Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=25)
-   -   ผลการแข่งขัน Emic 2013 (Bimc 2013) @บัลแกเรีย (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=19530)

gon 06 กรกฎาคม 2013 23:10

ผลการแข่งขัน Emic 2013 (Bimc 2013) @บัลแกเรีย

ประเภทบุคคล
1 เหรียญทองได้แก่
1. เด็กหญิงยลรดา ยงพิศาลภพ โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนเวนต์ กรุงเทพมหานคร

เหรียญเงิน 6 เหรียญ ได้แก่
1. เด็กชายภคิน พงศ์โรจน์เผ่า โรงเรียนเซนต์คาเบรียล กรุงเทพมหานคร
2. เด็กชายกมลชัย สิริพิพัฒน์เจริญ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสายไหม กรุงเทพมหานคร
3. เด็กชายตรีทเศศ วิวิธวร โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง (ฝ่ายประถม) กรุงเทพมหานคร
4. เด็กชายนญ กังวานธีรวัฒน์ โรงเรียนอนุบาลสกลนคร จังหวัดสกลนคร
5. เด็กชายภูมินทร์ หวนสุริยา โรงเรียนอนุบาลสุธีธร จังหวัดนครปฐม และ
6. เด็กหญิงลออรัตน์ อุปคุณ โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา

เหรียญทองแดง 2 เหรียญได้แก่
1. เด็กชายภาวิชญ์ หวังซื่อกุล โรงเรียนอนุบาลยุวพัฒน์ นครสวรรค์ จังหวัดนครสวรรค์
2. เด็กชายเศรษฐ์ สิทธิโชคธรรม โรงเรียนอนุบาลสระบุรี จังหวัดสระบุรี

รางวัลชมเชย 3 รางวัลได้แก่
1. เด็กชายสุภัทร พันธุ์ชื่นสุข โรงเรียนกสิณธรวิทยา กรุงเทพมหานคร
2.เด็กชายอานุภาพ ช่วยเจริญสุข โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
3. เด็กชายสัณห์ปกรณ์ สิรินทรโสภณ โรงเรียนแสงทองวิทยา จังหวัดสงขลา

ประเภททีม
ทีมซี เด็กหญิงยลรดา ยงพิศาลภพ โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนเวนต์ กรุงเทพมหานคร
เด็กชายนญ กังวานธีรวัฒน์ โรงเรียนอนุบาลสกลนคร จังหวัดสกลนคร
เด็กชายภูมินทร์ หวนสุริยา โรงเรียนอนุบาลสุธีธร จังหวัดนครปฐม
เด็กหญิงลออรัตน์ อุปคุณ โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา

1 เหรียญเงินได้แก่
ทีม ดี เด็กชายสัณห์ปกรณ์ สิรินทรโสภณ โรงเรียนแสงทองวิทยา จังหวัดสงขลา
เด็กชายภาวิชญ์ หวังซื่อกุล โรงเรียนอนุบาลยุวพัฒน์ จังหวัดนครสวรรค์
เด็กชายกมล ทั่งทอง โรงเรียนเอกชัย จังหวัดสมุทรสาคร
เด็กชายเศรษฐ์ สิทธิโชคธรรม โรงเรียนอนุบาลสระบุรี จังหวัดสระบุรี

ประเภทกลุ่มบุคคล
ทีมซีได้ 1 เหรียญเงิน

ทีม A ได้ 1 เหรียญทองแดง ได้แก่
เด็กชายภคิน พงศ์โรจน์เผ่า โรงเรียนเซนต์คาเบรียล กรุงเทพมหานคร
เด็กชายกมลชัย สิริพิพัฒน์เจริญ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสายไหม กรุงเทพมหานคร
เด็กชายสิริพล สุทธิวรรณาโรงเรียนสาธิต มข. (มอดินแดง) จังหวัดขอนก่อน
เด็กชายธนกฤต ยูงสมพร โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพมหานคร และ ทีม ดี ได้เหรียญทองแดง
และทีม D ก็ได้ 1 เหรียญทองแดง

ปีหน้าไปแข่งที่เกาหลีใต้ครับ. :)

นกกะเต็นปักหลัก 07 กรกฎาคม 2013 08:09

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆคนด้วยคร๊าบ สุดยอดแล้ว

Guntitat Gun 07 กรกฎาคม 2013 13:13

แสดงความยินดีด้วยครับ เก่งกันจัง
--ขอคารวะ--

computer 07 กรกฎาคม 2013 16:51

ยินดีกับทุกคนค่ะ :great:

