Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   งานหรือข่าวคราวคณิตศาสตร์ทั่วไป (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=13)
-   -   นิตยสาร MY MATHS ในงานมหกรรมหนังสือแห่งชาติ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=8850)

gon 19 ตุลาคม 2009 22:11

นิตยสาร MY MATHS ในงานมหกรรมหนังสือแห่งชาติ

วันที่ 15 - 25 ตุลาคม พ.ศ. 2552 ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
อยู่ที่บูธสำนักพิมพ์เคล็ดไทย ลดราคา ขายเล่มละ 30 บาท หาซื้อฉบับที่ต้องการได้ :wub:

nongtum 20 ตุลาคม 2009 01:59

เสียดายจัง ไปไม่ได้ -_-'

ว่าแต่มีโอกาสที่โปรโมชันนี้จะออกมาสู่งานหนังสือในต่างจังหวัดบ้างไหมครับ (เช่น ในงาน CMU Book Fair ที่เชียงใหมช่วงปลายพ.ย.-ต้นธ.ค.)

gon 21 ตุลาคม 2009 01:14

ถ้าอยู่ได้้ถึง 10 ปี อาจจะได้ไปต่างจังหวัดครับ แต่ถ้าพิจารณาจากตอนนี้แล้วยังไม่มีความเป็นไปได้เลย :o

เอกสิทธิ์ 21 ตุลาคม 2009 14:41

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 67280)
ถ้าอยู่ได้้ถึง 10 ปี อาจจะได้ไปต่างจังหวัดครับ แต่ถ้าพิจารณาจากตอนนี้แล้วยังไม่มีความเป็นไปได้เลย :o

ล้อเล่นหรือเปล่าพี่ ถ้าเป็นเช่นนั้นต้องทำอย่างไรดี เพิ่มราคาหนังสือ คนซื้อก็น้อยลง ปลดพนักงานบางส่วนออก ก็ไม่เหมาะสม ลดค่าใช้จ่ายดีที่สุด เปิดแอร์ให้น้อย ๆ ไม่เปิดคอมทิ้งไว้ น่าจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย

สู้ ๆ ๆ ๆ ขอให้อยู่รอดนะครับ

สิ่งที่ผมเสียใจที่สุดคือเข้า web นี้ช้าเกินไป ปล่อยให้เวลาล่วงเลย แต่คิดว่าไม่มีคำว่าสาย
และเสียใจอีกอย่างไม่รู้มัวทำบ้าอะไรอยู่ กว่าจะส่งบทความร่วมสนุกกับทาง MY MATHS ปล่อยเวลาล่วงเลยผ่าน
:sweat::cry:

คusักคณิm 28 ตุลาคม 2009 22:43

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 67280)

จริงหรอครับ MYMATH อยู่ได้ไม่ถึง 10 ปีทั้งๆที่สสวท ก็อุดหนุนอยู่หนิครับ :great:

(อย่าอ้างว่า 2012 วันสิ้นโลกนะครับ เลยอยู่ไม่ถึง) :haha:

jikgui 29 ตุลาคม 2009 20:20

โอ้ย เพิ่งจะมารู้ ตอนที่ไปนั่นก็หาแล้วนะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ สนพ.ไหน

อยากทราบว่ามันออกทุกวันที่เท่าไรหนะครับ

ขอบคุณครับ

คusักคณิm 31 ตุลาคม 2009 11:50

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jikgui (ข้อความที่ 67782)
โอ้ย เพิ่งจะมารู้ ตอนที่ไปนั่นก็หาแล้วนะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ สนพ.ไหน

อยากทราบว่ามันออกทุกวันที่เท่าไรหนะครับ

ขอบคุณครับ

สำนักพิมพ์วิภาษา ในเครืออมรินทร์ :great:

gon 05 พฤศจิกายน 2009 18:00

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ (ข้อความที่ 67289)
ล้อเล่นหรือเปล่าพี่ ถ้าเป็นเช่นนั้นต้องทำอย่างไรดี เพิ่มราคาหนังสือ คนซื้อก็น้อยลง ปลดพนักงานบางส่วนออก ก็ไม่เหมาะสม ลดค่าใช้จ่ายดีที่สุด เปิดแอร์ให้น้อย ๆ ไม่เปิดคอมทิ้งไว้ น่าจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย

