Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวง ม.ปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=22)
-   -   ผลการคัดเลือกผู้แทนประเทศไทยปี 2008 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=4361)

kanakon 09 พฤษภาคม 2008 11:50

ผลการคัดเลือกผู้แทนประเทศไทยปี 2008

คณิตศาสตร์
นายปยุต พันธวงศ์เดชา เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายพชรพล สุเทพารักษ์ เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
เด็กชายพศิน มนูรังษี กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กรุงเทพมหานคร
นายวรัตถ์ สุขสมปอง เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายศุภณัฐ คำตื้อ เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายสุธี เรืองวิเศษ เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร

คอมพิวเตอร์
นายธนะ วัฒนวารุณ เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายภานุพงศ์ ภาสุภัทร เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายวิสิฐ ภัทรนุธาพร มหิดลวิทยานุสรณ์ นครปฐม
นายอาภาพงศ์ จันทร์ทอง มหิดลวิทยานุสรณ์ นครปฐม

เคมี

นายเฉลิมชัย โกเมนธรรมโสภณ มหิดลวิทยานุสรณ์ นครปฐม
นายเตชินท์ จุลเทศ เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายธนธรณ์ ขอทวีวัฒนา มหิดลวิทยานุสรณ์ นครปฐม
นายภาคภูมิ อังพานิชเจริญ กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กรุงเทพมหานคร

ชีวะ
นายเชาว์ เจริญกิจขจร เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายธนา ทองศรีคำ สวนกุหลาบวิทยาลัย กรุงเทพมหานคร
นายภควัต จงสถิตเกียรติ สวนกุหลาบวิทยาลัย กรุงเทพมหานคร
นางสาวอติพร เทอดโยธิน สาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ปทุมวัน กรุงเทพมหานคร

ฟิสิกส
นายกวิน สุรกิจบวร เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ กรุงเทพมหานคร
นายคามิน ศิริวัฒน์เวชกุล มหิดลวิทยานุสรณ์ นครปฐม
นายณภัทร ภู่วุฒิกุล เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายพลณพ สมุทรประภูติ เตรียมอุดมศึกษา กรุงเทพมหานคร
นายวิศรุต ปิ่นรอด มหิดลวิทยานุสรณ์ นครปฐม

nongtum 09 พฤษภาคม 2008 11:53

เตรียมอุดมเหมาสิบที่ ว้าว...
เป็นกำลังใจให้ตัวแทนประเทศไทยปีนี้ทุกคนครับ

RoSe-JoKer 09 พฤษภาคม 2008 12:55

ปยุตกับศุภณัฐ lol เทพจริงๆเลยคู่นี้

kanakon 09 พฤษภาคม 2008 15:18

รู้สึกจะจะเป็นครั้งแรกด้วยนะครับแล้วได้ผู้แทนเลย 2 คนนี้

nooonuii 09 พฤษภาคม 2008 16:18

โอ้ ตัวแทน math รุ่นก่อนๆก็ไปทางสาขาอื่นด้วยนะนั่น :great:

zead 09 พฤษภาคม 2008 21:19

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum (ข้อความที่ 31011)
เตรียมอุดมเหมาสิบที่ ว้าว...
เป็นกำลังใจให้ตัวแทนประเทศไทยปีนี้ทุกคนครับ

11 ที่นะครับ :kiki:
555+
แหะๆ

nongtum 12 พฤษภาคม 2008 01:42

ผมนับผิดหรือเนี่ย ขออภัยๆ

dektepteptep 17 พฤษภาคม 2008 16:21

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RoSe-JoKer (ข้อความที่ 31017)
ปยุตกับศุภณัฐ lol เทพจริงๆเลยคู่นี้

แต่คุณ Rose-Joker ก็เทพเหมือนกันล่ะครับ 555+ :D:D

RoSe-JoKer 24 พฤษภาคม 2008 20:29

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ dektepteptep (ข้อความที่ 31798)
แต่คุณ Rose-Joker ก็เทพเหมือนกันล่ะครับ 555+ :D:D

แหม่แต่ใครจะไปเทพสู้คุณ PotM stun miss ได้ละครับ :wub::wub:

ปล.พอเถอะ -*- :tired:

dektepteptep 25 พฤษภาคม 2008 21:14

ฮามากครับ
555+

murderer@IPST 05 มิถุนายน 2008 23:50

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kanakon (ข้อความที่ 31026)
รู้สึกจะจะเป็นครั้งแรกด้วยนะครับแล้วได้ผู้แทนเลย 2 คนนี้

รู้สึกจะไม่ใช่น่ะครับ
พี่ศุภณัฐ เข้าค่ายมาสองปีแล้วครับ
ส่วนพี่ปยุตก็เข้าค่ายมาปีนึงแล้วครับผม

YESOVER 15 มิถุนายน 2008 20:39

เยี่ยมเลยครับ เยี่ยมๆ แจ๋วเลย ว่าแต่มีตัวแทนสิงอยู่ในบอร์ดนี้บ้างมั้ยครับ (ผมรู้แต่คุณ murderer)
อยากให้ได้เหรียญทองเยอะๆเลยครับ สู้ๆครับ

mathematiiez 17 มิถุนายน 2008 21:49

โห เทพค่ะ เทพ เชื่อแล้ว เตรียมอุดม โอ้ สุดยอด!

kanakon 20 มิถุนายน 2008 19:49

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ murderer@IPST (ข้อความที่ 33893)
รู้สึกจะไม่ใช่น่ะครับ
พี่ศุภณัฐ เข้าค่ายมาสองปีแล้วครับ
ส่วนพี่ปยุตก็เข้าค่ายมาปีนึงแล้วครับผม

ผมเข้าใจผิดเองครับขอโทษด้วย

RETRORIAN_MATH_PHYSICS 21 มิถุนายน 2008 06:43

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Puriwatt (ข้อความที่ 34767)
เอ้า! เรียน..เราเด่น เล่น..เราดี กี..ฬาเลิศ

ขออนุญาติเชียร์น้องๆกันหน่อยนะครับ..คงจะไม่ว่ากัน

มั่นใจหรอครับ ว่ากีฬาเลิศ:)

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 23:18