Pheng 07 กรกฎาคม 2013 17:47

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon (ข้อความที่ 162767)
ประเภทบุคคล
1. เด็กหญิงยลรดา ยงพิศาลภพ โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนเวนต์ กรุงเทพมหานคร

เหรียญเงิน 6 เหรียญ ได้แก่
1. เด็กชายภคิน พงศ์โรจน์เผ่า โรงเรียนเซนต์คาเบรียล กรุงเทพมหานคร
2. เด็กชายกมลชัย สิริพิพัฒน์เจริญ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสายไหม กรุงเทพมหานคร
3. เด็กชายตรีทเศศ วิวิธวร โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง (ฝ่ายประถม) กรุงเทพมหานคร
4. เด็กชายนญ กังวานธีรวัฒน์ โรงเรียนอนุบาลสกลนคร จังหวัดสกลนคร
5. เด็กชายภูมินทร์ หวนสุริยา โรงเรียนอนุบาลสุธีธร จังหวัดนครปฐม และ
6. เด็กหญิงลออรัตน์ อุปคุณ โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา

เหรียญทองแดง 2 เหรียญได้แก่
1. เด็กชายภาวิชญ์ หวังซื่อกุล โรงเรียนอนุบาลยุวพัฒน์ นครสวรรค์ จังหวัดนครสวรรค์
2. เด็กชายเศรษฐ์ สิทธิโชคธรรม โรงเรียนอนุบาลสระบุรี จังหวัดสระบุรี

รางวัลชมเชย 3 รางวัลได้แก่
1. เด็กชายสุภัทร พันธุ์ชื่นสุข โรงเรียนกสิณธรวิทยา กรุงเทพมหานคร
2.เด็กชายอานุภาพ ช่วยเจริญสุข โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
3. เด็กชายสัณห์ปกรณ์ สิรินทรโสภณ โรงเรียนแสงทองวิทยา จังหวัดสงขลา

ประเภททีม
ทีมซี เด็กหญิงยลรดา ยงพิศาลภพ โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนเวนต์ กรุงเทพมหานคร
เด็กชายนญ กังวานธีรวัฒน์ โรงเรียนอนุบาลสกลนคร จังหวัดสกลนคร
เด็กชายภูมินทร์ หวนสุริยา โรงเรียนอนุบาลสุธีธร จังหวัดนครปฐม
เด็กหญิงลออรัตน์ อุปคุณ โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา

1 เหรียญเงินได้แก่
ทีม ดี เด็กชายสัณห์ปกรณ์ สิรินทรโสภณ โรงเรียนแสงทองวิทยา จังหวัดสงขลา
เด็กชายภาวิชญ์ หวังซื่อกุล โรงเรียนอนุบาลยุวพัฒน์ จังหวัดนครสวรรค์
เด็กชายกมล ทั่งทอง โรงเรียนเอกชัย จังหวัดสมุทรสาคร
เด็กชายเศรษฐ์ สิทธิโชคธรรม โรงเรียนอนุบาลสระบุรี จังหวัดสระบุรี

ประเภทกลุ่มบุคคล
ทีมซีได้ 1 เหรียญเงิน

ทีม A ได้ 1 เหรียญทองแดง ได้แก่
เด็กชายภคิน พงศ์โรจน์เผ่า โรงเรียนเซนต์คาเบรียล กรุงเทพมหานคร
เด็กชายกมลชัย สิริพิพัฒน์เจริญ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสายไหม กรุงเทพมหานคร
เด็กชายสิริพล สุทธิวรรณาโรงเรียนสาธิต มข. (มอดินแดง) จังหวัดขอนก่อน
เด็กชายธนกฤต ยูงสมพร โรงเรียนราชวินิต กรุงเทพมหานคร และ ทีม ดี ได้เหรียญทองแดง
และทีม D ก็ได้ 1 เหรียญทองแดง

ปีหน้าไปแข่งที่เกาหลีใต้ครับ. :)

เเสดงความยินดีกับทุกทุกคนถึงเเม้จะไม่ได้เหรียญ:):):):):):):):):):)

ben10 07 กรกฎาคม 2013 20:27

ยินดีด้วยครับ เก่งมากครับ

FedEx 08 กรกฎาคม 2013 14:18

ขอแสดงความยินดีกับเด็กๆทุกคนทั้งที่ได้รับรางวัลและได้เป็นตัวแทนไปแข่งขันครับ :great::great::great:

