Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=31)
-   -   [ถามครับ] สอบรอบสอง คณิตศาสตร์ นานาชาติ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=13017)

MoO_O~^^ 05 กุมภาพันธ์ 2011 23:24

[ถามครับ] สอบรอบสอง คณิตศาสตร์ นานาชาติ

ตาม หัวข้อครับ การสอบคณิตศาสตร์ นานาชาติ
สอบ รอบ2 เอากี่คนครับ
ถ้าผ่านจะเปนยังไงต่อครับ

Ulqiorra Sillfer 05 กุมภาพันธ์ 2011 23:44

ผมก็ผ่านรอบสองเหมือนกันครับ ถ้าผ่านรอบสองได้ก็คงได่เข้าค่ายแหละครับ

~ArT_Ty~ 06 กุมภาพันธ์ 2011 10:59

ทั้งประเทศคัดเหลือประมาณ 90 คนเข้าค่ายครับ(ที่ได้เหรียญทองกะเหรียญเงินแหละครับ)

อยากไปค่ายสพฐ. จังครับ ยังไม่เคยได้ซักที

ราชาสมการ 06 กุมภาพันธ์ 2011 11:08

เท่าที่ผมจำได้นะครับ เขาจะมีเกณฑ์อยู่อะครับไม่รู้กี่เปอร์เซนต์ของผู้สอบทั้งหมดนะครับ
เพราะว่าบางคนที่ได้เหรียญเงินก็ไม่ได้ไปนะครับ
ปล. เป็นค่ายที่โหดร้ายมากครับ TT~

TuaZaa08 06 กุมภาพันธ์ 2011 17:40

-0-

อยากเนอะ

แต่ก็อยากเข้าอ่ะ

- -"

DOMO 06 กุมภาพันธ์ 2011 18:56

รู้สึกว่าจะเอา 15% นะครับ (ไม่แน่ใจนะครับ:sweat:)

MoO_O~^^ 06 กุมภาพันธ์ 2011 21:46

ขอบคุณครับ อยากเข้าจัง
แต่คงยาก ต้องพยายาม

lekb 06 กุมภาพันธ์ 2011 21:57

เล่มแนวทางการแข่งขันทางวิชาการประจำปี 2554
โครงการพัฒนาคุณภาพการเรียนรู้สู่สากล สำนักพัฒนาวัตกรรมการจัดการศึกษา
http://www.khangkhun.net/images/stories/531214_03.pdf

samsenwit 07 กุมภาพันธ์ 2011 12:47

ผมก็ผ่านนะ

วะฮ่ะฮ่ะฮ่า2 07 กุมภาพันธ์ 2011 21:56

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MoO_O~^^ (ข้อความที่ 109917)
ตาม หัวข้อครับ การสอบคณิตศาสตร์ นานาชาติ
สอบ รอบ2 เอากี่คนครับ
ถ้าผ่านจะเปนยังไงต่อครับ

ผมมีประสบการณ์จะมาแนะนำครับ นานาชาติรอบ 2 รับ 1 คน ปีก่อนผมเป็นตัวแทน 1 คนที่ว่าครับ พอเสร็จแล้วได้ไปแข่งที่ประเทศอเมริกาครับ เป็นการแข่งระดับโลก มี 120 คะแนน ถึงผมจะได้ที่ 1 แต่ผมก็พลาดไป 1 ข้อ ได้ 118 คะแนนครับ ปีนี้ผมจะไม่เอาจริงครับ ให้เด็กๆ ไปแข่งกันเอาเองครับ :happy: get ยังครับ :please:

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ DOMO (ข้อความที่ 109964)
รู้สึกว่าจะเอา 15% นะครับ (ไม่แน่ใจนะครับ:sweat:)

ทำไมความรู้สึกของคุณไม่เคยถูกเลยอะครับ ผมว่าคุณเลิกรู้สึก แล้ว หัดทำโจทย์ดีกว่าครับ
ก็บอกอยู่ว่ารับ 1 คน คุณจะมา 15 % ไรอีกครับนี่ :rolleyes:

