Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   Mathcenter Contest (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=37)
-   -   สรุปการแข่งขัน Mathcenter Contest Round 2/2010 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=11256)

nongtum 09 กรกฎาคม 2010 02:32

สรุปการแข่งขัน Mathcenter Contest Round 2/2010

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมส่งโจทย์และร่วมแข่งขันในครั้งนี้ หากโจทย์งวดนี้จะยากเกินไปบ้าง ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
ขออภัยจริงๆที่จัดชนกับบอลโลก การแข่งรอบนี้เลยดูเงียบไปสักนิด

ผู้ได้รับรางวัลทุกท่าน โปรดรอ pm จากผมเกี่ยวกับรายละเอียดเรื่องของรางวัลในเร็ววันนี้นะครับ

ขอแจ้งให้ทราบว่า การแข่งรอบถัดไป อาจจะจัดในเดือนกันยายนหรือตุลาคมปีนี้ เนื่องจากผมติดงานหลายอย่าง ทำให้ไม่สะดวกที่จะมาจัดการแข่งได้อย่างปกติสุขนักจนถึงช่วงหลังสอบปลายภาค

อย่างไรก็ตาม เรายังมีโจทย์ที่ใช้แข่งและในลองลิสต์อีกมาก ที่ยังรอการเฉลยจากสมาชิกบอร์ดของเรา ในระหว่างช่วงพักนี้ เป็นโอกาสที่ทุกท่านจะได้แสดงฝีมือ รวมทั้งให้ข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนา แก้ไข ปรับปรุงการแข่งขันในครั้งต่อๆไปครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

poper 09 กรกฎาคม 2010 09:14

อา banker สุดยอดจริงๆ ผมแพ้ไปคะแนนเดียวเอง
ว่าแต่สายลับเจมส์ บอนด์ นี่ใครอะ???
คว้าที่ 1ไปแบบไม่เห็นฝุ่นเลย

คusักคณิm 09 กรกฎาคม 2010 17:44

ประกาศแล้วหรอเนี่ย ^___^

ว่าแต่ ขอบคุณพี่Nongtum นะครับที่สละเวลาจัดการแข่งขันให้เรา

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย 09 กรกฎาคม 2010 21:59

สนุกดีครับ คอมผมไม่โดนของซะก่อนคงมีเวลามาแก้คำตอบได้บ้าง
ไว้งวดหน้าแก้มือครับ
ป.ล.คุณnongtumครับ ถ้าเราตั้งโจทย์เยอะๆแล้วไม่มีคะแนนให้โจทย์ที่เราตั้งบ้างเหรอครับ แซวเล่นนะครับ

คusักคณิm 10 กรกฎาคม 2010 13:16

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper (ข้อความที่ 92658)
อา banker สุดยอดจริงๆ ผมแพ้ไปคะแนนเดียวเอง
ว่าแต่สายลับเจมส์ บอนด์ นี่ใครอะ???

เหรียญทอง TMO PMWC IPST :)

หยินหยาง 10 กรกฎาคม 2010 18:06

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper (ข้อความที่ 92658)

ท่าน banker นอกจากสุดยอดแล้วยังอยู่บนยอด...ด้วยครับ
สายลับเจมส์ บอนด์ เค้าเป็น..สายลับครับ ไปมาไร้ร่องรอย หาตัวจับยาก :D

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 92784)
เหรียญทอง TMO PMWC IPST :)

ข้อมูลไม่จริงทั้งหมดครับ :cool:

nongtum 12 กรกฎาคม 2010 21:53

เนื่องจากมีการทักท้วงทางหลังไมค์ว่าคำตอบข้อ 6 ม.ต้น ไม่ใช่ 2010 แต่เป็น -5580
ซึ่งเมื่อผมตรวจสอบเฉลยที่ส่งมาโดยคุณ Scylla_Shadow ปรากฏว่ามีทดพลาดที่บรรทัดสุดท้าย คำตอบที่ถูกจึงเป็น -5580

ดังนั้น คุณ James007 และคุณกระบี่เดียวดายแสวงพ่าย จะได้คะแนนเพิ่มคนละ 2 คะแนนจากข้อนี้ครับ
ขอขอบคุณที่ชี้แจง และขออภัยในความผิดพลาดครับ

สำหรับผู้ที่ได้รางวัลในคราวนี้ มีผู้ที่ผ่านเงื่อนไขเพียงคนเดียวคือคุณ James007 ซึ่งจะได้รางวัลเป็นหนังสือปรนัยคณิตศาสตร์ฯจากคุณ banker ครับ
สำหรับผู้สนับสนุนท่านอื่น อย่าเพิ่งน้อยใจนะครับ โอกาสครั้งหน้ายังมีครับ

poper 12 กรกฎาคม 2010 21:56

ฮือๆ
จะพยายามต่อไปครับ
(แต่ม.ต้นยากจริงๆนะ ไม่อยากเชื่อว่าสมัยนี้เรียนกันขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย)

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย 12 กรกฎาคม 2010 22:42

ความจริงแล้วผมว่าโจทย์ของคุณscylla_shadow มีความclassicมากครับ
และต้องยอมรับว่ายากมากจริงๆ ถ้าจะบีบให้ใช้ความรู้ม.ต้นมาแก้ปัญหา
แต่ยังไงผมก็สนุกกับการแข่งขันครั้งนี้ครับ ว่าแล้วก็ต้องไปเคาะสนิมให้เฉียบคมขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ป.ล. งวดหน้าผมจะรอเป็นคนทำข้อสอบดีกว่าครับ เพราะขาดทุนไปหลายคะแนนเลย 555

Noviceboy 24 กรกฎาคม 2010 18:58

คราวหน้าผมอยากแข่งมั่งอะ

Switchgear 27 กรกฎาคม 2010 08:10

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum (ข้อความที่ 92944)
สำหรับผู้ที่ได้รางวัลในคราวนี้ มีผู้ที่ผ่านเงื่อนไขเพียงคนเดียวคือคุณ James007 ซึ่งจะได้รางวัลเป็นหนังสือปรนัยคณิตศาสตร์ฯจากคุณ banker ครับ
สำหรับผู้สนับสนุนท่านอื่น อย่าเพิ่งน้อยใจนะครับ โอกาสครั้งหน้ายังมีครับ

พร้อมให้การสนับสนุนครับ ... ผมหายไปเกือบเดือน เจองานเข้า :-)

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย 27 กรกฎาคม 2010 23:34

ยินดีต้อนรับกลับสู่บ้านพักยามว่างจากงานครับ คุณพี่เล็ก switchgear

กิตติ 09 กันยายน 2010 13:11

โจทย์หลายข้อในContestน่าสนใจ น่าจะมีเฉลยแปะให้ดูด้วย หลายข้อแต่งได้สวยและผมก็ทำไม่ได้ด้วย

[FC]_Inuyasha 14 กันยายน 2010 22:19

กรรม เสียดายจังครับ อยากแข่งด้วย

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 12:59