Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   Games and Puzzles (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=29)
-   -   สำหรับคอเกม (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=5702)

กรza_ba_yo 21 ตุลาคม 2008 16:59

สำหรับคอเกม

ไม่ทราบว่าใครเล่นเกมออนไลน์เกมไรบ้างคับ
สำหรับผมcabalเเละSf

คusักคณิm 21 ตุลาคม 2008 17:44

สำหรับเรา
เราไม่ได้เล่นเลย เพราะ สำหรับเราถ้าเล่นก็จะติด จนทำให้เสียการเรียน

เล่นเกมออนไลน์ล่าสุดก็ตอนป.2 เล่นปังย่า กับอดีตเล่น พิสตั้นเทลล์

ปล.อย่าเล่นมากนะ เดี๋ยวเสียการเรียน:D

[SIL] 21 ตุลาคม 2008 17:50

ชักคึกแฮะ ><

พี่เคยเล่น Cabal เริ่ม 15/08/07 (จำได้เพราะก่อนวันเกิด)
ชื่อ SIL๐แสบซ่า
เซิฟ Pluto
อาชีพ Blader
เลเวล 117(ตอนเลิกเล่น ด้วยความมีน้ำใจเลยตอนนี้ให้เพื่อนไปเล่นกลับกลายทำให้เพื่อนเสียการเรียนไปเล่นตัวเรา TT ปัจจุบันไม่รู้เวลไหนแล้ว)
ประเทศ Capella

ประวัติความเป็นมา(เกมส์ที่เคยเล่น)
Ragnarok(ออนไลน์+เถื่อน) ,Gunbound(ออนไลน์) ,Pungya ,Mu(เถื่อน) , Cabal , Seal(เล่นกับสาวปัจจุบันโดนหักอกแหลกราญTT) , Maple(เล่นแปปเดียว) , Audition(กรณี Seal) , Warcraft (แมพ DotA Allstar) , SF(ค่อนข้างอ่อน TT)

นิดหน่อยครับ แหะๆ ปัจจุบันเล่นแค่ DotA กับคอมบ่อยๆที่บ้าน ไม่ก็ B-netที่ร้าน บางครั้งครับ

กรza_ba_yo 21 ตุลาคม 2008 18:19

ป่าวหรอก
ผมเล่นเเบบขี้โกงใช้โปรทั้งนั้น
cabal 125

LightLucifer 02 พฤศจิกายน 2008 16:25

ผมเคยเล่น Yulgang เวล 60 กว่า เซิฟประกาศิทธิ์ลิขิตนภา เลิกเล่นไปแล้วเพราะเวลเกบยากเกินๆ (ตอนนั้นผมโง่คณิตสุดๆเลยครับพี่น้อง ติดเกมม)
แล้วก็เคยเล่น DOMO พอคลุกขลิก แล้วก็เลิก แล้วก็มีเล่น HY แบบเวลขึ้นยากทั้งนั้นแต่ละเกม หมดกำลังใจเล่นแล้ว มาเล่น MCT Forum ดีกว่าเนอะๆ
555555++++++

กรza_ba_yo 04 พฤศจิกายน 2008 18:59

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 42936)
ผมเคยเล่น Yulgang เวล 60 กว่า เซิฟประกาศิทธิ์ลิขิตนภา เลิกเล่นไปแล้วเพราะเวลเกบยากเกินๆ (ตอนนั้นผมโง่คณิตสุดๆเลยครับพี่น้อง ติดเกมม)
แล้วก็เคยเล่น DOMO พอคลุกขลิก แล้วก็เลิก แล้วก็มีเล่น HY แบบเวลขึ้นยากทั้งนั้นแต่ละเกม หมดกำลังใจเล่นแล้ว มาเล่น MCT Forum ดีกว่าเนอะๆ
555555++++++

