หัวข้อ: MWIT SQUARE
ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 พฤศจิกายน 2010, 21:12
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Mwit22# View Post
ส่งให้แล้วนะครับได้ไม่ได้อย่างไรบอกด้วยนะครับ

ปล.มีใครทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ MWIT SQUARE บ้างอะครับ ผมอยากรู้
รายละเอียดคร่าวๆก็

ส่งได้โรงเรียนละ 2 ทีม

ทีมนึงมี ม.3 ได้ไม่เกิน 2 คน (คือ ต้องเป็น ม.1 หรือ ม.2 อย่างน้อยหนึ่งคน)

การแข่งขันมี 2 รอบ

รอบแรก สอบคัดเลือกให้เหลือ 10 ทีม(คะแนนซ้ำกันอาจจะมากกว่านี้)

โดยข้อสอบมี คณิต ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ และวิชาอื่นๆ(อาจจะเป็นแบบทดสอบไอคิว ไม่ก็วิทย์สาขาอื่น แล้วคนออก)

รอบสอง เมื่อคัดได้ 10 ทีมแล้วก็มาแข่งแบบจำกัดเวลา

ประมาณว่าข้อนึงให้เวลาทำ 1 นาที บลาๆ เมื่อครบเวลาก็เปลี่ยนข้อ(ที่เจอปีที่แล้วแบบนี้)

(รอบสองมีอะไรให้ทำมากกว่าข้อสอบบนกระดาษ )
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้