Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=33)
-   -   **โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ *** (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=6006)

LOSO 01 ธันวาคม 2008 20:55

**โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ ***

โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ บ้างครับพี่ๆทุกท่าน

แบบว่าให้ลาออกถ้าจะขอใบรับรองไปสอบ หรือ กําหนดมอบตัวชั้นม.4 ตรงกับวันสอบของเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ หรือด้วยวิธีการอื่นๆ

มศว.ปทุมวัน บดินทร์ สามเสน โยธินบูรณะ กักเด็กหรือเปล่าครับ

Julian 01 ธันวาคม 2008 21:24

ถ้าทำอย่างนี้จริงก็เกินไปครับถ้าเป็น รร. ของรัฐบาลนะ

แต่ถ้าเอกชนก็ไม่แน่ครับ เค้าอาจใช้วิธีนี้ในการหาเงินเข้า รร. ( เช่น รร.เก่าผม เค้าจะให้เลือกอะคับ )

( ว่าจะต่อหรือไม่ต่อของเค้าเลย ถ้าไม่ต่อแล้วไปสอบแล้วไม่ติดมา ก็ต้องสมัครเป็นนร. ใหม่หมดเลย )

( ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมากครับ )

ผมว่านะ ถ้ารร. ทำแบบนี้ก็เกินไปนะครับ

กรza_ba_yo 02 ธันวาคม 2008 19:28

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Julian (ข้อความที่ 44968)
ถ้าทำอย่างนี้จริงก็เกินไปครับถ้าเป็น รร. ของรัฐบาลนะ

แต่ถ้าเอกชนก็ไม่แน่ครับ เค้าอาจใช้วิธีนี้ในการหาเงินเข้า รร. ( เช่น รร.เก่าผม เค้าจะให้เลือกอะคับ )

( ว่าจะต่อหรือไม่ต่อของเค้าเลย ถ้าไม่ต่อแล้วไปสอบแล้วไม่ติดมา ก็ต้องสมัครเป็นนร. ใหม่หมดเลย )

( ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมากครับ )

ผมว่านะ ถ้ารร. ทำแบบนี้ก็เกินไปนะครับ

โห
โหดร้ายขนาดนั้นเชียว :aah:

Julian 02 ธันวาคม 2008 20:52

ครับโหดร้ายมากครับ ค่าสมัครใหม่ทีนึงโดนรีดไปหลายหมื่นครับ

m_Innocent 02 ธันวาคม 2008 21:07

เหอะๆๆ เเปลกนะคับ

ในเมื่อ เด็กเก่งๆๆ เข้าอยากมีอนาคต เขา ก็อยากเข้า รร ดีๆๆ กันละคับ จะไปห้ามทำไม

สู้เราพยายามทำให้ รร เรา เหมือน รร เตรียม หรือ มหิดล ดีกว่า

มากักเด็กไม่ให้สอบ

เเถม แทนที่ รร จะได้ชื่อเสียง ที่เด็กสอบเข้า รร ดังๆ ได้

กลายเป็นทำให้ รร เราดู โหดร้ายไปอีก....

LOSO 03 ธันวาคม 2008 20:40

http://board.raklukefamilygroup.com/...c6c98947d4d9dd

พอดีเห็นแบบนี้ครับ เลยอยากรู้จากพี่ๆที่อยู่โรงเรียนนั้นจริงๆว่าเป็นแบบนั้นจริงหรือเปล่า

ผมคิดว่าในเว็บน่าจะมีรุ่นพี่ๆที่อยู่โรงเรียนเหล่านี้ รบกวนช่วยออกมาคอนเฟิร์มด้วยครับว่าโรงเรียนมีแบบนั้นหรือเปล่า

1.สาธิตปทุมวัน

2.บดินทร์เดชา

3.สตรีวิทยา

4.สาธิตประสานมิตร

5.สวนกุหลาบ

หรือรร.อื่นๆครับ

D_Eriz 04 ธันวาคม 2008 00:09

เราก็อยู่ ส.มศว ปทุมวัน อะนะคะ
เค้าก็ไม่ได้กักเด็กนะคะ เพราะก็มีรุ่นพี่ไปเยอะพอตัว แต่โรงเรียนอื่นเราก็ไม่รู้เหมือนกัน