สู้ ๆ ๆ ๆ ขอให้อยู่รอดนะครับ

สิ่งที่ผมเสียใจที่สุดคือเข้า web นี้ช้าเกินไป ปล่อยให้เวลาล่วงเลย แต่คิดว่าไม่มีคำว่าสาย
และเสียใจอีกอย่างไม่รู้มัวทำบ้าอะไรอยู่ กว่าจะส่งบทความร่วมสนุกกับทาง MY MATHS ปล่อยเวลาล่วงเลยผ่าน
:sweat::cry:

แม้ว่าคนเราไม่ควรยึดติดกับเงิน แต่เงินสามารถแก้ปัญหาได้หลายอย่างครับ :)

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jikgui (ข้อความที่ 67782)

ขอบคุณครับ

ประมาณไม่เกินกลางเดือนครับ

ต่อไปเด็ก สสวท. จะไม่ได้รับหนังสือแล้วนะครับ ;)

ชีวิตคือความไม่แน่นอน ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
:great:

คusักคณิm 05 พฤศจิกายน 2009 21:10

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 68350)
ต่อไปเด็ก สสวท. จะไม่ได้รับหนังสือแล้วนะครับ ;)
:great:

ทำไมหรือครับ :confused::confused:

เอกสิทธิ์ 12 พฤศจิกายน 2009 02:57

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 68350)
แม้ว่าคนเราไม่ควรยึดติดกับเงิน แต่เงินสามารถแก้ปัญหาได้หลายอย่างครับ :)

แน่นอนครับ ห้ามลดเงินเดือนพนักงานเด็ดขาด (ถ้าไม่จำเป็นจริง ๆ) เพราะพวกที่ทำงานในนั้นเป็นคนที่ปราชญ์ชั้นสูงทั้งนั้น

nongtum 27 พฤศจิกายน 2009 00:38

นิตยสาร MY MATHS ในงาน CMU Book Fair

แจ้งข่าว ขออนุญาตลอกข้อความคุณ gon มาแก้นิดหน่อยนะครับ

วันที่ 25 พฤศจิกายน - 2 ธันวาคม พ.ศ. 2552 ที่หอสมุดกลาง ม.เชียงใหม่
มี my math เล่มเก่าๆ อยู่ที่บูธสำนักพิมพ์เคล็ดไทย ลดราคา ขายเล่มละ 30 บาท หาซื้อฉบับที่ต้องการได้ครับ
(ช้าอดหมดนะครับ ผมไปวันนี้ซื้อไปหลายเล่ม แต่ก็ยังขาดไปอีกหลายเล่มล่ะครับ :( )

gon 27 พฤศจิกายน 2009 20:55

ผมก็เพิ่งรู้่จากคุณ nongtum นี่ล่ะครับว่าทางเคล็ดไทยเอาไปขายด้วย หรือว่าเป็นของชุดเดิมที่เคยไปฝากขายหรือ...

ถ้าต้องการเล่มที่ขาดสั่งเอาแน่นอนว่ากว่าครับ ถ้าจะสั่งลองโทรศัพท์ไปที่หมายเลข 029136592 เพื่อตรวจสอบก่อนก็ได้ครัับ ส่วนบัญชีธนาคารที่รับเงินนั้นเปลี่ยนแล้วนะครับ ดูจากเล่มล่าสุด

Doraemon_kup 13 เมษายน 2010 17:54

T^T เสียดายจัง
ตอนนั้นยังไม่รู้ สำนักพิมพ์ T_kup

tlepcctrg 10 กันยายน 2012 21:47

ปี 2013 จะมีป่ะคับ

gon 10 กันยายน 2012 22:02

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tlepcctrg (ข้อความที่ 146719)
ปี 2013 จะมีป่ะคับ

จบแล้วครับ ไม่มีอีกแล้ว.

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 16:35