Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=25)
-   -   ประกาศผลสอบสพฐเขตพื้นที่ กทมเขต3 (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=9800)

Tanat 28 มกราคม 2010 18:08

ประกาศผลสอบสพฐเขตพื้นที่ กทมเขต3

ยินดีด้วยครับ คุณเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง ได้เหรียญทองอันดับที่ 1 ของเขตนี้เลยน่ะครับ

แล้วพบกันตอนสอบรอบที่ 2 น่ะครับ :)

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง 28 มกราคม 2010 18:23

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 76744)
ยินดีด้วยครับ คุณเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง ได้เหรียญทองอันดับที่ 1 ของเขตนี้เลยน่ะครับ

แล้วพบกันตอนสอบรอบที่ 2 น่ะครับ :)

ดูที่ไหนอ่ะครับ:confused:
เหรียญทองที่1เลยเหรอครับ(เป็นไปได้หรือนี่:haha:)

banker 28 มกราคม 2010 18:30

ยินดีด้วยครับ ทั้งสองคน

(ถ้าเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริงไม่ได้ที่1 เหรียญทอง ก็เป็นเรื่องแปลกแล้วครับ) :D

Tanat 28 มกราคม 2010 18:31

ไปดูที่เวปไซด์ สพฐ กทมเขต3 ดูแถบข้างซ้ายมือ เลือกรายการ-แจ้งสถานศึกษาเอกชนครับ เดี๋ยวก็เจอครับ

ยินดีด้วยน่ะครับ :)

ปล) ขอบคุณ คุณลุง Banker มากครับ แต่รอบนี้ผมไม่ได้ไปแข่งครับ เพราะติดเรื่องของการสอบเรียนต่อครับ จึงต้องใช้สิทธิ สสวท ไปแข่งรอบระดับประเทศเลยครับ
(ใจจริงอยากไปทดลองข้อสอบรอบเขตพื้นที่มากๆ เลย ปีนี้เพื่อนๆ ที่ห้องได้รับเหรียญกันมาหลายคนครับ)

ยักษ์ใจดี 05 กุมภาพันธ์ 2010 19:22

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 76747)
ไปดูที่เวปไซด์ สพฐ กทมเขต3 ดูแถบข้างซ้ายมือ เลือกรายการ-แจ้งสถานศึกษาเอกชนครับ เดี๋ยวก็เจอครับ

ป้าเข้าตามนี้แล้วจ้าเห็นรายการ ที่ 0511 วันที่ 27-01-2553 รายการ ประกาศผลสอบแข่งขันทางวิชาการ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปี 2553 (โรงเรียนเอกชนทุกโรงเรียน) (Zip file)
แต่เปิดตูไม่ได้จ้า แนะนำคนแก่ด้วยจ้ะ

Tanat 05 กุมภาพันธ์ 2010 19:48

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี (ข้อความที่ 77930)
ป้าเข้าตามนี้แล้วจ้าเห็นรายการ ที่ 0511 วันที่ 27-01-2553 รายการ ประกาศผลสอบแข่งขันทางวิชาการ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปี 2553 (โรงเรียนเอกชนทุกโรงเรียน) (Zip file)
แต่เปิดตูไม่ได้จ้า แนะนำคนแก่ด้วยจ้ะ

เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้ายักษ์ใจดีมีโปรแกรมแก้ Zip File หรือเปล่าครับ
ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้าไม่มีโปรแกรม เดี๋ยวผมจะแนบประกาศหน้าน้ันให้ครับ
ว่าแต่ลูกหรือหลานคุณป้า สอบวิชาคณิตหรือวิทย์ครับ ระดับประถมหรือมัธยมต้น โรงเรียนอะไรครับ ? :)

หยินหยาง 05 กุมภาพันธ์ 2010 19:52

ใช้ ie หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น firefox จะเปิดไม่ได้ครับ

Tanat 05 กุมภาพันธ์ 2010 20:01

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง (ข้อความที่ 77938)
ใช้ ie หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น firefox จะเปิดไม่ได้ครับ

พี่หยินหยางครับ ผมใช้ ie เปิดเวปของสพฐเขต 3 และบ่อยครั้งก็พบปัญหาเหมือนกับคุณป้าครับ บางทีก็ต้องโหลดหลายครั้ง จึงจะสามารถเปิดดูข้อมูลได้ครับ :please:

