Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข้อสอบในโรงเรียน ม.ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=32)
-   -   ข้อสอบ TUGMOS ปี 50 ตอนที่ 4 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=3575)

หยินหยาง 03 ธันวาคม 2007 22:04

ข้อสอบ TUGMOS ปี 50 ตอนที่ 4

สำหรับคนที่สนใจและชอบค้นหารหัสลับครับ

RoSe-JoKer 04 ธันวาคม 2007 20:23

สนุกกับข้อนี้กันหรือป่าวครับ ^^
Wizard...

TOP 05 ธันวาคม 2007 00:33

wizard

แล้วมันคือที่ไหนละ :laugh:

หยินหยาง 05 ธันวาคม 2007 12:23

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ TOP (ข้อความที่ 25102)
wizard

แล้วมันคือที่ไหนละ :laugh:

ขอบคุณสำหรับคำเฉลยของคุณ RoSe-JoKer และวิธีคิดของคุณ TOP สุดยอดครับ:please:
ข้อสอบยากมากแถมถึกอีกต่างหากให้เวลาแค่ 2 ชม. 40 นาที มีถึง 4 ตอนด้วยกัน:haha:

Spotanus 07 ธันวาคม 2007 18:16

ผลเป็นยังไงครับ

RoSe-JoKer 07 ธันวาคม 2007 18:52

แล้วคุณหยินหยางได้ที่เท่าไหร่ละครับเนี่ย...

faliona 27 ธันวาคม 2007 22:15

เก่งกันจังเลย กว่าจะเข้าใจ ตอบ wizard

YESOVER 01 มิถุนายน 2008 16:58

ผลการแข่งก็ พศิน จาก กรุงเทพคริสเตียน ชนะเลิศทั้ง TUMSO และ TUGMOS ครับผม ในประเภทบุคคล
ส่วนประเภททีมผมจำไม่ได้เหมือนกันแหะ แต่ก็อยู่ลำดับต้นๆเลยล่ะครับ

RoSe-JoKer 01 มิถุนายน 2008 19:43

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ YESOVER (ข้อความที่ 33688)
ผลการแข่งก็ พศิน จาก กรุงเทพคริสเตียน ชนะเลิศทั้ง TUMSO และ TUGMOS ครับผม ในประเภทบุคคล
ส่วนประเภททีมผมจำไม่ได้เหมือนกันแหะ แต่ก็อยู่ลำดับต้นๆเลยล่ะครับ

รู้สึกว่าจะมั่วข้อมูลนิดนิดนะ :wacko:

YESOVER 01 มิถุนายน 2008 20:05

เหอะๆไม่ได้มั่วหรอกครับ คือมันมี TUMSO กับ TUGMOS เนี่ย มันจะมีแข่งประเภทบุคคลและทีมนะครับ
บุคคลนี่ พศิน เขาได้ที่ 1 ทั้งสองรายการนะครับ ส่วนทีมของคริสเตียน ก็ได้อันดับต้นๆของทั้งสองรายการเลยล่ะ
ผมมั่วตรงไหนช่วยบอกด้วยนะครับ - -

RETRORIAN_MATH_PHYSICS 03 มิถุนายน 2008 20:05

การยอมรับความจริง

murderer@IPST 05 มิถุนายน 2008 23:37

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RoSe-JoKer (ข้อความที่ 33714)
รู้สึกว่าจะมั่วข้อมูลนิดนิดนะ :wacko:

รู้สึกว่าจะไม่มั่วน่ะครับ
อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ YESOVER (ข้อความที่ 33688)

ข้อมูลถูกแล้วครับ

ส่วนทีมกรุงเทพคริสเตียนนี่ได้ที่5TUGMOs
ที่2TUMSOครับ

รู้สึกว่าคุณหยินหยางก็ไปแข่งTUGMOsในทีมกรุงเทพคริสเตียนด้วยนิครับ
555+:sung:
แต่ว่ากระทู้นี้น่าจะอยู่ในโจทย์ม.ต้นมากกว่าน่ะครับ

James_waraniphit 06 มิถุนายน 2008 17:49

ยังงงอยู่เลยครับ

หยินหยาง 06 มิถุนายน 2008 20:01

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ murderer@IPST (ข้อความที่ 33891)
แต่ว่ากระทู้นี้น่าจะอยู่ในโจทย์ม.ต้นมากกว่าน่ะครับ

พอดี คุณ murderer@IPST เพิ่งเข้าสู่วงการของ mathcenter (เพราะมั่วแต่ไปเที่ยวเวียดนาม สเปน ...สงสัยจะจองไปเยอรมันอีกมั้งนี่)
จริงๆ ตอนตั้งกระทู้ครั้งแรกนั้น ยังไม่ได้แยกกระทู้ ม.ต้น-ม.ปลาย มาตอนหลังมีการแยกกระทู้ออกมาเป็น ม.ต้นและม.ปลาย ทาง moderator
เป็นคนจัดเข้า ม.ปลายเองครับ(ผมรู้แต่แรกแล้วครับ เห็นว่าไม่ซีเรียสเลยไม่ได้ท้วงอะไรครับ) รับรองว่าผมไม่ทำให้ขายหน้าโรงเรียนคุณหรอกครับ:haha::haha:

murderer@IPST 18 มิถุนายน 2008 23:56

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 33916)
พอดี คุณ murderer@IPST เพิ่งเข้าสู่วงการของ mathcenter (เพราะมั่วแต่ไปเที่ยวเวียดนาม สเปน ...สงสัยจะจองไปเยอรมันอีกมั้งนี่)
จริงๆ ตอนตั้งกระทู้ครั้งแรกนั้น ยังไม่ได้แยกกระทู้ ม.ต้น-ม.ปลาย มาตอนหลังมีการแยกกระทู้ออกมาเป็น ม.ต้นและม.ปลาย ทาง moderator
เป็นคนจัดเข้า ม.ปลายเองครับ(ผมรู้แต่แรกแล้วครับ เห็นว่าไม่ซีเรียสเลยไม่ได้ท้วงอะไรครับ) รับรองว่าผมไม่ทำให้ขายหน้าโรงเรียนคุณหรอกครับ:haha::haha:

จิงดิครับ
555+
เก่งครับเก่งๆ :please:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 18:48