Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   บ้านเมืองเรา (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=5857)

The jumpers 07 พฤศจิกายน 2008 22:37

บ้านเมืองเรา

คุณมีความคิดเห็นย้งไงกับบ้านเมืองไทยในตอนนี้บ้างครับ...:cry:(อย่าเเรงมากนะครับ!:please:)

Anonymous314 07 พฤศจิกายน 2008 22:53

ลืมไปตัวเลือกนึงหรือเปล่าครับ
Puppet Government 555+

Aermig 08 พฤศจิกายน 2008 00:51

ผมว่าตอนนี้พูดเรื่องการเมืองก็ต้องระวังนะครับ บางบ้านทะเลาะกันเพราะเรื่องการเมืองก็มี(อยู่บ้านเดียวกันแท้ๆ)
แต่จะเถียงกันยังไงผมก็คิดว่าไม่ควรใช้คำรุนแรงครับ เดี๋ยวเด็กฟังแล้วเอาไปใช้ก็จะแย่

The jumpers 08 พฤศจิกายน 2008 08:09

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aermig (ข้อความที่ 43486)
ผมว่าตอนนี้พูดเรื่องการเมืองก็ต้องระวังนะครับ บางบ้านทะเลาะกันเพราะเรื่องการเมืองก็มี(อยู่บ้านเดียวกันแท้ๆ)
แต่จะเถียงกันยังไงผมก็คิดว่าไม่ควรใช้คำรุนแรงครับ เดี๋ยวเด็กฟังแล้วเอาไปใช้ก็จะแย่

ถูกต้องที่สุดเลยครับ:great:

LightLucifer 08 พฤศจิกายน 2008 08:31

แก็ซโซฮอลผิดคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

kanakon 08 พฤศจิกายน 2008 08:43

เราทุกคนครับ

คusักคณิm 08 พฤศจิกายน 2008 11:53

อย่าไปว่า แก๊ส โซฮอล์เขาเลย เขาไม่ได้ทำไรผิ
ส่วนอย่างอื่น ก็มีทั้งถูกและผิดผสมกัน สรุป เราขอเป็นกลาง:p

nooonuii 08 พฤศจิกายน 2008 14:01

ขอตอบว่า ไม่มีใครผิด ครับ

เำพราะทุกคนต่างบอกว่าตัวเองทำถูกหมด

ทำเพื่อประเทศชาติบ้านเมืองกันทั้งนั้น

ไม่มีใครออกมายอมรับว่าตัวเองผิดซักคนเดียว

ทั้ง พธม นปช รบ สตช พปช ปปช ปชป กกต รฟท กขค

ทุกคนถูกหมดเลยครับ ซ.ต.พ. :laugh:

Anonymous314 08 พฤศจิกายน 2008 19:32

ถูกครับถูก :great:

[SIL] 08 พฤศจิกายน 2008 20:04

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii (ข้อความที่ 43525)
ขอตอบว่า ไม่มีใครผิด ครับ

เำพราะทุกคนต่างบอกว่าตัวเองทำถูกหมด

ทำเพื่อประเทศชาติบ้านเมืองกันทั้งนั้น

ไม่มีใครออกมายอมรับว่าตัวเองผิดซักคนเดียว

ทั้ง พธม นปช รบ สตช พปช ปปช ปชป กกต รฟท กขค

ทุกคนถูกหมดเลยครับ ซ.ต.พ. :laugh:

ผมเอาแก๊สโซฮอลละกันครับ
ตอบแบบพี่ nooonuii ดีที่สุดแล้วครับ เพื่อไม่ให้เกิดการทะเลาะกัน
ทุกอย่างที่คิด มันไม่เหมาะที่จะพูดในนี้ครับ ขอฝากไว้ด้วย :sweat:

รฟท. นี่ไม่น่าเกี่ยวแต่ว่า กขค. คือไรหรอครับ :D

กรza_ba_yo 11 พฤศจิกายน 2008 18:58

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [SIL] (ข้อความที่ 43551)
ผมเอาแก๊สโซฮอลละกันครับ
ตอบแบบพี่ nooonuii ดีที่สุดแล้วครับ เพื่อไม่ให้เกิดการทะเลาะกัน
ทุกอย่างที่คิด มันไม่เหมาะที่จะพูดในนี้ครับ ขอฝากไว้ด้วย :sweat:

รฟท. นี่ไม่น่าเกี่ยวแต่ว่า กขค. คือไรหรอครับ :D

เห็นด้วยคับ
เเต่ถ้าให้ดีกว่านี้ก็หยุดทะเลาะกันทั้งหมดเลยละกันน่าจะดีกว่า :mellow::mellow:

kheerae 12 พฤศจิกายน 2008 11:23

ทางแเก้คือ ทุกคนหยุด ทุกอย่างก็จบ ไม่ต้องมีคนกลาง ไม่ต้องใช้ตัวช่วย

cadetnakhonnayok.com 12 พฤศจิกายน 2008 11:38

ผมว่าการที่เราสนใจติดตามข่าวสารบ้านเมืองเป็นเรื่องที่ดี
ลองใช้วิชาตรรกศาสตร์วิเคราะห์บ้างก็ได้นะครับ

Kira Yamato 13 พฤศจิกายน 2008 18:18

ผมว่านะครับ
มันก็มีถูกมีผิดทั้ง2ฝ่ายนั่นแหละครับ
ผมว่านะครับในหลวงเราถูกที่สุดแล้วแหละครับ
ผมเป็นกลางครับ
ปล.รอไปเรื่อยๆล่ะกันครับ
เดี๋ยววันนึงก็จะดีเองแหละครับ บ้านเมืองคงไม่เลวร้ายไปตลอดหรอกครับ
อยู่นิ่งๆทำหน้าที่ของเราดีกว่าครับ ตอนนี้คือเตรียมตัวสอบมหิดลแหละครับ

LightLucifer 14 พฤศจิกายน 2008 16:55

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Kira Yamato (ข้อความที่ 43890)
ผมว่านะครับ
มันก็มีถูกมีผิดทั้ง2ฝ่ายนั่นแหละครับ
ผมว่านะครับในหลวงเราถูกที่สุดแล้วแหละครับ
ผมเป็นกลางครับ
ปล.รอไปเรื่อยๆล่ะกันครับ
เดี๋ยววันนึงก็จะดีเองแหละครับ บ้านเมืองคงไม่เลวร้ายไปตลอดหรอกครับ
อยู่นิ่งๆทำหน้าที่ของเราดีกว่าครับ ตอนนี้คือเตรียมตัวสอบมหิดลแหละครับ

ผมเห็นด้วยครับ แต่ก่อนจะถึงวันนั้นผมว่ามันจะเป็นวันที่แย่ที่สุดเลยอ่ะดิครับ ผมคิดว่านะ:sweat::sweat:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 07:07