ยักษ์ใจดี 05 กุมภาพันธ์ 2010 20:17

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 77937)
เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้ายักษ์ใจดีมีโปรแกรมแก้ Zip File หรือเปล่าครับ
ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้าไม่มีโปรแกรม เดี๋ยวผมจะแนบประกาศหน้าน้ันให้ครับ
ว่าแต่ลูกหรือหลานคุณป้า สอบวิชาคณิตหรือวิทย์ครับ ระดับประถมหรือมัธยมต้น โรงเรียนอะไรครับ ? :)

ลูกของป้าอยู่ป.4 สอบวิทย์ หลานป้าอยู่ ม.1 สอบคณิตจ้า ป้าไม่มีโปรแกรมแปลง winzip และป้าใช้ ไฟล์ฟอกซ์ จ้ะ

ขอบใจหลานๆที่น่ารักทุกคนนะจ๊ะ เรียนเก่งไม่เห็นแก่ตัว หายากมากกกก

หยินหยาง 05 กุมภาพันธ์ 2010 20:19

ถ้าต้องโหลดหลายครั้ง แล้วจึงจะสามารถเปิดดูข้อมูลได้ ผมว่าน่าจะเป็นเพราะ เน็ต มากกว่า หรืออาจแจมในช่วงนั้น ส่วนที่ผมบอกว่าน่าจะใช้ ie เพราะเท่าที่สังเกตเว็บของทางราชการส่วนใหญ่ มักจะเปิดด้วย ie แล้วไม่มีปัญหาครับ

Tanat 05 กุมภาพันธ์ 2010 20:52

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี (ข้อความที่ 77945)
ลูกของป้าอยู่ป.4 สอบวิทย์ หลานป้าอยู่ ม.1 สอบคณิตจ้า ป้าไม่มีโปรแกรมแปลง winzip และป้าใช้ ไฟล์ฟอกซ์ จ้ะ

ขอบใจหลานๆที่น่ารักทุกคนนะจ๊ะ เรียนเก่งไม่เห็นแก่ตัว หายากมากกกก

คุณป้ามี email address ไม๊ครับ เดี๋ยวจะส่งไฟล์รวมทั้งประถมและมัธยม (วิทย์และคณิต) ไปให้ครับ :)

ยักษ์ใจดี 05 กุมภาพันธ์ 2010 20:59

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 77949)
คุณป้ามี email address ไม๊ครับ เดี๋ยวจะส่งไฟล์รวมทั้งประถมและมัธยม (วิทย์และคณิต) ไปให้ครับ :)

e-mail ป้าจ้ะ dejai2003@yahoo.com ขอบใจจ้า พรุ่งนี้ป้าถึงเข้ามาเช็คเมล เริ่มปวดตาแล้ว เด็กๆอย่านอนดึกนักนะจ๊ะ ฝันดีทุกคนจ้าา :tired:

คusักคณิm 05 กุมภาพันธ์ 2010 20:59

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat (ข้อความที่ 77949)

วิธีการส่งเมลล์นะครับ

ยักษ์ใจดี 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:03

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี (ข้อความที่ 77950)
e-mail ป้าจ้ะ dejai2003@yahoo.com ขอบใจจ้า พรุ่งนี้ป้าถึงเข้ามาเช็คเมล เริ่มปวดตาแล้ว เด็กๆอย่านอนดึกนักนะจ๊ะ ฝันดีทุกคนจ้าา :tired:

อ้อ! ลืมถามชื่อหลาน Tanat ชื่อเล่นชื่อไร เรียนชั้นไหนแล้วจ๊ะ และก็อยากรู้ (ความคิดเด็ก) ว่าอะไรทำให้อยากเรียนหนังสือให้ได้ดี โดยที่ผู้ใหญ่ไม่ต้องบังคับ เพราะลูกป้าสุดยอดขยันเรียน (คำตรงข้าม) เฮ้อ ! เซ็งเป็ด (ยืมคำพูดลูกชายมาเวลาป้าบอกให้อ่านหนังสือหรือทำการบ้าน) :(

ยักษ์ใจดี 05 กุมภาพันธ์ 2010 21:06

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm (ข้อความที่ 77951)
วิธีการส่งเมลล์นะครับ

สวัสดีจ้า จำป้าได้ไม๊เอ่ย เราเคยคุยกันประมาณปีกว่าๆมาแล้ว ดีใจที่เจอกันอีกจ้ะ ป้าไปนอนแล้วนะ ฝันดีจ้ะ :)

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 23:42