Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   ถ้าไม่ติดสอวนรอบสองจะทำอย่างไรดีครับ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=8989)

roseisred01 05 พฤศจิกายน 2009 12:31

ถ้าไม่ติดสอวนรอบสองจะทำอย่างไรดีครับ

ถ้าไม่ติดสอวนรอบสองจะทำอย่างไรดีครับ:cry::cry:

S@ndV_Vich 05 พฤศจิกายน 2009 13:25

คงทำอะไรไม่ได้หรอกครับ
1.ตั้งใจอ่านหนังสือแล้วสอบใหม่
2.ทำใจ^^ครับ

LightLucifer 05 พฤศจิกายน 2009 16:56

ประกาศผลแล้วหรอครับ ??

ปล. ไม่เห็นเป็นไรเลยเอาใหม่ได้

dew_za 05 พฤศจิกายน 2009 17:05

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ S@ndV_Vich (ข้อความที่ 68332)
คงทำอะไรไม่ได้หรอกครับ
1.ตั้งใจอ่านหนังสือแล้วสอบใหม่
2.ทำใจ^^ครับ

ช่ายครับต้องทำใจ....:aah:

banker 05 พฤศจิกายน 2009 17:25

ขนาด roseisred01 ยังไม่ติด เป็นไปได้ยังไง

(หายไปซะนาน ไปซุ่มที่ไหนมาหรือครับ) :D

เอาไปกินสักซองก่อน

GunUltimateID 05 พฤศจิกายน 2009 19:40

อาจจะมีรอบพิเศษก็ได้มั้งครับ

S@ndV_Vich 05 พฤศจิกายน 2009 21:38

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ GunUltimateID (ข้อความที่ 68360)
อาจจะมีรอบพิเศษก็ได้มั้งครับ

ผมได้ข่าวว่าปีนี้จะไม่มีรอบพิเศษนะครับ ได้ข่าวมางั้น

คusักคณิm 06 พฤศจิกายน 2009 00:13

ผมคิดว่า จขกท. อาจคิดเผื่อไว้ก็ได้นะครับ :unsure::unsure:

jabza 06 พฤศจิกายน 2009 11:25

-*- อย่าคิดมากคับ สอวน.ไม่ได้เป็นทุกๆสิ่งครับ

ขนาดผมเข้าค่ายมาปีนี้ปีที่3 ยังไม่ได้ค่าย3เลย(ล่าสุดได้ตัวสำรอง) T^T

ยังมีสนามอื่นอีกครับ สมาคม เอย

S@ndV_Vich 06 พฤศจิกายน 2009 21:31

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jabza (ข้อความที่ 68402)
-*- อย่าคิดมากคับ สอวน.ไม่ได้เป็นทุกๆสิ่งครับ

ขนาดผมเข้าค่ายมาปีนี้ปีที่3 ยังไม่ได้ค่าย3เลย(ล่าสุดได้ตัวสำรอง) T^T

ยังมีสนามอื่นอีกครับ สมาคม เอย

ทำไมดูน่าสงสารจังครับTTยังใงก็ขอให้ปีนี้ได้นะครับ

jabza 07 พฤศจิกายน 2009 08:58

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ S@ndV_Vich (ข้อความที่ 68449)
ทำไมดูน่าสงสารจังครับTTยังใงก็ขอให้ปีนี้ได้นะครับ

จ้าๆ พ่อคนเก่ง เจอกันค่าย2และ3ตามลำดับละ คราวนี้ เราไม่ยอมแพ้นายแน่ๆ ฮ่าๆ

S@ndV_Vich 07 พฤศจิกายน 2009 20:27

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jabza (ข้อความที่ 68461)
จ้าๆ พ่อคนเก่ง เจอกันค่าย2และ3ตามลำดับละ คราวนี้ เราไม่ยอมแพ้นายแน่ๆ ฮ่าๆ

ครับๆๆเดี๋ยวเจอกันนะครับ^^

ปล.ทางเลือก--ผู้หญิง/ค่าย 555+
ต้องเจอกันนะครับ

Jew 07 พฤศจิกายน 2009 20:58

นั่งร้องไห้ครับ
............

คusักคณิm 07 พฤศจิกายน 2009 23:42

เพลง Let it be ช่วยได้นะครับ ถ้าไม่ติดสอวน.
$$Let$$ $$it$$ $$Be$$
$$(The_ {Beatles})$$

อ้างอิง:

When I find myself in times of trouble,
เมื่อฉันพบว่าตัวเองตกอยู่ในห้วงทุกข์
mother Mary comes to me,
แล้วแม่พระก็เสด็จมาหาฉัน
speaking words of wisdom, let it be.
ตรัสด้วยวจนะแห่งปัญญาว่า ปล่อยมันไป

And in my hour of darkness
และในชั่วเวลาที่เต็มไปด้วยความมืดมน
she is standing right in front of me,
พระองค์ทรงยืนอยู่เบื้องหน้า
speaking words of wisdom, let it be.
ตรัสด้วยวจนะแห่งปัญญาว่า ปล่อยให้มันเป็นไป

Let it be, let it be, let it be, let it be.
ปล่อยให้มันเป็นไป ..ปล่อยให้มันเป็นไป ..ปล่อยให้มันเป็นไป
Whisper words of wisdom, let it be.
กระซิบด้วยถ้อยแห่งปัญญาว่า ปล่อยให้มันเป็นไป

And when the broken hearted people
และสำหรับผู้คนที่หัวใจแหลกสลาย
living in the world agree,
เห็นพ้องกันว่า
there will be an answer, let it be.
มันต้องมีคำตอบ..ปล่อยให้มันเป็นไป

For though they may be parted there is still a chance that they will see,
เพราะไม่ว่าอย่างไรก็ตามมันยังมีเสี้ยวส่วนที่ยังคงมีความหวัง
ซึ่งพวกเขาจะได้เห็น
there will be an answer. let it be.
มันจะต้องมีคำตอบ..ปล่อยให้มันเป็นไป

Let it be, let it be, .....
ปล่อยให้มันเป็นไป ..ปล่อยให้มันเป็นไป ..

