ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 ตุลาคม 2010, 21:51
goberhok goberhok ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

goberhok is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
ไม่แน่ใจครับ อีกรูปนึงน่าจะเคยเห็น

$f(x)=\dfrac{x}{|x|},x\neq 0$

แต่เนื่องจากต้องการที่ศูนย์ด้วยสูตรนี้เลยใช้ไม่ได้

จึงต้องหลบศูนย์ไปใช้ฟังก์ชันที่พิศดารมากกว่าเดิม

แต่แนวคิดคล้ายๆกันครับ
อ่อครับ ผมยังไม่เคยเรียนเลย เเต่ได้ความรู้เพิ่ม ขอบคุณครับ

31 ตุลาคม 2010 21:52 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ goberhok
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้