Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   ครบรอบ 10 ปี คุณ BANKER (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=15454)

yellow 20 มกราคม 2012 18:19

ครบรอบ 10 ปี คุณ BANKER

ดูจากวันที่สมัครสมาชิก 24 มกราคม 2002 ก็อีก 4 วัน ที่ป๋า BANKER ของ น้องๆ ลูกๆ หลานๆ จะเป็นสมาชิกที่นี่ครบ 10 ปี แล้ว และป๋า BANKER ก็ยังขยันเข้ามาตอบคำถามและให้ความรู้กับทุกคนอยู่ทุกวัน ผมก็ได้ความรู้จากป๋าแกไปเยอะเหมือนกัน

ผมก็ถือโอกาสอวยพรให้ป๋า มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป :please:

แล้วก็ ซินเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดไช้ ด้วยครับ

Sky Rock!!! 20 มกราคม 2012 19:29

นับถือครับ

ได้เฉลยดีๆจากปู่ไปเยอะเหมือนกันครับ

gon 20 มกราคม 2012 20:08

มารอรับแต๊ะเอียครับ. :D

Real Matrik 20 มกราคม 2012 20:56

เก่าแก่ๆ :please:

krutuay 20 มกราคม 2012 21:17

ขอให้เจ้ายุทธจักร มีอายุยืนยาว
อยู่เป็นกำลังสติปัญญา ของเรา ๆ ต่อไปครับ

polsk133 20 มกราคม 2012 22:13

ได้อ่านวิธีเจ๋งๆมาเหมือนกันครับ

ขอให้ได้โชเหนือต่อกันไปนานๆครับ

hatemath 20 มกราคม 2012 22:26

หนูก็ขออวยพรให้ป๋าอยู่นานๆ นะคร๊ หนูว่าป๋าเก่งสุดแล้ว สอนเข้าใจยิ่งกว่าครูหนูอีก แต่บางข้อก็ยัง งงๆ อยู่ดี ก็ ขอให้ลุงอยู่สอนคนอื่นๆต่อนะคร๊:kiki:

monster99 20 มกราคม 2012 23:39

ร่วมอวยพร คุณ BANKER ด้วยอีกคนครับ "ซินเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดไช้ "
ปล. ได้ความรู้จาก คุณ BANKER เยอะมากๆๆๆๆๆๆครับ ^_^

Tanat 21 มกราคม 2012 00:03

ขอบคุณมากครับ คุณลุง Banker (เสาหลักของเวปนี้) ตั้งแต่วันแรกที่เริ่มเข้ามาเวปนี้ ผมได้รับข้อแนะนำและวิธีคิดทีดีมากมาย ในการเรียนต่อระดับมัธยมและการแข่งขันคณิตศาสตร์ในสนามต่างๆ

"ขอให้คุณลุง มีความงดงามในเบื้องต้น งดงามในท่ามกลาง และงดงามในที่สุดครับ":please:

poper 21 มกราคม 2012 08:09

มั่นใจว่าชาว mc เกินล้านที่นับถือคุณ banker:great:
ร่วมแสดงความยินดี ครบรอบ 10 ปีด้วยครับ
ขอให้คุณอาสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นเทพแห่งบอร์ดนี้ตลอดไปครับ :please:

lek2554 21 มกราคม 2012 11:20

ขอให้ คุณป๋า คุุณลุง ท่าน สว. และทุก ๆ ท่าน มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง สุขสันต์วันตรุษจีนครับ 春节快乐!

รออั่งเปา 红包 อยู่ครับ :)

banker 23 มกราคม 2012 11:11

4 ไฟล์และเอกสาร
ขอบคุณทุกๆท่านที่ยังระลึกถึง และให้กำลังใจ

จุดเริ่มต้นที่เข้ามาในเว็บนี้ก็เป็นเรื่องของลูกคนเล็ก

จากประถมที่เคยได้เหรียญ สสวท. (ยุคแรกๆ)

พอขึ้นมัฐยม ก็ติดเกม การเรียนตกต่ำ

จนขึ้นม.2 ดูท่าจะไม่ไหว เกรดไม่พอสอบมหิดล รวมทั้งไม่พอสอบโควต้าเตรียมฯของจังหวัด

เหลือสอบเข้าสนามใหญ่ของเตรียมฯอย่างเดียว คราวนี้ก็ร้อนก้น

เราจึงต้องช่วยติวคณิตฯ (วิชาอื่น ต้องอ่านเอง)

จึงต้องเข้ามารื้อฟื้นเลขที่ทิ้งมา 30 กว่าปี (แล้วก็มาเจอเว็บนี้ ที่ผู้รู้หลายๆท่านให้ความเมตตา ให้ความรู้ ฯลฯ)

โชคดี ... ที่สอบเข้าเตรียมฯได้ และบังเอิญได้อันดับ ร้อยต้นๆ ได้เเข้าห้อง gifted รุ่น 2

เทอมนี้ เป็นเทอมสุดท้าย จะหมดห่วงแล้ว (ซิ่ลจากเกษตรฯ มาเศรษฐศาสตร์จุฬา)

ส่วนหลานรุ่นแรก น้องเมียเอามาฝากติวเลข

ในยุคนั้นสนุกครับ (5-6) ปีที่แล้ว สมัยอยู่ ป.5 - ป.6 นั่งรถไปล่าเงินรางวัล

ทั้งที่โคราช นครปฐม นครสวรรค์ อุบล ศรีสะเกษ ฯลฯ ฮ่องกง บาหลี จากาต้า

หลานรุ่นปัจจบัน เป็นน้องของคนนั้น อยู่ ป4. ท่าจะไม่อยากติวเลขซะแล้ว ก็เลยค่อยๆซาๆไป

เหลือเด็กของลูกน้อง 2 คน อยู่ ป. 6 ก็พอได้รางวัลมาบ้าง

ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

หยิบไปคนละปึกสองปึก ใส่ซอง ใส่กระเป๋า ได้ตามสบายเลยครับ
Attachment 7393
Attachment 7390

Attachment 7392

Attachment 7391

poper 23 มกราคม 2012 11:39

:haha:
ขอบคุณคุณอาครับ ขอปึกเดียวก็พอและครับ:haha:
ไว้ให้คนอื่นมั่ง :D

กิตติ 23 มกราคม 2012 13:16

อีกสองปี....มาฉลองลุงBankerอยู่ครบ 1 รอบ
ก็หวังว่า จะมีการเฉลิมฉองกันตอนครบ๒๐ปีด้วย
ขอให้ลุงมีสุขภาพที่แข็งแรง อยู่คู่MCไปตลอดครับ

Mobius 23 มกราคม 2012 14:45

ขออวยพรให้ คุณลุง banker ด้วยนะครับ ให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ :great:
ความรู้ที่ คุณลุง banker ให้แก่ชาว mc นั้นมีค่ามากกว่า เงินทองทั้งปึกเลยนะครับ :please:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 23:13