Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ขอคำแนะนำถ้าจะไปสอบIMCหน่อยครับ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=21046)

suwalak 17 พฤษภาคม 2014 23:25

ขอคำแนะนำถ้าจะไปสอบIMCหน่อยครับ

ปีนี้ผมจะได้ไปสอบIMCผมเพิ่งไปครั้งเเรกควรเตรียมตัวหรือทำข้อสอบแนวไหนครับ

KIN 17 พฤษภาคม 2014 23:52

ขอบคุณครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ suwalak (ข้อความที่ 170540)
ปีนี้ผมจะได้ไปสอบIMCผมเพิ่งไปครั้งเเรกควรเตรียมตัวหรือทำข้อสอบแนวไหนครับ

สพฐ ประกาศผลแล้วหรือครับ ?

ยินดีด้วยครับ

suwalak 18 พฤษภาคม 2014 10:29

ไม่ใช่ครับสพฐ.ยังไม่ประกาศผล

imc คือ international mathsmatic contestสอบที่ สิงคโปร์ครับ

polsk133 18 พฤษภาคม 2014 13:49

ผมว่าของประถม ทำข้อสอบของสนามนี่ สพฐ ส่งไปสอบก็น่าจะพอครับ น่าจะยากพอๆกัน

suwalak 19 พฤษภาคม 2014 17:35

ขอบคุณครับ

Panithi Vanasirikul 20 พฤษภาคม 2014 10:27

สู้ๆนะครับ

Panithi Vanasirikul 20 พฤษภาคม 2014 10:45

IMC นี่คือ IMO หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ลองข้อสอบเก่าสอวน. มหิดล กับ IJSO จะดีมากครับ

Scylla_Shadow 20 พฤษภาคม 2014 11:22

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Panithi Vanasirikul (ข้อความที่ 170726)
IMC นี่คือ IMO หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ลองข้อสอบเก่าสอวน. มหิดล กับ IJSO จะดีมากครับ

สวัสดีค่ะ IMC กับ IMO คนละสนามกันค่ะ
กับถ้าจะเตรียมแข่ง IMO ข้อสอบที่เป็นพวกข้อสอบเข้าทั้งหลายคงไม่พอหรอกค่ะ :aah:

ขอตัวไปจิบชาก่อนนะคะ

Amankris 20 พฤษภาคม 2014 11:55

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Scylla_Shadow (ข้อความที่ 170729)
กับถ้าจะเตรียมแข่ง IMO ข้อสอบที่เป็นพวกข้อสอบเข้าทั้งหลายคงไม่พอหรอกค่ะ :aah:

ชอบคำตอบนี้นะ

อ่านแล้วขำไปหลายนาทีแน่ะ

Panithi Vanasirikul 20 พฤษภาคม 2014 18:43

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Amankris (ข้อความที่ 170731)
ชอบคำตอบนี้นะ

อ่านแล้วขำไปหลายนาทีแน่ะ

ข๊ำ ขำ คุณ Amankris นี่ตลกจังเลย คนฉลาดก็งี้เนอะ

รูปหลายเหลี่ยมมากๆ ก็เหมือนวงกลม คนฉลาดมากๆ ก็คือคนโง่เนอะ 55555555

Aquila 20 พฤษภาคม 2014 19:37

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Panithi Vanasirikul (ข้อความที่ 170758)
รูปหลายเหลี่ยมมากๆ ก็เหมือนวงกลม คนฉลาดมากๆ ก็คือคนโง่เนอะ 55555555

น้องครับ จะพูดอะไรระวังปากระวังคำหน่อยดีกว่าไหมครับ

น้องไม่อยู่ในระดับที่จะไปงัดกับคุณ Amankris เขานะครับ

และที่สำคัญต่อให้น้องเก่งพอๆกับเขา ก็ไม่น่าจะไปวิจารณ์สไตล์การตอบของเขา

อีกจุดการตอบของน้องก็มีข้อมูลผิดๆอยู่นะ Amankris เขาก็แค่เตือน ผมก็เห็นเขาเตือนทุกคนนะ

เพราะงั้นก่อนไปว่าเขา เราทบทวนตัวเองก่อนดีกว่าครับ

IMC กับ IMO จุดประสงค์ของการสอบรวมทั้งความยากก็คนละเรื่อง

ปรับทัศนคติต่อการแข่งขันซะตอนนี้ดีกว่านะครับ :laugh:

ในอนาคตน้องสอบแข่งขัน น้องอาจต้องพึ่งคนในนี้พอสมควรนะครับ

Panithi Vanasirikul 20 พฤษภาคม 2014 19:40

ผมมีทัศนคติ ที่ดีกับการเเข่งขัน เเต่ผมเกลียดคนที่ชอบว่าเเต่คนอื่นครับ

ผมเเค่ ลืม ว่า IMO กับ IMC เป็นคนละอย่างเพราะ ผมไม่ได้ไปสอบ ปีนึง นี่ผิดใช่มั้ยครับ คุณ Amankris ขำต่อนะครับ ผมไปอ่าน ก ไก่ ข ใข่ ก่อน

http://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?p=166100

Aquila 20 พฤษภาคม 2014 19:58

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Panithi Vanasirikul (ข้อความที่ 170770)
ผมมีทัศนคติ ที่ดีกับการเเข่งขัน เเต่ผมเกลียดคนที่ชอบว่าเเต่คนอื่นครับ

มันไม่ได้เรียกว่าดีเลยครับ เรียกว่าแย่มากๆดีกว่า

การมีทัศนคติที่ดีมันเกี่ยวข้องกับการโดนด่าเนี่ยแหละครับ

มันเหมือนนักมวยคนนึงที่ไม่ว่าจะชกกระสอบแรงแค่ไหนก็ไม่มีความหมาย

ถ้าไม่สามารถต้านทางแรงดีดกลับของกระสอบได้ มันจะดีดเราให้ล้มลงไป

การแข่งขัน ทั้งกับคนอื่นและตัวเอง มันต้องมีการโดนด่าโดนว่าเป็นธรรมดา

ถ้ามันเป็นเรื่องที่สมควรจะโดนด่า ถ้ามันเป็นผลดีกับเราหรือคนอื่น

ลองคิดตามดู มันไม่ได้เสียศักดิ์ศรีอะไรหรอกครับ

ผมเตือนคุณวันนี้เพราะคุณยังเด็ก อย่างน้อยก็ยังอ่านข้อความผม

ผู้ใหญ่บางคนพูดอะไรไม่ได้แล้ว มิจฉาทิฐิสุดโต่ง ดีแต่เอาความถือตัวมางัดกัน

Panithi Vanasirikul 20 พฤษภาคม 2014 20:09

อย่างนี้นี่เอง เเปลว่า คุณ Amankris ด่าผมให้ผม พัฒนาตัวเองหรอ ดีจังเลย มีคนเตือนด้วย

จริงๆ ถ้าคุณ Amankris พูดดีๆ มันคงดีว่านี้เยอะเลย

ถ้าสอนคือการด่า งั้น คุณ Aquilla ก็ไม่ได้สอนผมสิครับ

Form 20 พฤษภาคม 2014 20:15

คุณ Amankris เค้าก็เตือนในแบบของเค้าไงครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 06:03