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~ArT_Ty~ (ข้อความที่ 109936)
ทั้งประเทศคัดเหลือประมาณ 90 คนเข้าค่ายครับ(ที่ได้เหรียญทองกะเหรียญเงินแหละครับ)

อยากไปค่ายสพฐ. จังครับ ยังไม่เคยได้ซักที

แฉครับ - คุณคนนี้ชื่อ อาร์ท ปัจจุบัน ชั้น ม.5 โรงเรียน วัดหนองลิงขบครับ คุณคนนี้ชอบเอาโจทย์ไปถามเพื่อน แล้วมาตอบครับ สอบคณิตศาสตร์ในห้องตกทุกที ผมมีสายลับครับ ส่วนกระผมเป็นผู้ออกข้อสอบในการสอบเข้าแพทย์ ในมหาวิทบาลัยจุฬา ครับ อยากเจอมาหาได้นะครับ ผมรออยู่ งุงิ:great:

Influenza_Mathematics 07 กุมภาพันธ์ 2011 22:06

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ วะฮ่ะฮ่ะฮ่า2 (ข้อความที่ 110082)
แฉครับ - คุณคนนี้ชื่อ อาร์ท ปัจจุบัน ชั้น ม.5 โรงเรียน วัดหนองลิงขบครับ คุณคนนี้ชอบเอาโจทย์ไปถามเพื่อน แล้วมาตอบครับ สอบคณิตศาสตร์ในห้องตกทุกที ผมมีสายลับครับ ส่วนกระผมเป็นผู้ออกข้อสอบในการสอบเข้าแพทย์ ในมหาวิทบาลัยจุฬา ครับ อยากเจอมาหาได้นะครับ ผมรออยู่ งุงิ:great:

เกรียนได้อีกนะครับ

แล้วคุณรู้ชื่อผมปะครับ ถ้าคุณเก่งจริง :laugh:

ราชาสมการ 07 กุมภาพันธ์ 2011 22:10

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ วะฮ่ะฮ่ะฮ่า2 (ข้อความที่ 110079)
ผมมีประสบการณ์จะมาแนะนำครับ นานาชาติรอบ 2 รับ 1 คน ปีก่อนผมเป็นตัวแทน 1 คนที่ว่าครับ พอเสร็จแล้วได้ไปแข่งที่ประเทศอเมริกาครับ เป็นการแข่งระดับโลก มี 120 คะแนน ถึงผมจะได้ที่ 1 แต่ผมก็พลาดไป 1 ข้อ ได้ 118 คะแนนครับ ปีนี้ผมจะไม่เอาจริงครับ ให้เด็กๆ ไปแข่งกันเอาเองครับ :happy: get ยังครับ :please:

โห เป็นความกรุณาที่เยี่ยมยอดที่สุดแล้วครับ :great: :haha::haha:
( =0= )'''

คนอยากเก่ง 07 กุมภาพันธ์ 2011 22:15

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ วะฮ่ะฮ่ะฮ่า2 (ข้อความที่ 110079)

อยู่ที่ไหนครับ:confused:

Cachy-Schwarz 07 กุมภาพันธ์ 2011 22:16

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คนอยากเก่ง (ข้อความที่ 110092)
อยู่ที่ไหนครับ:confused:

ไม่ทราบคับเเต่ที่เเน่ๆ คงไม่ใช่ในโลกนี้:haha:

krutuay 08 กุมภาพันธ์ 2011 08:22

อ้างอิง:

ทำไมความรู้สึกของคุณไม่เคยถูกเลยอะครับ ผมว่าคุณเลิกรู้สึก แล้ว หัดทำโจทย์ดีกว่าครับ
ก็บอกอยู่ว่ารับ 1 คน คุณจะมา 15 % ไรอีกครับนี่ :rolleyes:

.
.
.
เขาคงไม่อยากให้เครียดกันนะครับ :sweat: :sweat: :kiki:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 13:51