Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   ขอกำลังใจ ช่วยหน่อยครับ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=9886)

yonexyy 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:23

ขอกำลังใจ ช่วยหน่อยครับ

ตอนนี้ ผมค่อนข้างที่จะอ่อนคณิตศาสตร์ อยู่ครับ แต่ถ้ามองในสายตาคนที่ไม่เก่งก็จะมองว่าผมเก่ง (เหอๆๆ)

ตอนนี้ ผมได้ไปสอบ ที่ การแข่งขันแห่งหนึ่ง ซึ่ง ปรากฏว่า ผมได้ เพียงไม่ถึง30 คะแนน

แต่มีคนเป็นผู้หญิง สอบ ได้ 120 คะแนนเต็ม โอ้ พระเจ้า สุดยอด จริง เก่งมาก

ตอนนี้ผมมีความตั้งใจว่าในปีหน้า ผมจะเอาชนะให้ได้ เพื่อนๆช่วยให้กำลังใจผมหน่อยนะครับ

เมื่อถึงวันนั้น ผมจะเข้ามาดัน กระทู้นี้ เพื่อ ขอบคุณในกำลังใจที่มีให้ผม ขอบคุณ ครับ:please:

-SIL- 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:35

ลอกพี่ nooonuii มาละกันครับ :laugh:

"คนที่เก่งกว่าเรา คือตัวเราในวันพรุ่งนี้" :great:

คusักคณิm 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:40

สู้ๆนะครับ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายาม :p

หยินหยาง 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:42

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- (ข้อความที่ 77963)
ลอกพี่ nooonuii มาละกันครับ :laugh:

"คนที่เก่งกว่าเรา คือตัวเราในวันพรุ่งนี้" :great:

แต่ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะมีคนบอกเหมือนกันว่า วันพรุ่งนี้ไม่เคยมาถึง
:rolleyes::D

SolitudE 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:48

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 77966)
แต่ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะมีคนบอกเหมือนกันว่า วันพรุ่งนี้ไม่เคยมาถึง

เจองี้หมดกำลังใจเลยครับ :haha:

ถึง จขกท. แข่งกับผู้อื่นบางทีก็ชนะยากกว่าแข่งกับตัวเองนะครับ :happy:

-SIL- 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:51

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 77966)

อย่างน้อยพี่ตูนก็ยังบอกว่า "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ" ครับ :haha:

คusักคณิm 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:55

จะกลัวไปทำไม ยังไงพรุ่งนี้ก็มาถึงอยู่ดี ... ^_^

ปล.:haha: มีร้านอาหารร้านนึงติดไว้ว่า ''พรุ่งนี้กินฟรี'' เลยไม่ได้กินฟรี ซักกะที

หยินหยาง 05 กุมภาพันธ์ 2010 22:12

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE (ข้อความที่ 77967)
เจองี้หมดกำลังใจเลยครับ :haha:

ถึง จขกท. แข่งกับผู้อื่นบางทีก็ชนะยากกว่าแข่งกับตัวเองนะครับ :happy:

และนี่แหละคือปรั๙ญาชีวิต ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ ถ้าเราคิดว่าไม่รู้จะมีวันพรุ่งนี้หรือเปล่าเราก็ควรจะทำวันนี้ให้ดีที่สุด มันก็เป็นการสร้างกำลังใจให้อีกแบบก็ได้นะ เหมือนกับที่เราได้เรียนรู้จากพุทธศาสนา ว่าให้อยู่กับปัจจุบัน ยังไงละ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- (ข้อความที่ 77968)
อย่างน้อยพี่ตูนก็ยังบอกว่า "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ" ครับ :haha:

ก็เพราะวันนี้พี่ตูน ไร้เรี่ยวแรง ชีวิตโดนทำร้าย จึงต้องรอความหวังจากวันพรุ่งนี้ไงละ จริงมั้ยครับท่าน -SIL- :laugh:

อันที่จริง คำพูดก็เพียงเพื่อทำให้มีสติคิดในเชิงบวก ถ้ารู้สึกดีและทำให้คนมีกำลังใจ ก็ไม่เสียหายครับ แต่ถ้าไม่ลงมือทำมัวแต่ฝันหวาน ตื่นขึ้นมาทีไรก็เป็นวันนี้ทุกทีเลย แล้วเมื่อไรจะถึงวันพรุ่งนี้ละครับ