And when the night is cloudy, there is still a light,
และในคืนที่มืดมัวมน ก็ยังคงมีแสงสว่างอยู่บ้าง
that shines on me,
สำหรับฉัน
shine until tomorrow, let it be.
ยังมีหวังอยู่จนกว่าจะรุ่งเช้า..ปล่อยให้มันเป็นไป ..
I wake up to the sound of music,
ฉันตื่นขึ้นมาพร้อมเสียงดนตรี
mother Mary comes to me,
แม่พระเสด็จมาพบฉัน
ตรัสด้วยวจนะแห่งปัญญาว่า ปล่อยให้มันเป็นไป

Let it be, let it be, .....
ปล่อยให้มันเป็นไป ..ปล่อยให้มันเป็นไป ..

ถนนหนทางของการก้าวไปข้างหน้า อาจมีหลุมมีบ่อมากมาย..แน่นอนว่าทุกคนคงไม่ประสงค์ที่จะเดินแล้วพลาดตกลงไปในบ่อเหล่านั้น แต่ก็มีหลายคนที่พลาดตกลงไปในบ่อนั้น โดนที่บ่อที่ตกลงไปของแต่ละคนนั้นอาจจะลึกต่างกันออกไป..หรือว่าความลึกของบ่ออาจจะเท่ากันแต่การที่จะขึ้นมาจากบ่ออาจจะต้องใช้เวลาต่า งกันออกไปซึ่งก็ขึ้นอยู่กับสภาพจิตใจของแต่ละคน..ก็ไม่ได้หมายความว่าคนที่ขึ้นมาจากหลุมได้ช้าจะเป็นคนอ่อนแอ..แต่เพียงเพราะคนเรามีสิ ่งที่อ่อนแอแตกต่างกันออกไป คนที่ตกหลุมบางหลุมอาจจะต้องใช้เวลานานแสนนานกว่าจะขึ้นมาได้..แต่ในขณะเดียวกันกับหลุมอื่นๆอีกหลายหลุมซึ่งก็มีความลึกมากกว่าหลุมที่ เขาตกอยู่ในปัจจุบันอีก ..ถ้าเป็นหลุมเหล่านั้นเขาอาจขึ้นมายืนหยัดได้อย่างสบายๆ........คนเราอ่อนแอกันทุกคน ไม่เว้นแม้แต่คนเขียน..เพียงแต่ความอ่อนแอของแต่ละคนแตกต่างกันออกไป..จิตใจของคนบางคนอาจเข้มแข็งในหลายๆเรื่องแต่กับบางเรื่องอาจจะเป ็นเรื่องที่ดูโหดร้ายสำหรับไครคนนั้นเหลือเกิน...แต่กับอีกคนอื่นๆเรื่องนี้อาจเป็นเรื่องที่ไม่มีผลกระทบต่อจิตใจมากนัก....กลับกันคนอ ื่นๆที่กล่าวถึงอาจจะอ่อนแอในอีกหลายๆเรื่องที่ไครคนนั้นรู้สึกว่าไม่ได้สาหัสสากรรอะไรมากนัก...."คนเราอ่อนแอไม่เหมือนกัน นั่นคือสิ่งที่คนบนฟ้ากำหนดมา" ...แต่นั่นไม่ใช่สิ่งสำคัญมากนักสิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ การเข้าใจในความอ่อนแอของผู้อื่น..ให้กำลังใจแก่กัน ไม่ว่าจะเป็น คนรัก ,พ่อแม่,ญาติพี่น้อง,เพื่อน และคนอื่นๆที่เราพึงมอบพลังให้แก่เขาเหล่านั้นยามที่เขาอ่อนแอ.....เพื่อที่จะให้เขามีพลังที่จะสู้ต่อไป..เพื่อที่วันหนึ่งเขาอาจพลิกบ ทบาทจากผู้รับมาเป็นผู้ให้...เพื่อที่วันนี้จะมีคนอีกเป็นล้านคนที่กำลังประสปช่วงชีวิตดังกล่าวรู้ว่า...

And when the night is cloudy, there is still a light,
และในคืนที่มืดมัวมน ก็ยังคงมีแสงสว่างอยู่บ้าง
that shines on me,
สำหรับฉัน
shine until tomorrow, let it be.
ยังมีหวังอยู่จนกว่าจะรุ่งเช้า..ปล่อยให้มันเป็นไป ..

~king duk kong~ 15 พฤศจิกายน 2009 18:31

Whatever will be.....will be!!!
The future not ours to see.
เตรียมทำใจ...ทำใจ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 14:47