คับ
โยวกังผมบอทเเล้วก็ใช้โปรผสมไปเลย เวล 90กว่า เลิกเล่นเเล้วเหมือนกันคับ

-*-' 19 ธันวาคม 2008 10:49

Classic สุดครับ RAGNAROK เล่นตั้งแต่มี4เซิฟ จนถึงตอนนี้ยังไม่เลิกอะครับ
เปิดบอทอย่างเดียว เล่นจริงๆแค่ กิลวอ pvp ล้าบอส แล้วก็เดินช้อปปิ้ง ^ ^ สนุกดีนะครับ ได้เพื่อนเยอะดี

กรza_ba_yo 19 ธันวาคม 2008 18:19

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -*-' (ข้อความที่ 45946)
Classic สุดครับ RAGNAROK เล่นตั้งแต่มี4เซิฟ จนถึงตอนนี้ยังไม่เลิกอะครับ
เปิดบอทอย่างเดียว เล่นจริงๆแค่ กิลวอ pvp ล้าบอส แล้วก็เดินช้อปปิ้ง ^ ^ สนุกดีนะครับ ได้เพื่อนเยอะดี

งั้นก็โฆษณาให้เซิรฟของรุ่นพี่ผมซะเลย

เเต่ไม่เเน่ใจว่าเซิร์ฟอะไรนะคับ

เดี่ยวถ้ารู้จะมาโพส

-*-' 19 ธันวาคม 2008 22:22

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo (ข้อความที่ 45973)
งั้นก็โฆษณาให้เซิรฟของรุ่นพี่ผมซะเลย

เเต่ไม่เเน่ใจว่าเซิร์ฟอะไรนะคับ

เดี่ยวถ้ารู้จะมาโพส

ถ้ารู้ว่าเซิฟไหนเอามาบอกด้วยนะครับ เดี๋ยวจะตามไปเล่น อิอิ ตอนนี้ใกล้ วันหยุดละ ทั้งๆที่ก่อนวันหยุดคคือวันสอบ
:happy:

♪ยมทูตสีขาว♪ 23 ธันวาคม 2008 20:20

ไม่มีใครเล่นECO(Emil chronicle online)มั้งหรอค่ะTT

แต่เกมเนี่ยเล่นเเล้วการเรียนตกจริงๆค่ะ

ตอนนี้โดนลบเกมทิ้งหมดใกล้สอบแล้วTT

square1zoa 02 มกราคม 2009 10:55

stepmania หนุกดี

nooonuii 02 มกราคม 2009 13:23

เกมสมัยนี้ผมตามไม่ทันแล้วจริงๆครับ

ผมก็เคยติดเกมจนเกิอบเสียการเรียนมาแล้วเหมือนกัน

เกมเล่นได้ครับ แต่ต้องมีวินัยในตัวเอง

ควรรู้จักยับยั้งชั่งใจ และรู้หน้าที่ของตัวเอง

เกมคอมพิวเตอร์ที่ชอบมากที่สุดคือ Warcraft ครับ

ผมเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกเลย จำได้ว่าต้องใช้แผ่น floppy disk

เปิดเกม และเล่นบน Dos ครับ ไม่ใช่ Windows เหมือนสมัยนี้

12 ปีแล้วครับที่ผมรู้จัก Warcraft แต่ไม่ได้เล่นนานแล้ว

ไม่ใช่ไม่อยากเล่นนะครับ แต่ laptop มันเล่นเกมไม่สนุก :D

LightLucifer 02 มกราคม 2009 13:29

Warcraft ผมเคยเฃ่นนะครับแบบ DotA อ่ะครับแต่เลิกไปแล้ว (เล่นไม่รุ่ง^^)

[SIL] 02 มกราคม 2009 14:10

ผมชอบ DotA มากๆครับ

Julian 02 มกราคม 2009 14:28

ผมเล่นเกมออนไลน์ไม่เป็น

หรือไม่เล่นก็ไม่รู้

ด้วยเหตุผลส่วนตัว

ผมว่ามันทำให้เสียการเรียนมากกว่านะครับ

เกมออนไลน์พวกนี้ บางเกมก็ส่งเสริมความรุนแรง

ไม่ชอบเลย

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 12:20