ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 พฤศจิกายน 2010, 21:51
JKung's Avatar
JKung JKung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

JKung is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
ขอโทษนะครับ ถามหน่อยได้ไหมครับ
1. คณิตศาสตร์ออกเรขาคณิตหรือพีชคณิตมากกว่ากันครับ
2. วิทยาศาสตร์ออก ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ ยากไหมครับเกี่ยวกับอะไรบ้าง

ขอบคุณครับ : ]
สำหรับคณิตศาสตร์เหมือนจะออกเรขาคณิตเยอะกว่าพีชคณิต

ส่วนวิทยาศาสตร์ ปีนี้ฟิสิกส์ออกเยอะที่สุด รองลงมาจะเป้นเคมี ส่วนที่น้อยที่สุดเป็นชีววิทยา T T

วิทย์กายภาพอาจจะมีปนมาซัก 2-3 ข้อ

ฟิสิกส์ปีนี้ก็มี กลศาสตร์ งานและพลังงาน แสง ไฟฟ้าและอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์
เคมี กรด-เบส การละลาย การแยกสาร
ชีววิทยา ความสัมพันธ์ระหว่างสิ่งมีชีวิต ระบบร่างกาย พฤติกรรม พืช

อาจจะมีมากกว่านี้ แต่จำได้คร่าวๆแค่เท่านี้ค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้