Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   Happy New Year 2009 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=6206)

Mathephobia 01 มกราคม 2009 00:03

Happy New Year 2009

สวัสดีปีใหม่ครับผม

Julian 01 มกราคม 2009 00:10

ศุภฤกษ์ เบิกดิถี ขึ้นปีใหม่
สุขสดใส ใจสดชื่น แช่มชื่นบาน
มงคลดล สุขฤทัย สพสุขสานต์
สุขสราญ สานสุข สนุกฤดี
สุขร่มเย็นเป็นสุขทุกแหล่งหล้า
โชคลาภพาสุขอิ่มเอมเกษมศรี
ขอบุญคุณหนุนสุขสันต์ ผันชีวี
สวัสดี ศรีสวัสดิ์ พิพัฒน์พร

Julian Burke 31/12/08

cadetnakhonnayok.com 01 มกราคม 2009 22:34

สวัสดีปีใหม่ครับ
ช่วงหลัง count down ที่ central world ผมขยับตัวไม่ได้อยู่นานยิ่งพอประตูcentral world ปิดยิ่งแน่นถ้าล้มคงโดนเหยียบตาย
พอกลับถึง condo เห็นทีวีออกข่าวไฟไหม้ เหยียบกันตายและโดนควันอบตาย 59 ศพใน pub แล้วเตือนตนเองว่าอย่าประมาทนำตัวเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์ที่มีโอกาสควบคุมสถานการณ์ไม่ได้ อย่าประมาทในทุกเรื่องนะครับ

[SIL] 02 มกราคม 2009 10:38

โชคดีที่ไม่มีตังเที่ยวครับ :kiki:

rigor 02 มกราคม 2009 10:58

สวัสดีปีใหม่คับท่านพี่ทุกท่าน ได้รับความช่วยเหลือจากท่านพี่หลายๆท่านมาตลอดปี ขอบพระคุณอย่างสูง

B บ .... 02 มกราคม 2009 21:12

เช่นกานนน
สวัสดีปีใหม่ครับบบบบ

Mathematica 04 มกราคม 2009 00:22

ปีใหม่ทุก ๆ คนไปเที่ยวไหนกันมาบ้างครับ
ผมไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยครับ :cry:

gnopy 04 มกราคม 2009 01:59

Hny ด้วยคนครับ

ปีฉลูของให้ทำข้อสอบได้ฉลุยนะทุกคนๆ

mathematiiez 04 มกราคม 2009 14:28

สวัสดีปีใหม่ ปีใหม่เริ่มต้นอะไรดีๆกันดีกว่า
อะไรไม่ดีทิ้งไปในปีเก่า อะไรดีๆในปีเก่าก็เก็บไว้นะค๊ะ

สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนค้า

Anonymous314 04 มกราคม 2009 23:07

ช้าไปหน่อยนะครับ ผมเพิ่งกลับมาจากเที่ยวครับ :haha: ยังไงก็สวัสดีปีใหม่ครับผม ขอให้โชคดีทุกคนนะครับผม :great:

กรza_ba_yo 06 มกราคม 2009 18:34

หวังอะไรได้ดั่งที่วาดหวัง
ขอพลังจงอยู่คู่เสมอ
ให้ก้าวมั่นสิ่งใดสมใจเธอ
มีความสุขอยู่เสมอ..ทุกคืนวัน

ไม่นานก็คงสิ้นปี
สิ่งใดใดไม่ดีให้จางหาย
ก้าวเข้าสู่ปีหน้าเมื่อคราใด
สิ่งดีดีรีบมาใกล้...ให้สมพร

ปีนี้อาจไม่ดีอย่างที่หวัง
ถูกใจเธอหรือยัง...อย่าไปสน
ปีหน้าฟ้าใหม่ไม่อับจน
ขอทุกอย่างสัมฤทธิ์ผลสมดั่งใจ

MirRor 06 มกราคม 2009 20:38

สวัสดีปีใหม่(ย้อนหลังฮ่ะ 5555) ได้ 3 2 1 ที่ในทีวีป่ะ เราเพิ่งดูอยู่หมาดๆ ไม่น่าเชื่อว่าตื่นเช้ามา จะไฟไหม้ - -"
หรืออาจจะเป็นการอำลาปีเก่าที่แสนโศกเศร้าหรือเปล่าก็ไม่รู้เนอะ

ที่บ้านเราแยกแยะไม่ออกเลยว่าเค้ายิงปืนหรือยิงพลุ (เสียงดังมากๆ) กลัวว่าจะมีลูกปืนมาตกใส่หัว

แต่ก็...ผ่านไปแล้วอ่ะเนอะ

วะฮ่ะฮ่ะฮ่า 07 มกราคม 2009 00:21

มาฟังกอลนเพราะๆของผมมั่งครัย

ศุภฤกษ์เบิกดิถีขึ้นปีใหม่
สุขสดใสใจสดชื่นแช่มชื่นบาน
มงคลดลสุขฤทัยสพสุขสานต์
สุขสราญสานสุขสนุกฤดี
สุขร่มเย็นเป็นสุขทุกแหล่งหล้า
โชคลาภพาสุขอิ่มเอมเกษมศรี
ขอบุญคุณหนุนสุขสันต์ผันชีวี
สวัสดีศรีสวัสดิ์พิพัฒน์พร
หวังอะไรได้ดั่งที่วาดหวัง
ขอพลังจงอยู่คู่เสมอ
ให้ก้าวมั่นสิ่งใดสมใจเธอ
มีความสุขอยู่เสมอ..ทุกคืนวัน
ไม่นานก็คงสิ้นปี
สิ่งใดใดไม่ดีให้จางหาย
ก้าวเข้าสู่ปีหน้าเมื่อคราใด
สิ่งดีดีรีบมาใกล้...ให้สมพร
ปีนี้อาจไม่ดีอย่างที่หวัง
ถูกใจเธอหรือยัง...อย่าไปสน
ปีหน้าฟ้าใหม่ไม่อับจน
ขอทุกอย่างสัมฤทธิ์ผลสมดั่งใจ

Julian 07 มกราคม 2009 16:16

คุณเป็นใคร ?? ยิ่งใหญ่มาจากไหน ?? กล้าดียังไง ??

ก๊อปปี้ผลงานของชาวบ้านเค้า มาแปะรวมกัน

แล้วพูดว่าเป็นกลอนเพราะๆของคุณ คำว่ากลอนก็พิมพ์ผิด

ทำแบบนี้ มีศักดิ์ศรีบ้างรึเปล่า ??

คusักคณิm 07 มกราคม 2009 21:38

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Julian (ข้อความที่ 47461)
คุณเป็นใคร ?? ยิ่งใหญ่มาจากไหน ?? กล้าดียังไง ??

ก๊อปปี้ผลงานของชาวบ้านเค้า มาแปะรวมกัน

แล้วพูดว่าเป็นกลอนเพราะๆของคุณ คำว่ากลอนก็พิมพ์ผิด

ทำแบบนี้ มีศักดิ์ศรีบ้างรึเปล่า ??

ใจเย็นๆหน่อยอ่านะ พี่ :eek:

น้า..ไม่มีใครทำถูกเสมอหรอกนะ:rolleyes:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 13:41