยว่าง

มันมีที่ไหนมีคอร์สพวกตะลุยโจทย์ สอวน. โอลิมปิก หรือโจทย์ยากๆพอจะแนะนำมั๊ยคับ - -a

ปล. สังเกตว่า คนที่เก่งกว่าผม อายุน้อยกว่าผมทั้งนั้นเลย :sweat:

ตอนนี้ฝึกวรยุทธ์จากโจทย์โอลิมปิก สอวน. ฯลฯ จากเว็บพระตะบองอยู่อ่ะ (โจทย์ฟรี อิอิ)

จริงๆแล้วสำหรับผมไม่ได้เรียนพิเศษหรอกเคิ้บบบบบบบ

ผมเห็นเพื่อนไปเรียน แบบบว่าโคดเปลืองตังเรย สำหรับผมนะ แต่สำหรับเขาๆอาจจะว่าคุ้ม
ตอนปิดเทอมแม่ผมไม่อยู่บ้านอ่ะเพื่อนก้อไปเรียนพิเศษกันหมดผมก้อเรยก่อนปิดเทอมาโจดมาได้ได้มากที่สุดอ่ะแล้วก้อนั่งทำมันทุกวันๆๆๆ อาจจะมีพักบ้าง แล้วทำติดๆๆ กันแต่ไม่หักโหมมาก ผมว่ามันช่วยได้มากเรยเคิ้บบ พอมาเจอเพื่อนิกทีผมว่าเขาก้อไม่ได้ทิ้งห่างผมไปเท่าไหร่เรยนะครับ เพราะฉนั้นคนเราจะเก่งไม่เก่งไม่ได้ขึ้นอยู่กับที่เรียนซะหน่อยเนอะๆๆๆ
บางทีถ้าโจดหมดก้อโพสขอในเว็บบอร์ดเราเคยก้อได้มั้ง เพราะชาว mathcenter ใจดีกันอยู่แล้ว มั้งเนอะ
:great::great:

mathematiiez 27 ตุลาคม 2008 21:08

้เราก็เรียนพิเศษนะ

แต่ยังไงก็ต้องกลับมาทำที่บ้านเยอะๆอยุ่ดี โจทย์ที่เรียนพิเศษไม่พอหรอก ต้องหามาเยอะๆ

อยากรุ้เหมือนกันที่ไหนดีๆเจ๋งๆจะได้ไปศึกษากับเค้าบ้าง^^

God Phoenix 28 ตุลาคม 2008 00:31

อ่า... ไม่แปลกหรอกครับที่เด็กสมัยเนี้ยจะเก่ง
สาเหตุเป็นเพราะ ผู้ปกครองให้เด็กเรียนเร็วมาก
ตั้งแต่ประถม จะเรียนขบม.ปลายแระ(โหดน่าดู)
ในขณะที่พวกเรามาเริ่มทีหลังก็เลยรู้สึกแบบนี้แหละ

สู้ต่อไปนะพวกเราทุกคน :great:

[SIL] 28 ตุลาคม 2008 19:39

ไม่ต้องไปหาไกลครับเว็บบอร์ดนี้ก็มีมากอยู่ ผมเองก็อยู่ในระดับ floorๆ อาจจะเหมือนคุณ -InnoXenT- ก็ได้ครับแต่ผมยังอ่อนกว่ามาก
ปล. คุณ God Phoenix ขอโทษ+ขอ Hint กระทู้ GI หน่อยนะครับ :cry:

คusักคณิm 30 ตุลาคม 2008 20:54

อ้างอิง:

รู้สึกว่า ตัวเอง ด้อยฝีมือ
"กล้าหาญไม่ย่อท้อต่อความยากและและบากบั่นเพื่อจะข้ามความขัดข้องให้จงได้ โดยใช้ความอุตสาหวิริยภาพมิได้ลดหย่อน":great:

IkaRus 30 ตุลาคม 2008 21:09

จิงๆการไปเรียนพิเศษน่ะครับ เป็นแค่การไปเรียนรู้วิธีการทำโจทย์ ทริก ต่างๆจากอาจารย์ทั้งนั้นหล่ะครับ

