Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   กลุ้มๆ ขอระบายหน่อย (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=10928)

GaO 28 พฤษภาคม 2010 10:26

กลุ้มๆ ขอระบายหน่อย

ชีวิตตัวสำรองมหิดลฯ:sweat:
1.ไม่รู้ว่าที่เรียนอยู่นี่ต้องทุ่มเทไปเลย หรือเรียนเฉยๆ รอไปมหิดลฯ ทำตัวไม่ถูก
2.มหิดลฯเรียนไปแล้ว 2 อาทิตย์ โรงเรียนเราก็เพิ่งเปิดเทอมได้อาทิตเดียว ถ้าเขาเรียกแล้วเราจะตามทันหรอ
3.ที่ๆเราเรียนอยู่ก็เป็นห้องเรียนพิเศษของ สสวท สวทช ศอฉ อะไรนี่แหละ ก็เป็นโครงการน้องๆมหิดลฯ
4.ที่โรงเรียนตอนนี้ก็เริ่มลงตัวแล้ว แต่ถ้ามหิดลฯเรียกไปก็ต้องเริ่มต้นใหม่หมด (ที่สำคัญมีแฟนแล้วด้วย:aah:)
5.ทั้งๆที่ตัวสำรองก่อนหน้าเราก็เป็นเด็กมหิดลฯแล้ว ถ้าเราไม่ได้เป็นมันก็ยังไงๆอยู่ เหมือนเสียแรงสู้ไปฟรีๆ:cry:
6.พ่อ แม่ อยากให้ไปมาก พอเราบอกว่าถึง 136 แล้ว ก็ถึงกับนั่งเฝ้าโทรศัพกันทีเดียว
7.เคยทำใจได้แล้ว แต่ดันมีความหวังขึ้นมาอีก แล้วก็เงียบไปเฉยๆ จะเรียกไม่เรียก เต็มรึยัง จะได้ทำใจซักที
ผอ.ไปต่างประเทศ จะกลับมาเรียกอีกมั้ย
สรุป อยากไปมหิดลฯมากๆ แต่ไม่กล้าหวังมาก กลัวจะยิ่งเจ็บ มันรู้สึกโหวงเหวง นอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้จะทำยังไง
เลยมาระบายไว้ ใครมีข้อแนะนำดีๆ ก็ช่วยหน่อยนะคะ :please:

Siren-Of-Step 28 พฤษภาคม 2010 10:46

ทำตรงนี้ให้ดีที่สุด อย่าไปหวัง พูดตรง ๆ ครับ ถ้าหวังมากก็จะช้ำมากนะครับ

หยินหยาง 28 พฤษภาคม 2010 11:10

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ GaO (ข้อความที่ 89531)
ชีวิตตัวสำรองมหิดลฯ:sweat:
1.ไม่รู้ว่าที่เรียนอยู่นี่ต้องทุ่มเทไปเลย หรือเรียนเฉยๆ รอไปมหิดลฯ ทำตัวไม่ถูก แสดงว่าทำตัวผิด
2.มหิดลฯเรียนไปแล้ว 2 อาทิตย์ โรงเรียนเราก็เพิ่งเปิดเทอมได้อาทิตเดียว ถ้าเขาเรียกแล้วเราจะตามทันหรอ ถ้าคิดอย่างนี้ก็ไม่ต้องไป
3.ที่ๆเราเรียนอยู่ก็เป็นห้องเรียนพิเศษของ สสวท สวทช ศอฉ อะไรนี่แหละ ก็เป็นโครงการน้องๆมหิดลฯ ตกลงกำลังเรียนอะไรรู้มัยนี่
4.ที่โรงเรียนตอนนี้ก็เริ่มลงตัวแล้ว แต่ถ้ามหิดลฯเรียกไปก็ต้องเริ่มต้นใหม่หมด (ที่สำคัญมีแฟนแล้วด้วย:aah:) จะดีใจหรือเสียใจดีนะ
5.ทั้งๆที่ตัวสำรองก่อนหน้าเราก็เป็นเด็กมหิดลฯแล้ว ถ้าเราไม่ได้เป็นมันก็ยังไงๆอยู่ เหมือนเสียแรงสู้ไปฟรีๆ:cry: ยังมีตัวสำรองอันดับที่ 140 ,141,.. อีกมากมายรออยู่เหมือนกัน
6.พ่อ แม่ อยากให้ไปมาก พอเราบอกว่าถึง 136 แล้ว ก็ถึงกับนั่งเฝ้าโทรศัพกันทีเดียว บอกท่านว่าโทรศํพท์ไม่มีขาเดิน มันไม่หนีไปไหน ถ้าเป็นหนูไม่แน่ +55
7.เคยทำใจได้แล้ว แต่ดันมีความหวังขึ้นมาอีก แล้วก็เงียบไปเฉยๆ จะเรียกไม่เรียก เต็มรึยัง จะได้ทำใจซักที
ผอ.ไปต่างประเทศ จะกลับมาเรียกอีกมั้ย มันเป็นเรื่องอนิจจัง
สรุป อยากไปมหิดลฯมากๆ แต่ไม่กล้าหวังมาก กลัวจะยิ่งเจ็บ มันรู้สึกโหวงเหวง นอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้จะทำยังไง
เลยมาระบายไว้ ใครมีข้อแนะนำดีๆ ก็ช่วยหน่อยนะคะ :please: มาช่วยระบายสีเขียวให้แล้วครับ

เนื่องจากบอกว่ามีแฟนแล้วข้อความที่จะช่วยระบายต่อเป็นสีเขียวข้างบนครับ
ปล.อย่าเครียดครับ ขอให้มีสติและตั้งใจทำให้ดีที่สุดก็โอเคแล้วครับ อันที่จริงถ้าไม่อยากรอก็ทำเชิงรุกก็ได้ครับ โทรไปถามทางมหิดลเลยว่าเด็กครบหรือยังมีโอกาสจะเรียกเพิ่มหรือมั้ยและบอกความตั้งใจจริงของเราให้เขาฟัง ถ้าทางนั้นบอกว่าต้องรอทาง ผอ.กลับมาตัดสินใจ ก็บอกไปเลยว่าจะขออนุญาตไปพบท่าน อย่างนี้ดีมั้ย :rolleyes::rolleyes:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 15:20