ลูกชิ้น 04 ธันวาคม 2008 14:35

มีเพื่อนกับน้องอยู่ สาธิต ประสานมิตร น่ะครับ
ไม่กักเด็กครับ อยากจะให้ไปพ้น ๆ ด้วยซ้ำ อุ๊บ! เผลอพูดอะไรออกไปเนี่ย:ohmy:

mayong 14 พฤษภาคม 2010 01:18

โรงเรียนผมครับ โรงเรียนอัสสัมชัญ เค้ากักเด็กไม่ให้ไปสอบเตรียมครับ เป็นเรื่องที่ทุเรศสิ้นดี คนเขาอยากจะไปหาสิ่งที่ดีกว่าก็ทำไม่ได้
คือถ้าเราไปสอบเตรียมอุดมเราก็ไม่ใช่นักเรียนอัสสัมชัญแล้วเพราะวันมอบตัวขึ้น ม.4 วันเดียวกับวันสอบเตรียมอุดมครับ
เหมือนนกที่ถูกกักขังเอาไว้อะแต่ว่าพอนักเรียนสอบติดเตรียมพอเป็นนักเรียนเตรียมแล้วไปสอบโอลิมปิควิชาการได้รางวัลกลับมา
โรงเรียนอัสสัมชัญก็พูดเอาหน้าว่าตอนนักเรียนยังเด็กก็ถูกปลูกฝังพื้นฐานมาจากเรา แต่ผมขอพูดจากใจจริงเลยว่า มันไม่ใช่ เพราะโรงเรียนไม่เคยสนับสนุน
นักเรียนโครงการโอลิมปิค ไม่เคยทำโครงการเพื่อเด็กโอลิมปิค มีแต่เรียนเพิ่มหนักๆให้สำหรับนักเรียนโอลิมปิคเท่านั้นซึ่งนำแต่ความรู้ซ้ำๆ ไม่สอดคล้องกับการสอบแข่งขันและเป็นการเสียเวลาสำหรับนักเรียนโอลิมปิคด้วยซ้ำที่จะไปเรียนกับอาจารย์ดีๆ แต่โรงเรียนเตรียมฯเขามีโครงการมากมายสำหรับติวนักเรียนโอลิมปิคเพื่อลงแข่งขัน ผมคงไม่มีอะไรจะพูดมากไปกว่านี้ ขอแค่ได้ระบายออกมาบ้างแค่นั้นเอง และขอย้ำอีกครั้งเรื่องที่โรงเรียนทำผมขอพูดเลยทุเรศมาก
จาก นกน้อยๆตัวนึง

คusักคณิm 14 พฤษภาคม 2010 09:22

สาธิตประสานมิตร ครับ
พอดีว่า รู้จักกับนักเรียนที่นั้น เค้าบอกว่า วันมอบตัวตรงกับวันสอบเข้าเตรียมอุดมศึกษาครับ

Mwit22# 14 พฤษภาคม 2010 12:25

อัสสัมชัญ ชลบุรีครับ

ถ้าจะไปสมัครที่อื่น

เค้าจะให้กรอกใบลาออกเลยครับ

คนอยากเก่ง 14 พฤษภาคม 2010 20:20

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LOSO (ข้อความที่ 44966)
โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ บ้างครับพี่ๆทุกท่าน

แบบว่าให้ลาออกถ้าจะขอใบรับรองไปสอบ หรือ กําหนดมอบตัวชั้นม.4 ตรงกับวันสอบของเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ หรือด้วยวิธีการอื่นๆ

มศว.ปทุมวัน บดินทร์ สามเสน โยธินบูรณะ กักเด็กหรือเปล่าครับ

โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย ครับ
นิยามของโรงเรียนคืออะไร
ที่ที่สั่งสอนนักเรียนมา ให้พัฒนาชาติบ้านเมือง
แล้วกักทำไม....

~VesCuLaR~ 18 พฤษภาคม 2010 21:54

สอบคัดห้องตรงกับ วันสอบเตรียมครับอิอิ

ใครจะไปสอบให้มาลงชื่อไว้แต่จะไม่ได้อยู่ห้องคิงคือจะได้อยู่ห้องสุดท้ายของสายวิทย์แทน
ร.ร.เราดีหน่อยนะเนี้ย555+

nong_jae 19 พฤษภาคม 2010 11:38

เซนคาเบรียล ถ้าจะขอใบรับรองต้องลาออกก่อนเลย
ส่วนสาธิตปทุมวันก็ไม่ได้กั้กนะคะ เพราะปีนึงก็เข้าได้เป็นร้อยคน

GaO 20 พฤษภาคม 2010 14:27

เราบดินทร 3 ไม่กั้กเลย ถ้าวันสอบที่อื่นตรงกับมอบตัวที่โรงเรียน ก็ให้มอบตัววันหลังได้:great:
ตอนก่อนสอบรอบ 2 มหิดล เราหยุดเรียนไปอาทิตนึง ครูไม่ว่าเลย ให้กำลังใจด้วย
แต่ก็ไปกันได้ไม่กี่คน เตรียมปีนี้ประมาณ 3-5 คนไม่แน่ใจ มหิดลมีเราคนเดียว รอเรียกอยู่
รักบดินทร3มากๆ:kaka:

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 03:30