ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 ตุลาคม 2010, 20:52
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ omni View Post
ทำไมคุณหยินหยางถึงไม่โพสเฉลยที่ถูกต้องอ่ะครับ คือผมต้องการเฉลย ถ้ารู้ช่วยโพสลงมาหน่อยได้ป่าวครับ คือผมเห็นคุณเข้ามาตรวจคำตอบ ผมเลยอยากให้โพสเฉลยเลยดีกว่าครับ สะดวกดี ขอบคุณครับ
จุดประสงค์ของท่านหยินหยางนั้น ต้องการให้ผู้ที่ต้องการคำตอบนั้น ได้คิดวิเคราะห์โจทย์ให้ถี่ถ้วน
และจัดการกับปัญหาให้ได้ด้วยตนเองครับ ผมเห็นด้วยกับวิธีการนี้ที่จะทำให้เราไม่หวังพึ่งคนอื่นตลอดเวลา
ถ้าอย่างน้อยเราไม่ได้คำตอบในวิธีการของเราแล้ว ก็ควรจะถามผู้รู้ด้วยความสุภาพนะครับ ต้องการเฉลยอย่างเดียวโดยไม่พยายามคิดเองก่อน ก็จะไม่สามารถมีใครตอบคำถามเราได้ทุกอย่าง ถ้าไม่มีความเคารพในผู้ที่ให้คำตอบ ก็จะไม่มีใครอยากให้คำตอบหรอกครับ
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้