Siren-Of-Step 05 กุมภาพันธ์ 2010 22:23

ก็เหมือนผมนะครับ

คำขวัญประจำใจในการทำเรขาคณิต

การศึกษาพัฒนาได้ด้วยการฝึกฝน (copy พี่ nooonuii) ^^

-SIL- 05 กุมภาพันธ์ 2010 22:32

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 77970)
และนี่แหละคือปรั๙ญาชีวิต ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ ถ้าเราคิดว่าไม่รู้จะมีวันพรุ่งนี้หรือเปล่าเราก็ควรจะทำวันนี้ให้ดีที่สุด มันก็เป็นการสร้างกำลังใจให้อีกแบบก็ได้นะ เหมือนกับที่เราได้เรียนรู้จากพุทธศาสนา ว่าให้อยู่กับปัจจุบัน ยังไงละ

ก็เพราะวันนี้พี่ตูน ไร้เรี่ยวแรง ชีวิตโดนทำร้าย จึงต้องรอความหวังจากวันพรุ่งนี้ไงละ จริงมั้ยครับท่าน -SIL- :laugh:

อันที่จริง คำพูดก็เพียงเพื่อทำให้มีสติคิดในเชิงบวก ถ้ารู้สึกดีและทำให้คนมีกำลังใจ ก็ไม่เสียหายครับ แต่ถ้าไม่ลงมือทำมัวแต่ฝันหวาน ตื่นขึ้นมาทีไรก็เป็นวันนี้ทุกทีเลย แล้วเมื่อไรจะถึงวันพรุ่งนี้ละครับ

อ่ะเคครับ :happy: ฝากไว้เช่นเดียวกับคุณหยินหยางนะครับ
"อย่าฝันหวาน" :laugh::cool:

mathematiiez 05 กุมภาพันธ์ 2010 22:59

ความพยายามเป็นบันไดสู่ความสำเร็จค่ะ :)
ถามตัวเอง พยายามมากพอหรือยัง ?
ขยันมากพอหรือยัง ?
เต็มที่กับมันมากพอหรือยัง ? ประมาณนั้นค่ะ .

GoRdoN_BanksJunior 06 กุมภาพันธ์ 2010 14:51

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ yonexyy (ข้อความที่ 77962)
ตอนนี้ ผมค่อนข้างที่จะอ่อนคณิตศาสตร์ อยู่ครับ แต่ถ้ามองในสายตาคนที่ไม่เก่งก็จะมองว่าผมเก่ง (เหอๆๆ)

ตอนนี้ ผมได้ไปสอบ ที่ การแข่งขันแห่งหนึ่ง ซึ่ง ปรากฏว่า ผมได้ เพียงไม่ถึง30 คะแนน

แต่มีคนเป็นผู้หญิง สอบ ได้ 120 คะแนนเต็ม โอ้ พระเจ้า สุดยอด จริง เก่งมาก

ตอนนี้ผมมีความตั้งใจว่าในปีหน้า ผมจะเอาชนะให้ได้ เพื่อนๆช่วยให้กำลังใจผมหน่อยนะครับ

เมื่อถึงวันนั้น ผมจะเข้ามาดัน กระทู้นี้ เพื่อ ขอบคุณในกำลังใจที่มีให้ผม ขอบคุณ ครับ:please:

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆขอให้ชนะทุกคน(ยกเว้นผม:haha::haha::haha: ล้อเล่น)

พยายามให้เต็มที่ครับ

ไม่มีใครมาตัดสินเราได้นอกจากตัวเราเองครับ:happy::happy::happy:

Siren-Of-Step 06 กุมภาพันธ์ 2010 16:08

ลายเซ็นของคุณ Gordon_Bankjunior ประชดผมรึปล่าวครับ 5 5+

Beta 07 กุมภาพันธ์ 2010 21:47

สู้ต่อไป ทาเคชิ!
ผมผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ อยากให้ทุกคนสู้แบบผม ก๊อบคุณสมจิตรมาครับ

krutuay 08 กุมภาพันธ์ 2010 20:33

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ yonexyy (ข้อความที่ 77962)

.
แนะนำว่า พิมพ์ข้อความนี้แล้วนำไปติดไว้ที่
ข้างเตียง หน้ากระจก ประตูห้องน้ำ และพกในกระเป๋า
จะได้ไม่ลืมความรู้สึกเร้าร้อน... ในครั้งนี้ครับ.

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 03:13