Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   งานหรือข่าวคราวคณิตศาสตร์ทั่วไป (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=13)
-   -   ANNUAL MATHS CONFERENCE (CHULA +สกอ.) (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=3628)

passer-by 15 ธันวาคม 2007 13:52

ANNUAL MATHS CONFERENCE (CHULA +สกอ.)

จะมีการประชุม Annual Maths Conference ที่จุฬา จัดร่วมกับ สกอ. หรือ สำนักงานคณะกรรมการอุดมศึกษา

วันที่ 27-28 มีนาคม 2551

รู้สึกว่า ถ้าลงทะเบียนก่อน 31 มกราคม จะไม่เสียตังค์มั้งครับ

ยังไงก็ลองเช็คจาก link ข้างล่างอีกทีนะครับ

ดูตรงประกาศฉบับที่1

Amount of infinite 15 ธันวาคม 2007 14:22

ขอบคุณคร้าบบบ น่าสนใจจริงๆ ถ้าใครอยากไปก็หวังว่าได้เจอกันที่จุฬานะคับ

MoDErN_SnC 29 กุมภาพันธ์ 2008 23:08

ลงชื่อไปแล้วววว :)

passer-by 03 มีนาคม 2008 02:44

ถ้าผมไม่มีภารกิจสายฟ้าแลบอะไร ก็คงจะได้เจอกันที่งานครับ:happy:

kanakon 04 มีนาคม 2008 14:35

แล้วเราจะเจอกันได้ไงครับเนี่ยผมไม่เคยเห็นหน้าใครในบอร์ดเลย?

passer-by 06 มีนาคม 2008 01:49

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kanakon (ข้อความที่ 27798)
แล้วเราจะเจอกันได้ไงครับเนี่ยผมไม่เคยเห็นหน้าใครในบอร์ดเลย?

จริงๆผมว่า คุณ kanakon จะเป็น center อย่างดีที่จะดึงสมาชิกท่านอื่นๆที่อยากเห็นหน้าค่าตากัน ให้มาหาเลย ก็ว่าได้ครับ เพราะ ถ้าผมดูรายชื่อไม่พลาด ผมเห็นใน website มี เด็กมัธยมจาก MWIT คนเดียวที่มางานนี้ ซึ่งก็คือ คุณ kanakon นอกนั้นเป็นอาจารย์ กับนิสิต

kanakon 06 มีนาคม 2008 13:02

ที่จริงอาจจะไม่ได้มีผมคนเดียวนะครับเพราะจากการที่คุยกับ คุณ R-Tummykung de Lamar แล้วเค้าอยากจะมามากแต่ตอนนั้น
เค้าติดค่ายคัดเลือกผู้แทนอยู่ครับ เอาเป็นว่าถ้าเห็นใครใส่ชุดนักเรียนมัธยมก็ทักทายก่อนได้นะครับ

nooonuii 07 มีนาคม 2008 08:35

อยากไปบ้างจัง:cry:

MoDErN_SnC 13 มีนาคม 2008 11:46

กำหนดการออกแล้วครับ :)

เสียดายได้ไปวันเดียว อีกวันต้องไปค่ายของ สวทช.

ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกัน (มั้ง)

passer-by 21 มีนาคม 2008 11:27

ครับ มีโอกาสก็คงได้เจอกัน

เห็นตารางออกแล้ว เห็นใจเด็กมัธยมที่จะไปเหมือนกัน เพราะมี่แต่เรื่องหนักๆ ที่ present กันทั้งนั้น หวังว่า ไปฟังแล้ว คงไม่จิตแตกซ่าน เลิกชอบ Maths นะครับ:laugh:

ตอนนี้ ที่ผม plan ไว้ คือ ผมจะไปช่วง ครึ่งเช้า ของทั้ง 2 วันครับ

kanakon 27 มีนาคม 2008 19:09

ในวันแรกนี้ทำเอาผมมึนเหมือนกันเพราะ Abstract Algebra ทำผมแย่เลย แต่โชคดีที่มีเรื่อง กราฟทำให้ผมเข้าใจได้หลายเรื่องเลย

MoDErN_SnC 27 มีนาคม 2008 20:38

หุหุ ของผมฟัง Abstract Algebra ถึงบางเรื่องจะไม่ค่อยรู้เรื่องบ้างแต่ก็พอได้ idea ใหม่ๆพอสมควร

แต่ตอนบ่ายไปนั่งฟัง field คณิตศาสตร์ประยุกต์ที่ห้อง 111 เรื่องแรกพอรู้เรื่อง แต่พอเป็นเรื่องต่อๆไปนี่งงเลยทีเดียว

(คนพรีเซนต์พูดๆๆๆเร็วและติดจรวดมาก)

แต่น่าจะได้ไปฟังที่ ศ.ดร.ณรงค์ พูดถึง Applied math นี่ฟังดูน่าขนลุกอยู่ 555+

คงได้ไปวันเดียว พรุ่งนี้อดครับ (ไปค่ายแล้วว)

passer-by 29 มีนาคม 2008 19:18

เสียดายมากครับ เพราะผมมีงานด่วนเข้ามาทั้ง 2 วันเลย ไม่งั้นก็น่าจะได้เจอกัน:dry:

แล้ววันที่ 2 มีใครได้ไปบ้าง ก็ลองมาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ

แต่งานที่ มศว. อีกงานตอน พฤษภาคม ผมว่าอย่างน้อยก็ไม่มีเด็ก สอวน.ไปแน่ๆ เพราะชนกับ สอบรอบประเทศพอดิบพอดี ที่สวนกุหลาบวิทยาลัย

kanakon 29 มีนาคม 2008 23:45

วันที่ 2 ผมได้ฟังส่วมากในเรื่องของ functional equation ที่น่าสนใจคือ โจทย์ในบอร์ดของเราบางข้อมีการทำเป็นงานวิจัยในเรื่องของ solution ครับ

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 06:27