ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤศจิกายน 2010, 22:14
กระบี่บูรพา กระบี่บูรพา ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

กระบี่บูรพา is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ antigent View Post
คำว่า จุดยอดน่าจะหมายถึงส่วนของเส้นตรงที่เชื่อมต่อกันแล้วทำให้เกิดมุมนะครับ เพราะฉะนั้นควรที่จะต้องนับจุดยอดที่ฐานด้วย ซึ่งถ้าเป็นเช่นนั้นจริง คำตอบควรจะเป็น 14 นะครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ) ส่วนที่บอกว่าพีระมิดมีจุยอดจุดเดียวนั้นน่าจะใช้คำว่าจุดยอดร่วมมากกว่านะ
คำว่า จุดยอด กัย จุดยอดของพีระมิดมันจะต่างกันไหมครับ ข้อ 8 กับ ข้อ 13 สงสัยจังนะครับ
นิยาม จุดยอดของพีรามิด น่าจะหมายถึงบนยอดอย่างเดียวนะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจจริงๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้