เพราะงั้นถ้าอยากเก่งจริงๆต้องเจอโจทย์เยอะๆต่างหาก

ลองเทียบดูระหว่างเราไปเรียนพิเศษ 1 ชม. นะครับ

อาจารย์เฉลยได้ไม่เท่ากับเราทำเองหรอกครับ

ถ้าทำไม่ได้จิงๆก็ค่อยไปถามผู้รู้ก็ได้ครับ ที่ Math center ก็ได้

คนเก่งๆออกจะเยอะครับ เปลืองตังค์น้อยกว่าด้วย^^

LightLucifer 30 ตุลาคม 2008 22:37

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ IkaRus (ข้อความที่ 42657)
จิงๆการไปเรียนพิเศษน่ะครับ เป็นแค่การไปเรียนรู้วิธีการทำโจทย์ ทริก ต่างๆจากอาจารย์ทั้งนั้นหล่ะครับ

เพราะงั้นถ้าอยากเก่งจริงๆต้องเจอโจทย์เยอะๆต่างหาก

ลองเทียบดูระหว่างเราไปเรียนพิเศษ 1 ชม. นะครับ

อาจารย์เฉลยได้ไม่เท่ากับเราทำเองหรอกครับ

ถ้าทำไม่ได้จิงๆก็ค่อยไปถามผู้รู้ก็ได้ครับ ที่ Math center ก็ได้

คนเก่งๆออกจะเยอะครับ เปลืองตังค์น้อยกว่าด้วย^^

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ สำหรับคณิตนะ
แต่วิทย์ต้องไปเรียนอย่างน้อยให้ อ. ปลู พื้นฐานให้

กรza_ba_yo 01 พฤศจิกายน 2008 19:55

ตั้งเเต่ได้เล่นเว็บนี้ผมก็รู้เลยว่าผมโง่

IkaRus 04 พฤศจิกายน 2008 10:42

โลกนี้ยังมีคนเทพๆอีกเยอะครับ

ผมเองก็โง่ แต่ผมก็ปลงแล้วครับ

แต่ว่าตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ครับ

สู้ๆครับทุกคน^^

กรza_ba_yo 04 พฤศจิกายน 2008 18:37

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ IkaRus (ข้อความที่ 43068)
โลกนี้ยังมีคนเทพๆอีกเยอะครับ

ผมเองก็โง่ แต่ผมก็ปลงแล้วครับ

แต่ว่าตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ครับ

สู้ๆครับทุกคน^^

คับผม
สู้ๆๆๆ
ซักวันคงเป็นของเราหุหุหุ :happy::died:;):nooo::cry::D

m_Innocent 25 พฤศจิกายน 2008 20:34

ถ้า จะเรียน พิเศษ ชีวะ

ผมขอเเนะนำ ไปเรียน กับ อาจารย์ นพ. พิชญ์ คับ

ผมได้เรียนเเล้วรู้สึกบรรลุ ชีวะยังไงไม่รู้คับ 55+

อยากบอกต่อเพื่อนๆๆทุกคน

แถมเรียนเเล้วไม่เครียดคับ ที่สำคัญ

ไม่เเพงมากคับ ประมาณคอรส์ละ 2000

ถ้า เทียบกับ สถาบันอื่นๆ ก็พอไปเรียน ในเวลา ว่างๆๆคับ

-*-' 18 ธันวาคม 2008 13:36

เรียนพิเศษมากๆก็ไม่ดีนะครับ พักผ่อนมั่ง หาเวลาว่าง ออกกำลังกาย ดูหนัง ฟังเพลง ดีกว่า เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผมตอน ม.3 เรียนตั้งแต่7.30-20.30 ผลสุดท้ายคือไม่ได้อะไรเลยครับ เพราะมาเริ่มอัดตอนม.3ปีเดียว ถ้าจะเรียนแนะนำให้เรียนทีละไม่กี่ ชม. แต่เรียนเป็นประจำดีกว่าครับอย่าเรียนเอาแบบทีเดียวแล้วจะเก่งเลยอะ ปล.ไม่รู้ว่าจะเข้าใจที่พูดอะป่าว -*-

cadetnakhonnayok.com 19 ธันวาคม 2008 01:19

ผมว่าคุณกลอนเป็นตัวกลางเปิดสอนพิเศษให้เป็นเรื่องเป็นราวน่าจะดี หรือเอาจอมยุทธ์ในmathcenter มาช่วยกันก็ได้ คนเรียนจะได้แต่เนื้อๆ
อาจจะเริ่มจากจัดค่ายนัดสังสรรค์ วิชาการ สัก หนึ่งคืน สองวันก็ดี

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 01:50