ขอบคุณคุณ gon ที่ได้แนะนำวิธีการเตรียมความพร้อมก่อนไปแข่งขัน รวมทั้งได้เขียนหนังสือ EMIC ที่เฉลยได้อย่างละเอียด :):) ทำให้เด็กไทยได้รางวัลกลับมาไม่น้อยหน้าประเทศอื่นๆครับ

ขอบคุณทุกท่านใน Math Center Forum ที่ช่วยตอบปัญหาข้อสงสัยต่างๆอย่างดีเยี่ยม :great::great:

ยังมีอีก 2 รายการ PMWC ที่ฮ่องกง กับ IMSO ที่ฟิลิปปินส์ ขอเป็นกำลังใจให้เด็กที่ได้เป็นตัวแทนไปแข่งขันมุ่งมั่นในการเตรียมพร้อมและประสบความสำเร็จครับ

น้องเจมส์ 11 กรกฎาคม 2013 22:57

ยินดีกับเด็กๆทุกคนด้วยครับ เก่งกันทุกคนจริงๆ บางคนอาจพลาดหวังไปบ้างแต่ก็เป็นประสบการณ์ที่ดี

สำหรับตาเจมส์ ที่กำลังจะเดินทางไปฮ่องกงวันอาทิตย์นี้ บอกตามจริงก็แอบหวังอยู่ลึกๆครับ
แต่จากการฝึกทำโจทย์ต่างๆที่ผ่านมา ยังขาดความรอบคอบ อ่านโจทย์ผิดบ้าง คิดผิดพลาดบ้าง
พยายามเตือนทุกครั้งก่อนเอามาให้เช็คคำตอบ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณ mathcenter forum และทุกๆท่านมากๆครับ ที่ช่วยชี้แนวทางการแก้ปัญหา
เป็นที่ฝึกปรือได้เป็นอย่างดี

พ่อของตาเจมส์

FedEx 12 กรกฎาคม 2013 09:43

โชคดีครับ น้องเจมส์และคุณนกกะเต็นปักหลัก

puppuff 12 กรกฎาคม 2013 17:42

ผมทำคะแนนได้ไม่ดีเลยครับ อ่อนประสบการณ์ และอ่อนซ้อมครับ กราบขอบพระคุณทุก ๆ กำลังใจน่ะครับ ป.6
ถ้ามีโอกาสเข้าค่าย ผมจะพยายามอีกครั้งครับ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยน่ะครับ ผมเล่นมากไปครับ ได้ประสบการณ์เยอะมากครับ ปีนี้เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับและน้อง ๆ ทุกท่านนะครับ (แต่ไม่ทราบว่าผมจะทำข้อสอบผ่านเข้าค่ายได้หรือป่ะ นี่แหละครับปัญหาครับ ถ้าพลาด.....ก็......อด.... ครับ.....อิอิ

น้องเจมส์ 12 กรกฎาคม 2013 23:54

น้องpuppuff การได้เข้าค่ายและเป็นตัวแทนก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมแล้วครับ
เก็บเอาความผิดพลาดต่างๆเป็นประสบการณ์สำหรับการคัดเลือกที่จะมาถึง
เป็นกำลังใจให้นะครับ และน้องๆทุกคนด้วยนะครับ

พ่อตาเจมส์

puppuff 16 กรกฎาคม 2013 13:01

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

ขอบพระคุณคุณพ่อพี่เจมส์มากก ๆ ครับ ปีนี้ผมจะพยายามอีกคร้้งครับ ที่ผ่านมาผมขาดประสบการณ์หลายๆ ด้านและยังติดเล่นมากไปครับ ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจนะครับ และเป็นกำลังใจให้พี่เจมส์ด้วยน่ะครับ สู้ ๆ ๆ นะครับผม

FedEx 17 กรกฎาคม 2013 09:32

เป็นกำลังใจให้น้อง puppuff ครับ :)

ถ้าหมั่นฝึกฝน มีสมาธิมุ่งมั่น ผลสำเร็จก็จะตามมาเองครับ สู้ สู้

peatarry park 17 กรกฎาคม 2013 09:49

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกๆคน ทั้งที่กำลังจะสอบ PMWC วันนี้ หรือ IMSO และเป็นกำลังใจให้กับน้อง puppuff ด้วยนะคับ ไม่เป็นไร ปีหน้าพยายามใหม่ได้นะคับ
จาก คนที่อยู่ทีม A

gon 18 กรกฎาคม 2013 14:44

เว็บ chiuchang ประกาศผลสอบ pmwc 2013 ของทีมไต้หวันแล้วครับ

ผลการแข่งของไทยคาดว่าอยู่หว่างการเดินทาง :laugh:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 05:16