หัวข้อ: Differential Equations Marathon
ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 ธันวาคม 2006, 18:14
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road
ระดับคุณ warut ก็ไม่เรียกว่าความรู้น้อยหรอกครับ คนเราต้องมีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันน่ะครับอย่าถือว่าใครความรู้น้อยความรู้เยอะเลยอย่างผมก็ยังต้องฝึกอีกมากเหมือนกันทีเดียว อยากรู้เรื่อง Abstract algebra กับ Topology แต่ยังไม่มีโอกาสศึกษาเลยครับ ติดนั่นติดนี่อยู่เรื่อย กะว่าปีหน้าจะไปขโมยเรียนกับคณะวิทยาฯ ซักหน่อย ก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

พอดีปัญหานี้ เพื่อนผมไปเจอในโปรเจค เป็นปัญหาจากอะไรก็ไม่ทราบครับเค้าไม่ได้บอก แต่ได้สมการนี้มา ซึ่งก็ งง ทีเดียว ตอนแรกว่าจะหา analytical solution แต่เพราะแก้ไม่ออก ตอนนี้เค้าก็ใช้ Numerical method ไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ

ปล. ขอโทษที่ตอบช้า ครับ พอดีกระทู้มันตกไปเลยไม่เห็น